PDA

View Full Version : Help me đồng hồ hệ thống của em có vấn đề

arn0ld
04-05-2009, 20:07
Tình hình là con lap ( dell )của em mấy hôm hôm nay kô hiểu do virus hay j mà cái đồng hồ nó cứ đơ đơ các bác ạ .
Ví dụ tắt máy lúc 6h pm xong lúc 8h am bật lên thì đồng hồ vẫn ở thời điểm 6h pm.Em chỉnh lại luôn lúc đấy , quay đi quay lại 1 lúc khoảng 1 2 tiếng lại thấy nó chạy sai tiếp cụ thể) . Em đã thử để chế độ update và tắt đi rồi mà nó vẫn thế . Chả hiểu do virus hay j` .Mà em nhớ là hôm nọ chẳng may chạm dây điện nó tắt đi bật lại thì ngày h bắt đầu từ năm 16xx bao nhiêu ý , từ đấy là nó cứ chạy sai suốt
Ai biết giúp em với tình hình là em search google khá nhiều người bị dính cái này mà vẫn chưa search ra cách giải quyết

à em dùng win vista home

ngondensang2007
04-05-2009, 20:14
tình hình là cho em xin cục pin cmos mới

arn0ld
04-05-2009, 20:18
máy mình mới dùng có 3 4 tháng mình nghĩ chắc pin kô hết nhanh thế . mà thay pin laptop thì thay kiểu j bạn nhỉ . pin loại j bao tiền 1 cục vậy bạn

ngondensang2007
04-05-2009, 20:34
Thế thì mang đi bảo hành đi là vừa cái kiểu chập điện này dễ die main sau này lém pác à.
Hàng còn bảo hành tội gì mà không bảo hành chứ lỵ.Thay pin laptop phải có tý trình độ mới thay được đó không phải thay dễ dàng đâu

mà mang đi bảo hành pác cứ bảo thấy tự nhiên sai giờ hệ thống thôi nhé không biết tại sao chứ bảo hôm nọ chập điện là hết bảo hành lun đó

arn0ld
04-05-2009, 20:44
máy mình xách tay bạn ơi :(( có cách nào sửa kô bạn
mình thấy nhiều người bị bệnh này lắm

ngondensang2007
04-05-2009, 20:58
éc còn bảo hành tháo thế nào ra được mà sửa với chữa mang đi bảo hành là vừa

arn0ld
04-05-2009, 21:11
ý máy mình là xách tay từ mẽo về bảo hành ở tít bên đấy cơ bạn ạ hic hic

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

máy mình thay pin cmos xong đồng hồ hệ thống chạy ổn định rồi bạn ạ . Cám ơn các bạn đã giúp đỡ .