PDA

View Full Version : Hệ từ xa khoa học tự nhiên

calsper18
03-05-2009, 18:00
Xin chào,các ACE,Mình là một học viên khóa đầu tiên của hệ đào tạo từ xa qua mạng trường khoa học tự nhiên.Năm nay năm cuối chuẩn bị thi tốt nghiệp.
Mình thấy có nhìu bạn có khá nhiều khúc mắc về hệ đào tào này.Hình thức học tập.Vì thế mình mở topic này ,để trả lời những khúc mắc của các bạn.
Theo mình biết thì KHTN đang mở đợt tuyển sinh khóa 2009 .
http://e-learning.vn/khtn/
Ai hứng thú thì vào tham khảo.
Sau 2 năm học ở đây mình có một số nhận xét như sau:
Chương Trình học khá nặng và mệt mỏi nhưng ngược lại thầy cô khá nhiệt tình.
Có nhiều người so sánh bằng chính quy và từ xa.Đúng là từ xa của khtn ko bằng chính quy thiệt nhưng .Dù bất cứ văn bằng nào mà của KHTN thì các doanh nghiệp rất là thích(Dù chính quy,tại chức,từ xa).
Về việc thi cử,một học kỳ có một đợt thi tập trung 1 lần,do trường sẽ thông báo và có cả MASSV cho phòng thi nào.
Có cả bản đồ để các bạn đi thi lần đầu biết đường đi(không bị lạc)...

Thầy cô dạy rất giỏi và nhiệt tình nhưng mình vẫn không thích cách làm việc của phòng đào tạo khoa CNTT cho lắm.

Về cách thức học,thì hoàn toàn bằng những video clip được ghi lại sau những buổi trực tuyến,có phim offline của các giảng viên .Và có cả tài liệu.
Nói chung là được cung cấp đầy đủ tư liệu cho việc học,chủ yếu là bạn chịu học ko thôi.

Thứ ba,khi đi thi mấy giám thị coai thi,gác rất căng,đừng mong mà copy hay quay bài các bạn nhé.Mình từng bị bắt 2-3 lần rùi :D
.Mấy môn như Triết học,CNXH toàn học bài,ngán lằm.Còn môn KTCT,Lịch sử đảng thì đề mở nên khỏe.
Mấy môn về khoa học cơ bản thì chỉ có vậy nhưng theo mình thì ,gác thi môn nào cũng khó.Chẳng làm ăn quay bài được gì cả.Rụt rịt là bị dính.
Đây là một số ý kiến của riêng mình sau 2,5 năm học ở đây.Có câu hỏi nào thêm cứ pót lên mình sẽ tranh thủ trả lời sớm.
(Ko bít có post đúng topic ko,ko thì nhờ mod chuyển dùm thanks)

lamsononline
03-05-2009, 19:17
mình muốn học khtn ghê nhưng đã tn đh rồi , chuyên ngành CNPM, giờ muốn học tù7 xa ở khtn thì nó có ngành nào nữa nhỉ, mạng thì mình ko thích

calsper18
05-05-2009, 09:26
theo mình được biết hệ từ xa chỉ có dạy về phần mềm thôi.Ko có mạng đâu.

kingmage
10-05-2009, 09:13
mình mới đk xong đã có tên trong danh sách trúng tuyển rồi mà chưa thấy thư gửi về, cho mình hỏi khi đóng tiền có cần mang thư đi mới đóng được không(mình tính đóng tại trường không wa ngân hàng)
cho mình hỏi kĩ thêm về môn học luôn nhà trên trang chủ thấy chưa có chi tiết môn học lắm. sắp làm đàn em của calsper18 roài :D

Champion
10-05-2009, 13:37
Mình vào website đó nhưng không thấy chỗ nào thông báo tuyển sinh.
Và cho hỏi cách thức đăng ký thế nào, yêu cầu những gì?

kingmage
10-05-2009, 17:51
àh. vừa mới tuyển sinh xong rồi, bạn trễ mất đợt 1 rồi. Nếu thực sự muốn học thì chịu khó cứ lâu lâu vào xem trên trang chủ đợt 2 tuyển vào tháng 7 hay 8 gì đó. năm ngoái mình lỡ mất đợt này nên phải chờ đến tận năm nay. hix

phulam
10-05-2009, 19:51
có cho chuyển điểm không vậy bạn

kingmage
11-05-2009, 21:54
Có đó bạn, bạn lên trang chủ www.e-learning.vn mà xem chi tiết

ktakta
11-05-2009, 22:14
mình đã đăng ký nhưng chưa thấy báo gì về. Mình theo ngành mạng, ko biết có ko, nhưng xem trên thông báo là có và có thể mình dc miễn giảm 11 môn theo quy định ( có bằng kỹ thuật viên hệ 2 năm của đại học CNTT rồi). ko biết còn thiếu gì ko ta