PDA

View Full Version : Lấy lại pass admin

bachkim229
02-05-2009, 11:14
Mình có một source PHP , Khi set lại password mình đăng nhập lại không được. Pass như thế này :
!a@b#c$d%e^f&g*h(i)j_k
Pass đã mã hóa MD5 mà mình thì không biết nó biến thành cái j rồi . Ai giúp mình với !

namduong8889
02-05-2009, 12:44
bạn xem source bạn mã hóa password bằng cái gì bằng cách mở file login.php hoặc file index.php tìm đoạn code xử lý password login (thường thì là md5),

sau đó bạn đặt pass của bạn là 123456 (hoặc gì cũng được), mã hóa nó lại theo cách mã hóa bạn vừa tìm được (bạn search các tool mã hóa trên google), sau đó đăng nhập vào phpmyadmin, chọn database của cái source của bạn, tìm bảng user (thường là bảng user), member số 1 là member admin, bạn chọn edit records của admin, paste cái password bạn vừa tạo ra vào đó rồi save lại là được.

bachkim229
02-05-2009, 17:18
Nhưng ý mình không phải là đặt lại password . Mình chỉ muốn hỏi khi đặt pass như vậy dưới mã hóa MD5 thì nó sẽ biến thành một chuỗi khác , nhưng tại sao mình đăng nhập lại không được ,không biết quá trình kiểm tra pass của source code đã thay đổi Pass ban đầu của mình như thế nào, ví dụ như mã hóa một số kí tự đặc biệt chẳng hạn .
Mình xin nhắc lại , pass mình set lại là :
!a@b#c$d%e^f&g*h(i)j_k
Chắc hẳn nó không như lúc đầu mình đặt ??? Giúp mình với nhé ! Cám ơn các bạn