PDA

View Full Version : đóng băng ổ cứng!

khangnguyendtvt
02-05-2009, 10:56
các bạn cho mình thêm thông tin về đóng băng ổ cứng được ko? và xin cho biết là làm như vậy ổ cứng có bị ảnh hưởng j ko?chẳng hạn như bị giảm tuổi thọ... cho mình hỏi thêm là sao máy tính mình ko thể ghost được? cho đĩa hiren boot vô nó cứ download driver j đó... Xin cảm ơn các bạn!

du van dong
02-05-2009, 11:52
bạn học điẹn tử viễn thông mà cái này cũng không biết sao? đóng băng ổ cứng chỉ dùng khi không có phần mềm diệt virus thôi .không ảnh hưởng ổ cứng đâu nhưng bất tiện khi muốn lưu tài liệu hay bất cứ cái gì khác.bạn đã cài hết driver cho máy chưa ? đã chỉnh bios cho ổ CD khởi đọng trước chưa?

khangnguyendtvt
02-05-2009, 22:26
mình xài ổ DVD chuẩn sata, chuẩn này phải ghost bằng usb hả?

user_84_gialam
02-05-2009, 22:57
ghost bằng USB hoặc bằng đĩa Hiren's đều đc bạn ah`. Nhà mình cũng dùng ổ DVD chuẩn SATA nè.

xuanta
08-05-2009, 10:41
Mình cũng đang dùng Deep Freeze đây.Cảm thấy tuyệt vời vì khỏi phải lo về vấn đề virus.Là vì đóng băng ổ cứng có tác dụng chống ghi bất cứ thứ gì lên đĩa. Do đó chỉ nên đống băng ổ C thôi(đồng nghĩa sau đóng băng không nên và không thể lưu bất cứ gì lên ổ C và desktop, sẽ mất dữ liệu khi tắt máy).Lúc nào máy cũng chạy nhanh như mới cài Win.Một điều lợi nữa là một số phần mềm dùng thử gần như đùng "chùa".Phiền phức duy nhất là mỗi lần dùng là phải cài lại,nhưng không là gì so với lợi ích mà nó mang lại.Cài đặt và gỡ bỏ nên tham khảo giới chuyên môn thêm!

hoangcongtha
08-05-2009, 10:49
các bác ui ! có ai giúp em với ,hướng dẫn em đóng băng ổ cúng với ? mới tậu pc nên virut nhiều vô kể ,máy chạy như con rùa ấy ! thanks nha 1

khangnguyendtvt
11-05-2009, 16:31
các bác ui ! có ai giúp em với ,hướng dẫn em đóng băng ổ cúng với ? mới tậu pc nên virut nhiều vô kể ,máy chạy như con rùa ấy ! thanks nha 1
vào đây mà xem nè bạn:http://www.vnexpress.net/GL/Vi-tinh/Kinh-nghiem/2006/09/3B9EE85E/
quét sạch virus hãy "đóng" nha.