PDA

View Full Version : Joomla Style Web 2.0

mabongdem
30-04-2009, 17:59
Em mới tìm hiểu Joomla nên còn nhiều vấn đề khúc mắc mong mấy bác giúp đỡ mà ko dấu nghề nhé =))

Em thấy site của mấy bác itcvietnam.org đẹp quá định làm 1 cái y chang cho cô giáo của em nhưng trang này bằng tiếng anh
qua tìm hiểu thì được biết template của itc là JA Vauxite.Sau đó em download template này về và xã nén ra 1 file gồm 3 file chính
là extension và quickstar và template.
Thứ tự cài đặt cua em :
Đầu tiên em bung Joomla 1.5.10 vào folder set up bình thường ko cài gói sample data
sau đó em vào acp của Joomla cài đặt template thèo đường dẫn file temp vừa dowload về
bước tiếp theo em cài đặt các module,plugin trong extension và kế tiếp là chạy cái quick start ở giai đoạn này em có install sample data vậy là xong.
nhưng :
Khi vào trang em vừa set up thì ở phần footer thì có dư ra 1 khoảng trống màu trắng cở 3 dòng ko biết làm sao để mất khoảng trăng dưới cùng này ??
Thứ 2 là khi chọn layout( ở bảng điều khiển đó) thì nó làm mất luôn cái khung content slide gồm 4 mục tin của template khi mới cài đặt (cái khung màu đen gồm 1 mục lớn và 3 mục nhỏ đó) ko biết làm thế nào để lôi ra
Thứ 3 em thây cái Sub menu của Itc làm rất là Pro nhưng ko biết làm thế nào?

Mong mấy bác chỉ giúp thằng em. Em cám ơn nhiều lắm ạ
EM cắn răng cắn cỏ lạy các anh chỉ cho em với nhé :D

Kìa,con chim
30-04-2009, 18:42
template này có gì đẹp đâu nhỉ , nhưng tốt hơn hết là bạn nên mua từ JoomArt, thay vì down về xài ...

mabongdem
30-04-2009, 18:45
Bác có thể nói rõ từng bước làm 2 cái đó ko ,em ko biết vào đâu để làm 2 cái đó cả
Còn cái thứ 2 khi em vừa setup template thì có cái khung content gồm 4 mục tin đó,lúc vào bảng tùy chỉnh layout ở trên banner (chọn màu với kiểu layout) em chọn kiểu layout khác thì cái khung đó biến mất ko biết làm thế nào để lôi nó ra lại

Cám ơn Bác rất nhiều đã dành chút thời gian giúp đỡ em.Xin lạy bác 1 lạy :D