PDA

View Full Version : hiện tượng:" bản nhạc bí ẩn...>"<

luckym0ney
30-04-2009, 16:46
đây là 1 lỗi rất khó chịu mà mình không hiểu nó xuất phát từ đâu
mình không hề mở window media mà đeo headphone vào lại nghe thấy một bản nhạc rất lạ không hiểu ở đâu ra mà rõ ràng mình không hề download bản nhạc này.Thử ấn alt+ctrl+delete bật taskmanager cũng không thấy chương trình nào chạy trong khi đó vẫn nghe thấy tiếng nhạc.
ai bít cách khắc phục lỗi này giúp mình với
thank

superthin
30-04-2009, 17:25
Đang duyệt web, trong mấy trang web có chèn nhạc chứ có gì đâu mà bí ẩn với khó hiểu. Thử dùng một chương trình bắt tín hiệu từ sound card xem là biết nó là cái gì ngay chứ gì đâu. Tắt hết sound mặc định của Windows trở thành no sound đi là hết. Hoặc mô tả lại giai điệu âm nhạc lên đây để anh em giúp chẩ đoán cho.

BlackHair0101
30-04-2009, 17:57
Nếu chỉ bị có 1 lần thì chắc là như bác superthin nói còn nếu như hiện tương đó lặp đi lặp lại thì mình nghĩ là bị virus rồi :-?

kiemkhachanhai
30-04-2009, 19:06
Download Proces***plorer về rồi mở lên, những cái dòng nào mà nó màu đỏ thì bạn xem xem nó có phải là cái Process đang chạy bản nhac không, nếu thấy nghi ngờ thì bạn nhấp phải vào nó và tìm đường dẫn tới nó, sau đó kill cái process đó đi và xóa luôn cái file mà bạn mới tìm được đường dẫn, nếu bản nhạc dừng chạy thì đúng nó rồi đó, chỉ sợ nó pro quá kill không được thôi,

magic1000
30-04-2009, 19:47
Vào web có cài nhạc tự chạy là nghe thấy thôi mà.

luckym0ney
01-05-2009, 04:42
mình không hề mở bất cứ 1 trình duyệt nào cả.màn hinh để trống không mà vẫn có nhạc

BlackHair0101
01-05-2009, 08:09
Vậy là máy của bạn bị virus rồi. Bạn có cài chương trình quét virus nào trên máy không? Mình đang xài AVG thấy cũng tốt, nếu bạn muốn tải thì link đây: http://www.avg.com/filedir/inst/avg_free_stf_en_85_287a1483.exe

DegenerationX
01-05-2009, 18:34
chắc có ma đó bạn ơi =))

songlong279
01-05-2009, 22:52
Bạn ơi virut đó . Bạn đã từng biết đến virut misa chưa . Bạn k mở chương trình gì hết nhưng cứ một lúc máy bạn bỗng nhiên có một đoạn nhạc bật lên khiến bạn khó chịu . Để diệt virut này bạn không nên sử dụng các phần mềm diệt virut vì khi sử dụng bạn sẽ bị lỗi win ngay . Bạn hay dùng winrar hay nero v.v... gì đó để cho hiện con misa này lên .Sau đó bạn delete nó đi và lúc này sử dụng chương trình để quét . ( Tốt nhất nên dùng Bkav . Hiện mình đang dùng BkavPro rất tốt lại được hỗ trợ kỹ thuật 24/24 ). Ngoài misa thì rất có thể là biến thể của misa .
Chúc bạn thành công .