PDA

View Full Version : Ổ cứng bị đơ

bucom2486
30-04-2009, 11:22
không hiểu sao dạo này ổ cứng của mình bị đơ đơ sao ấy,lúc thì chạy được, lúc thì lại khặc khặc và CPU lên tới 100%. Ở nhà thì nó bị trục trặc, nhưng khi tháo ra mang đi bảo hành thì đến nơi nó lại chạy ngon. Lại được trả về. Về đến nhà lại dùng được, nhưng thỉnh thoảng bệnh cũ lại tái phát. Thà rằng nó hư quách đi để còn bảo hành, đằng này lúc chạy được, lúc lại...két...két trong ổ rồi đơ máy luôn. hic hic, khổ thế đấy, mang đi bảo hành thi người ta bảo là ổ cứng ko sao cả, do win thôi. Nhưng cài lại win khác thì thỉnh thoảng ổ cứng lại...két...két..xong toi luôn
có ai biết tình trạng của nó bị sao không vậy
giúp đỡ cho mình với
Liệu rằng với tình trạng ổ như thế thì công ty seagate có cho bảo hành không nhỉ(lo là nó hư ở nhà nhưng đến nơi nó lại chạy tốt, ổ mình của hãng seagate, mang đi bảo hành ở Trần Anh nhưng bị trả lại do...ổ vẫn còn chạy tốt,hic hic)
Ai biết địc chỉ bảo hành của ổ cứng Seagate ở đâu ko bảo mình với
Thanhk

thunghe
30-04-2009, 12:23
Nếu con HDD mang sang máy khác hoạt động bình thường thì ==>những thiết bị khác có vấn đề
---------------------------------------------
Sữa desktop:01232370187

bucom2486
30-04-2009, 17:38
chắc là cắm vào máy khác thì cũng binh thường thôi, vì khi cắm vào máy mình thì vẫn chạy ngon. chỉ thỉnh thoảng mới bị thôi, phải cắm lâu ngày trên máy ấy thì mới biết là nó có bị làm sao không. mà làm sao cắm lâu ngày được, máy mình đang dùng mà lại ko có ổ cứng thì dùng làm sao

Mà có ai biết địa chỉ bảo hành ổ cứng SEAGATE không chỉ cho mình với (địa chỉ ở HN nhé)
cám ơn nhiều

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

chưa bao giờ mình vào diễn đàn này mà có được câu trả lời làm mình ưng ý cả. chẳng lẽ trong diễn đàn này không thể có ai giải quyết được những thắc mắc của mình sao. không riêng gì câu hỏi này mà còn rất nhiều câu hỏi khác mà mình ko có được lời giải đáp

mailaem2417
02-05-2009, 08:45
mình cũng thế, rất it khi mình nhận dươc câu trả lời của người khác mà mình cảm thấy có ích với mình. chắc là trong diễn đàn này thì cũng chỉ toàn là người khờ khờ giống như anh em mình thôi, cũng chẳng ai biết đâu mà

tungnguyen1987
02-05-2009, 09:24
sao các bác lại nói thế, trong 4rum này nhiều pro lắm mà, có lẽ họ chưa thấy bài các bác thôi. Nếu ko các pro sẽ nhiệt tình ngay mà. Vả lại tình huống của bác hỏng con HDD này thì biết cho lời khuyên ra sao? cũng khó

cute1
02-05-2009, 12:37
không hiểu sao dạo này ổ cứng của mình bị đơ đơ sao ấy,lúc thì chạy được, lúc thì lại khặc khặc và CPU lên tới 100%. Ở nhà thì nó bị trục trặc, nhưng khi tháo ra mang đi bảo hành thì đến nơi nó lại chạy ngon. Lại được trả về. Về đến nhà lại dùng được, nhưng thỉnh thoảng bệnh cũ lại tái phát. Thà rằng nó hư quách đi để còn bảo hành, đằng này lúc chạy được, lúc lại...két...két trong ổ rồi đơ máy luôn. hic hic, khổ thế đấy, mang đi bảo hành thi người ta bảo là ổ cứng ko sao cả, do win thôi. Nhưng cài lại win khác thì thỉnh thoảng ổ cứng lại...két...két..xong toi luôn
có ai biết tình trạng của nó bị sao không vậy
giúp đỡ cho mình với
Liệu rằng với tình trạng ổ như thế thì công ty seagate có cho bảo hành không nhỉ(lo là nó hư ở nhà nhưng đến nơi nó lại chạy tốt, ổ mình của hãng seagate, mang đi bảo hành ở Trần Anh nhưng bị trả lại do...ổ vẫn còn chạy tốt,hic hic)
Ai biết địc chỉ bảo hành của ổ cứng Seagate ở đâu ko bảo mình với
Thanhk

vậy thì chỉ còn nguồn và cáp cho ổ cứng.
mình cũng bị như vậy 6 năm trời .thỉnh thoảng lại không nhận ổ hoạc treo máy.hôm rồi mới phát hiện ra lỏng rắc cắm nguồn lấy mấy mẩu thiếc ra chêm vào mấy cái lỗ ở rắc cắm .từ đó máy chạy không bị sao nữa.

nghiahiep
02-05-2009, 17:13
cái kiểu này tui khuyên bạn nên giết cho chết nó đi
không còn quay là bảo hành được à