PDA

View Full Version : Hỏi về ADSL

traiheogiong
03-11-2003, 20:30
Mình có 2 chuyện thắc mắc , mong các bạb giúp đỡ ;
1- Giả sử mình mở ADSL cả ngày , và mình cũng mỡ Yahoo Messenger cả ngày luôn (dĩ nhiên chỉ mở thôi, ko có chat dau) . Như thế thì sẽ có khỏang bao nhieu dung lượng dược gủi nhận ??? ( các bạn có hiểu câu hỏi này ko ạ!)

2- Có phần mềm nào dủng để tính mình đã đownloa/up load bao nhiêu MB dữ liệu không ( kể cả việc chat)

Xi cám ơn nhiều

Themask
04-11-2003, 01:10
Nếu như theo bạn nói thì một ngày chỉ có vài megabyte bi gởi đi thôi.
Khi bạn vào mạng.Bạn không có download một web page hay một chương trình gì đang download từ mạng xuống thì máy bạn vẫn gởi một vài bytes cho server.Do đó dù bạn không làm gì thì vẫn có một vài bytes gởi đi và một vài bytes nhận.
Chương trình để tính mình download bao nhiêu MB thì tui lại không biết, nhưng bạn có thể nhấp vào biểu tựơng nối mạng ở system tray để biết mình đang down/up bao nhiêu MB .

traiheogiong
04-11-2003, 06:27
Cam on rat nhieu . Nhưng mà thật sự nếu như vậy thì cũng rất tốt hơn nhiều so với sử dụng diup nhỉ . Các bạn biết ko, tui đownloa 1 file có 7 MB = dial mất hơn 1tiếng đấy . Còn down = ADSL mất chỉ 3 phút thoi hà (nhà tui ở xa Nguyễn Đình Chiểu lắm) , tuy hơi chậm , nhưng tốt hơn thằng diup nhiều . Tui ước nhà tui gần Nguyễn Đình Chiểu , hôm kia tui download 70MB chỉ mất có 3 phút hà .

netvolong
04-11-2003, 09:00
Để biết đã dow /up bao nhiu thì dùng DUMeter .Cái đó cũng được lắm . www.hageltech.com