PDA

View Full Version : Mất biểu tượng trên thanh Toolbar

vic_mom
26-04-2009, 16:26
Làm sao đây... Mọi người ai có thể giúp mình với - Biểu tượng Volume Control và Realtek Audio lúc xuất hiện lúc không xuất hiện trên thanh Toolbar.
Mình đã thử nhiều cách vào Run và customise sửa như 1 số trang web khác nhưng vẫn không có tác dụng... Tuy mất biểu tượng nhưng âm thanh vẫn hoạt động và nghe nhạc bình thường.
Còn nữa, máy mình khoảng gần 1 tuần gần đây bỗng chạy chậm và mất 2 biểu tượng âm thanh lẫn diệt virut

canonlaser
26-04-2009, 16:44
Nếu bạn không muốn cài lại win cho phiền phức thì bạn hãy copy thư mục system32 ở một máy lành rồi dán qua máy bạn. Nếu vẫn chưa đc bạn hãy repair lại win.

vanquyenhp
26-04-2009, 19:32
Ấy ấy, đừng copy thư mục system32, trong đó có driver và các phần của máy khác sẽ không tương thích với máy bạn đâu, copy thế sẽ lỗi đấy. Mà thư mục đấy nặng và nhiều file nên copy lâu lắm. Chỉ có lỗi file nào thì copy đè file ấy thôi.
Tốt nhất là bạn repair lại win, khi repair thì các phần mềm và dữ liệu bạn cài ở ổ C sẽ vẫn còn nguyên, không ảnh hưởng gì cả.

garungh5n1
26-04-2009, 20:51
start/control panel/Sound and audio divice
đánh dấu tick vào muc "place volume icon in the taskbar"
còn phần Realtek Audio thì bạn làm tương tự
goodluck!! :D

vic_mom
26-04-2009, 23:42
Cảm ơn mọi người mình sẽ làm thử xem sao?

canonlaser
27-04-2009, 08:05
Sorry vì mình gõ thiếu. Nếu máy bạn bị mất icon mà vẫn nghe âm thanh đc thì bạn vào C:\WINDOWS\system32 (ổ cài win) kiểm tra file sndvol32.exe và sndrec32.exe xem còn ko nếu ko thì hãy copy từ máy khác sang.
Nếu như bạn đã lỡ copy thư mục system32 rồi thì hãy dùng chức năng Restore của Win (file này có trong thư mục system volume information).
Máy bạn chạy chậm có thể trên máy đã phát sinh nhiều file tạm và rác. Bạn hãy chạy chức năng chống phân mảnh của win để dọn dẹp.

zerok
27-04-2009, 11:06
Nếu bạn không muốn cài lại win cho phiền phức thì bạn hãy copy thư mục system32 ở một máy lành rồi dán qua máy bạn. Nếu vẫn chưa đc bạn hãy repair lại win.

Làm sao mà copy được. Toàn file hệ thống, chúng được win bảo vệ kĩ lắm rồi
Bạn làm như garungh5n1 chắc được đấy