PDA

View Full Version : tách tiếng lấy nhạc nền .

miaka
02-11-2003, 10:07
Mọi người ơi , làm ơn cho hỏi có phần mềm nào tách tiếng để lấy nhạc nền của file nhạc *.wma ko ? làm ơn chỉ gấp , gấp lắm , cám ơn mọi người nhiều .

Yến Trang
02-11-2003, 10:37
hiện tại không có phần mềm nào thông minh đến mức đó đâu bạn ơi.

matrix
02-11-2003, 13:47
Neu ban muon tat tieng va chi lay nhac nen thi hay su dung phan mem Widi. Co the d/l tai: www.quihung.com

BoCauDen
03-11-2003, 20:24
Điên cuồng. Xin lỗi nhưng chưa ai làm thay đổi quan điểm của tôi về cái này được.

matrix
03-11-2003, 23:17
Bo Cau Den Oi, To cu ngo cau khong phai la Bo Cau, ma phai la Ech, mgoi day gieng lau nam nen khong biet troi cao, dat rong. Xin Loi !

Nicholaspopup
04-11-2003, 15:05
Hoho nói chung là không có hay là có vậy ? Nếu không có thì move qua thùng rác đi còn có thì post lên đây dùm cái đừng có câu bài ở ni .

Ghost1982
05-11-2003, 07:42
hehe mọi người hỉu nhầm rùi tách qua Midi đúng là đã tách được lời ra khỏi bài hát nhưng chất lượng Midi thì ai cũng hiểu rồi tách xong vứt đó thui ko sài đựơc, hiện nay chưa có soft nào làm công việc này ngon lành hít.

norton
05-11-2003, 15:51
Chúng ta nên hiểu nhạc nền là gì, và nhạc midi là gì rồi hãy nói như thế chứ. Nhạc midi chỉ gồm có nốt nhạc không thôi, chứ không có nhạc. Còn nhạc nền thì vừa có nhạc, vừa có nốt nhạc (chỉ không có tiếng ca sĩ thôi). Nên giải pháp dùng Widi không phải là giải pháp hoàn chỉnh. Tôi cũng đồng ý với bạn gì đó là hiện tại chưa có soft để làm công việc này

BoCauDen
06-11-2003, 06:54
Này Matrix ơi. Cậu đọc lại tất cả các bài trong diễn đàn rồi soi gương xem có phải cậu giống con Ếch hơn mình không nhé. Kể cũng lạ bây giờ Ếch lại biết lên diễn đàn chê người khác. ;)

nvmthien2002
07-11-2003, 18:06
Người không biết người ta mới hỏi. Đã không chỉ thì thôi sao còn mĩa mai chi vậy. Các bạn nói không có phải không ? Mình nói có đó nhưng chất lượng âm thanh chưa đạt. Với lại mình chỉ thử trên MP3 và VCD thôi chưa thử *.wma.
Tiện đây giới thiệu luôn đó là phần mền WinDVD 4.0 DXVA ngoài tiệm CD gọi là WinDVD Plus đó. Thử chức năng Karaoke của nó (Không cần phải là dĩa Karaoke có thể đĩa bất kỳ). Chúc vui vẽ

BoCauDen
08-11-2003, 22:58
Mình chẳng mỉa mai ai cả. Chỉ nói với người chỉ định nói mình thôi. Còn thì tách tiếng ca sĩ và nhạc của bài hat từ một file nhạc stereo quả là điều không tưởng mà rất nhiều người mong muốn làm được. Tách ở đây được hiểu là nguyên vẹn phần phối nhạc trước khi ca sĩ hát.

Xin lỗi nếu có gì làm các bạn không vừa lòng. Nhưng chủ đề này đã được bàn luận khá kĩ càng mà từ hồi tôi dùng username lOc_xOaY kia. Nhưng tôi cũng mong rằng đây không phải là một thử thách mà các chuyên gia lập trình không vượt qua được. Cứ hi vọng vậy !!!

bucthucuoi
15-11-2003, 11:23
Mấy cha này hay nhỉ.Chủ đề hay vậy mà mấy bác làm hỏng hết.Toàn thấy chửi nhau ko thôi ah.

internet7vn
11-12-2003, 11:56
chắc là chưa có file này đâu bạn à

enter the matrix
11-12-2003, 13:24
Nói tóm lại là không thể tách nhạc nền ra khỏi lời bài hát đựơc, chỉ có Karaoke là làm được điều này thôi.
Đề nghị Mod close topic này luôn đi để tránh nói nhảm.