PDA

View Full Version : Các anh chị cho em hỏi về ip address và dns với ạ ! ( Help me ! Huhu!)

doremun87
24-04-2009, 21:26
Chẳng là thế này ạ , nhà em đang dùng 1 cái modem của siemens 1 cổng, cắm vào đấy cái switch chia thành 4 cổng , chia cho 4 gia đình dùng chung. Nhưng mà mỗi nhà lại có 2 máy ... Tóm lại là có khoảng 7-8 máy đang xâu xé cái modem nhà em. Em dùng mạng fpt gói 275k/tháng, từ trước đến giờ các máy đều truy cập internet, chơi game ngon lành ( trừ khi mất mạng ^^ )
Hôm trước em trót dại , đọc trên mạng có bài nói về sửa lỗi trong game đế chế online, em hì hụi làm theo, chỉnh cái ip address và dns trong internet protocol mà quên không ghi lại cái giá trị lúc chưa sửa . Chỉnh xong là em dis mạng luôn. T_T . Em hoảng quá liền cho nó về automaticaly thì lại vào được mạng ,nhưng từ hôm đấy đến nay mạng nhà em cứ chập chờn lúc nhanh lúc chậm, lúc được lúc mất, còn nhà hàng xóm thì ngày nào cũng gọi em hỏi vì sao không có mạng . :(( . Mà lạ 1 cái là khi em cắm giắc nối cả 4 nhà vào switch thì em không vào được mạng, nhưng em vừa rút dây của 3 nhà kia ra thì máy nhà em lại vào mạng ngon lành, chẳng hỉu làm sao nữa .
Huhu . Em vốn ngu dốt khoản máy tính với khoản mạng mẽo này ( toàn Ym với chơi đế chế onl thoai (-.-) ) . Các anh các chị giúp em với không em chết mất , không biết giải thích thế nào với 6-7 máy còn lại. Em xin ngàn lần cảm ơn các anh chị . :((

À, em có gọi hỏi tư vấn của fpt thì họ bảo chỉnh cái đấy không ảnh hưởng. Nhưng thực sự là từ trước đến giờ chưa có tình trạng này xảy ra , chỉ từ khi em nghịch dại chỉnh linh tinh nó mới thế thôi ạ. Với cả em nghe nói 1 cái modem nếu share nhiều máy quá thì máy vào được , máy không vào được mạng phải không ạ ? Các cao thủ giúp em với nha!!!!!!

magic1000
26-04-2009, 09:07
Hiện tượng này có lẽ bạn sẽ phải lên đời modem 4 cổng thôi.

emailhoc
20-05-2009, 09:28
Chắc sửa được rồi hả bạn. Chưa sửa được thì pm mình theo nick : emailhoc. Mình qua coi giúp cho (miễn phí)