PDA

View Full Version : Case CoolMaster bị rơi từ trên ghế xuống :(

chandoidibui
21-04-2009, 09:54
Bên mình có 1 khách hàng Pháp bị hỏng PC do rơi từ trên ghế xuống.

Con PC này có case CoolMAster. Nguồn CoolMaster. Main ASUS P5KC do đài loan sản xuất.

Tình trạng hiện tại, cháy main, hỏng nguồn, chip và ổ HDD vẫn sống. Còn card màn hình cắm rời thì chưa biết sống hay chết.

Mong muốn:

Tìm một trung tâm bảo hành tốt, có danh tiếng, tại HN, kiểm tra, đánh giá và đưa ra phương án thay thế các linh kiện bị hỏng. Tiền nong không thành vấn đề.

Xin cảm ơn.

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Mình đã mang tới FPT Elead để nhờ họ kiểm tra thì chỉ biết hỏng nguồn và cháy main thôi. Họ không có tool để kiểm tra VGA và main.

Mình thử contact với TTBH của TranAnh nhưng họ không nhận làm dịch vụ ngoài.

Ae biết chỗ nào kiểm tra tốt, có đồ thay thế chuẩn, thì ới mình phát nhé. Xin cảm ơn và hậu ta 1 chầu cafe.

ngondensang2007
21-04-2009, 12:09
Sang bên Minh Nghĩa đê chỗ này chuyên sửa nguồn và main có tiếng rồi

Địa chỉ ko nhớ rõ hình như là 53 Hồ Đắc Di ( chỉ nhớ nó ở phố Hồ Đắc Di thôi mà ) Tel : 043 5333124

deadlove
21-04-2009, 12:19
HDD ko làm sao thì thay mới cho nhanh. Dữ liệu ko mất là được rồi, mấy cái kia sửa rồi chả biết chạy thêm được bao lâu.

chandoidibui
21-04-2009, 13:46
Cảm ơn ngọn đèn sáng 2007, bạn viết nhiều bài ghê nhỉ. Từ bài viết của bạn mình chợt nhớ tới một chỗ ở ngay đầu ngõ vào Bách Khoa, đối diện với Bộ GDDT. Hồi xưa mình hay sửa màn hình và main ở đó. Công nhận tuyệt vời. Giờ mới nhớ ra.

@ DeadLove: Bạn nói đúng. Cách tốt nhất có lẽ là thay mới. Nhưng trước hết mình cần confirm xem những cái thứ trên cái nào còn xài được nữa đã.

Vì đồ toàn là hàng hươu cho nên thay thế sợ hơi khan hàng. Tuy nhiên điều này giờ cũng không còn vấn đề cho lắm. Có thể mình sẽ vác ra Trần Anh chăng?