PDA

View Full Version : Màn hình của em bị sao thế này

dokyan1989
19-04-2009, 09:43
Hôm nay mở máy tự nhiên thấy màn hình bị vàng khè , không biết vì sao ? Mọi người giúp em với

ibm_pro
19-04-2009, 10:10
Hôm nay mở máy tự nhiên thấy màn hình bị vàng khè , không biết vì sao ? Mọi người giúp em với

bác sài lap hay pc ? nếu sài láp mà có hiện tượng bị nhòe thì có vài nguyên nhân chính là lỗi lỏng cap LCD , lỗi LCD , lỗi chip VGA .
bác nói cụ thể sài gi / model gì thì anh em mới tư vấn chính xác được .
chào bác nha

cavang125
19-04-2009, 10:38
nếu là PC (Crt) thì đem màn hình ra tiệm, lỗi ở màn hình đó,(có thể do lỏng 1 số tụ, dù dãdc hàn bằng chì nhưng hình như mấy ông sản xuất tiết kiệm chì hay sao á, tháng trướng màn hình của mình cũng bị, nhưng mât màu đỏ, nhìn màu xanh xanh thấy muốn ói trên bàn phím
hix

dokyan1989
19-04-2009, 18:13
Của tớ là PC , thanks

conanduck
20-04-2009, 01:04
Bị vàng có khá nhiều nguyên nhân, một trong số đó là do mạch khử từ hoạt động không hiệu quả, bạn thử kiểm tra các nút ĐK ở trên màn, nếu có chế độ Degauss (hình cái nam chân móng ngựa gạch chéo ấy) thì bạn sử dụng nó để khử từ. Nếu có tiếng kêu và màn giật nhẹ thì chế độ đó còn hoạt động. Nếu không được thì phải khử từ thủ công bằng tay.Nối đất màn hình(Dùng dây điện nối một đầu xuống đất một đầu vào móc nhỏ dưới đáu màn hình) dùng các vật có từ tính mạnh như nam châm hoặc mỏ hàn điện tử xoa đều từ trong ra ngoài.Có thể lúc đầu trông có vẻ nặng hơn nhưng đừng lo lắng, làm từ từ đảm bảo hiệu quả, có thể đưa màn của bạn về trạng thái ổn định như ban đầu.Chúc bạn thành công!!!