PDA

View Full Version : máy hp không báo capslock is on

dakotavn
16-04-2009, 21:30
mình dùng hp 6530s. lúc đầu khi bật phím capslock thì có hiện đèn và 1 thông báo phía góc phải bên dưới màn hình là "capslock is on' hoặc off, tương tự với phìm fn+scroll(numblock is on hoặc off). nhưng bây giờ thì chỉ thấy báo đèn vào không thấy có thông báo đó nữa mặc dù các chức năng vẫn dùng đc và đền capslock vẫn báo? ko hiểu có phải lỗi driver ko? bạn nào giúp mình với??

tam_giang
17-04-2009, 16:41
Bạn đã dời mũi tên về phía trái chưa, có khi nó nằm ở trong đó. À mà tôi vừa coi lại tất cả 6 laptops ở nhà (2 Dell, 2 HP, 1 Sony và 1 Toshiba) đều chỉ có đèn mà không có hình. Thường tôi không để ý chuyện này.

nvc_ktA
18-04-2009, 09:05
Oh, bác "tam_giang" có nhiều laptop quá vậy.
To : "dakotavn"
Không sao đâu bạn ơi ,laptop của mình cũng đã bị thế rồi nhũng cũng chả có vấn đề gì xảy ra cả

nghiaanhcantho
12-11-2009, 12:27
nho cac ban chi dan giup cho nghiaanh tim cáp lock chi bao den nhung phia ben phai khong hien chu cáp lock on hoac of

sticky
12-11-2009, 12:34
mấy cái loại để hiển thị thông báo đó đều cần có phần mềm để điều khiển.
bác xem có tắt cái nào liên quan đến nó đi không.

em nghèo không có lap nên chịu không biết chỉ kĩ ra sao. nhưng chắc phần mềm đó nó có trong đĩa driver.

( đĩa win chác không có, nếu có máy em cũng cài cho oách. thằng ubuntu cũng có cái này)

tam_giang
11-06-2011, 10:08
tinh hinh nhu nay la may bac lam bien nen khong tim ra dc ma chi cho anh em roi?hix tiec la minh con ga we?
Tình hình viết cẩu thả, không bỏ dấu như thế này chỉ vài lần nữa là ban luôn thôi.