PDA

View Full Version : Laptop dell không nhận card wireless.

phamtinkt88
14-04-2009, 06:11
Mình đang xài con Dell vostro 1500.Cách đây 1 tuần mình tạo 1 file ghost,hôm qua bị virus nên mới bung ghost.Bung xong thì máy bao thiếu driver mình đã cài lại hết,chỉ còn mỗi card wireless nó báo "A physical WIFI adapter is not installed".Lúc tạo ghost là máy minh vẫn bình thường.Mình đã lên website của dell down các driver về cài mà cũng không được.
Bây giờ máy mình không bắt được WIFI.Bạn nào biết chỉ dùm với.Thanks all !!!

nvc_ktA
14-04-2009, 06:15
Mình nghĩ nếu mà đã ghost thì phải có driver chứ nhỉ, 1 là file ghost của bạn bị virus, 2 là ổ khác của bạn có virus nên ghost xong nó lây sang

ngondensang2007
14-04-2009, 08:52
Thử download bộ cài cho win vista xem sao nếu pác xài win xp
ngoài ra bật tắt nút wifi nếu nó có nút đó

phamtinkt88
14-04-2009, 09:20
Mình quét virus rồi nhưng cũng không ăn thua,mình xài xp sp3,khi cài driver cho vista thì nó báo "This installation is not supported on this operation system version"
Mình nghĩ chắc card wireless bị lỏng hoặc là die rồi tại vì lúc tạo file ghost máy mình vẫn bình thường,không biết có đúng không.Bạn nào biết chỉ dùm với.HELP ME PLEASE !!!

garungh5n1
14-04-2009, 11:43
Bạn không thể dùng driver của vista để cài cho xp dc. bạn phải down đúng driver dành cho win xp of card wifi.

tam_giang
14-04-2009, 14:37
>> A physical WIFI adapter is not installed
Tôi nghĩ: Nothing to do with driver. Bạn vào BIOS và turn it ON. Nếu already ON làm như sau:

Check the physical adapter.

1. Remove the battery from the laptop and disconnect the A/C power.
2. Open the access panel on the bottom that covers the wireless adapter.
3. Reseat the mini-PCI wireless adapter in it's socket.
4. Reassemble and see if it's detected.

If this fails, the hardware may have simply died, it happens.

doan_ae
14-04-2009, 16:49
Cach lam nhu sau:
1. Bac download driver cua con may Dell 1500 ve. http://usanotebook.com/Drivers_list_page.php#
2. sau khi bac download drier chuan cua wifi xong thi bac giai nen ra.
3. ko chay file setup driver cua file da giai nen ma lam nhu sau: bac cai driver theo cach cai chi. chuot phai vao mycomputer/ manage/ Device manage/ chon card mang wifi/ chuot phai chon update driver/ chon yes... / chon install from a list.../ chon network adapter/ xong chi den folder driver vua download ve. xong la okie/

phamtinkt88
14-04-2009, 18:55
Tháo máy ra thì mình không dám rồi.Mình cũng đã cài driver cho xp rồi,vấn đề là trước khi cài nó báo "driver is not installed" cài xong nó lạ báo như trên mình đã nói ,nên mình mới nghĩ card wireless có vấn đề.
Chắc mai đem ra bảo hành quá.Dù sao cũng cám ơn mọi người đã cho lời khuyên.

tam_giang
14-04-2009, 19:02
>> driver is not installed
Nếu như trên thì cài lại driver. Nhưng sau đó nó bảo
>> A physical WIFI adapter is not installed
Tôi chỉ hiểu như đã viết ở trên, còn đấng nào giỏi Anh ngữ dịch ra thế nào thì tôi không biết.