PDA

View Full Version : Cho em hỏi 2 câu: 1 cho laptop và 1 cho destop

Tuankta
13-04-2009, 09:54
1: con lap của em acer 4920, khi nạp pin thì rất nóng, e hỏi thằng bạn máy nó hổng bị, với cả khi chạy thì laptop cũng nóng, để tay lên thấy khó chịu lắm ạ, các bác tư vấn cho em với
2: con destop của em hỏng main, em thay main cũ khác vào (mua rẻ chấm vi en) thì ổn cả phải mỗi tội không nhận cổng USB. Thành thử làm đồ án hổng biết cóp ra thế nào, với cả chuột của e cũng cắm cổng USB nên không nhận
đành nhờ các bác giúp đỡ em cám ơn lắm ạ

ngondensang2007
13-04-2009, 10:01
1. Pin nóng là pin có vấn đề, Máy nóng xem lại bộ tản nhiệt

2. main cũ mua bị die usb hoặc là đã khóa cổng usb trong bios vào đó check và kiểm tra lại.
Xem trên main có cổng usb phía trước không thì cắm vào mà xài vậy hoặc không đi tậu một em PCI to Usb là được

Tuankta
13-04-2009, 10:11
Em xin lỗi không nói rõ ý, là sạc pin nóng ạ
với laptop thì phía để tay bên trái nóng hơn bên phải khá rõ, như vậy có bình thường không ah? máy em mới mua hix hix

ngondensang2007
13-04-2009, 10:13
Hức pin sạc gì chẳng nóng cái sạc pin ngoài ra máy không treo không khởi động lại là được rùi có nóng chút đỉnh thì ảnh hưởng gì đâu mà phải kêu ca.Thích mát thì vào phòng máy lạnh khắc mát nhé.

Tuankta
13-04-2009, 10:38
hức e có kêu gì đâu, chỉ là không biết thì hỏi thôi, dù sao cũg cám ơn bác về thông tin PCI to USB, chúc sức khỏe bác

nvc_ktA
13-04-2009, 11:31
"laptop thì phía để tay bên trái nóng hơn bên phải khá rõ, như vậy có bình thường không ah?" Cái này thì hoàn toàn bình thường mà. những linh kiện nào mà nóng thì phần đó của laptop sẽ nóng hơn

traicocxanh
13-04-2009, 12:14
Em xin lỗi không nói rõ ý, là sạc pin nóng ạ
với laptop thì phía để tay bên trái nóng hơn bên phải khá rõ, như vậy có bình thường không ah? máy em mới mua hix hix

Thường thường laptop ưa gắn ổ cứng ngay góc bên trái nên nóng hơn! Chả hiểu sao họ ko gắn HD bên phải nhỉ (tay bên này ưa xài chuột rời nên ko có kê tay lên nhiều)