PDA

View Full Version : Nhacso.Net có link chứa virus

DuongThienTrui
12-04-2009, 06:53
Các bạn cẩn thận khi click vào các link quảng cáo của NhacSo.Net nha.
Hôm nay mình click vào banner _http://www.lacongaithattuyet.com của diana thì bị KAV thông báo là site này có virus
http://img9.imageshack.us/img9/4531/nhacsovirus.th.png (http://img9.imageshack.us/img9/4531/nhacsovirus.png)

Hix hix, đó là những con bị phát hiện thôi. Ko biết có con nào đã vào máy mình chưa nữa :( .

huuhoangdn2007
12-04-2009, 07:20
Thank bạn nhiều!
Thằng nhacso cũng đáo đẻ nhỉ! dám cai virus vao đó!!hixix

Tô Nhất Nguyên
12-04-2009, 08:23
Web nhacso bị dính virus là chuyện thường thấy mà, tuy nhiên có link có có link không!

Gió
12-04-2009, 10:04
Ngày xưa thấy NS đứng trong top 10site của VN giờ rớt xuống đâu rồi ko thấy mặt. Tội nghiệp

DuongThienTrui
12-04-2009, 10:37
Ngày xưa thấy NS đứng trong top 10site của VN giờ rớt xuống đâu rồi ko thấy mặt. Tội nghiệp

Bi giờ có site nhạc nào vào trong đó đâu, toàn site nước ngoài và báo chí thôi. Vã lại alexa cũng dc đáng tin, nó đa số đo ở HN good thôi, vì ngoài đó có xài NetCafe gì đó của 24h có tích hợp alexa toolbar(<< cái này mình nghe nói thôi chứ chưa xài nên chưa có sure).

co3d
12-04-2009, 11:40
Nhacso bị anh em DDTH tẩy chay rồi, ko ai thèm vào nữa đâu.

chesterben
12-04-2009, 11:43
Nhacso bị anh em DDTH tẩy chay rồi, ko ai thèm vào nữa đâu.

hehe, vậy ít hôm nữa ủng hộ tớ nhá...

lovefruit
12-04-2009, 11:47
The requested URL could not be retrieved

While trying to retrieve the URL:

http://www.lacongaithattuyet.com.vn/

The following error was encountered:

The requested object is INFECTED with the following viruses: Trojan-Downloader.JS.Iframe.arc

như vầy là sao đây, nhờ các bạn bên nhacso giải thích giùm.

casaulenbo
12-04-2009, 22:30
lại chuyện nhạc số, em có lần tìm nhạc để down thì trang này hỗ trợ down khá phức tạp.em khai tử luôn từ đó tới giờ cũng vài niên rồi.giờ thêm virus à.may mà nó không chơi pop up đó

themes4yahoo
12-04-2009, 23:17
Chắc gì đã đúng là virus?

nhat_tim
12-04-2009, 23:40
Mình chả có vào NS bao giờ. Chả lo :)

tin_truc22
12-04-2009, 23:48
Thank bạn nhiều!

Trời có vậy cũng nói. Lỡ rằng cái website đó bị ai đấy tấn công hack lấy thì sao =)). Nó chỉ là 1 thằng partner của Nhạc Số thôi. Ví dụ giờ vào link quảng của digiworld của ddth dính virus lại nói ddth cài virus à.
Đề nghị đổi tên topic lại thành website của diana bị dính virus và xuất hiện trong một link quảng cáo của Nhạc Số. Nếu bạn làm như vậy sẽ mang tiếng xấu, tiêu cực cho người khác.

luanth
13-04-2009, 01:26
Đâu nói vậy được. Người dùng truy cập vào nhacso, và từ đó bị dính virus. Người dùng tin tưởng nhacso nên mới click vào banner trên trang mà. :)

DuongThienTrui
13-04-2009, 06:46
Trời có vậy cũng nói. Lỡ rằng cái website đó bị ai đấy tấn công hack lấy thì sao =)). Nó chỉ là 1 thằng partner của Nhạc Số thôi. Ví dụ giờ vào link quảng của digiworld của ddth dính virus lại nói ddth cài virus à.
Đề nghị đổi tên topic lại thành website của diana bị dính virus và xuất hiện trong một link quảng cáo của Nhạc Số. Nếu bạn làm như vậy sẽ mang tiếng xấu, tiêu cực cho người khác.

Bạn ơi, rõ ràng là tui ghi "NhacSo.Net có link chứa virus" ở title mà? Bạn có bị cận thị nặng ko?

lankytuan
13-04-2009, 07:33
ha'ha'...cha co gi ngac nhien ca :))

tin_truc22
13-04-2009, 10:24
Bạn ơi, rõ ràng là tui ghi "NhacSo.Net có link chứa virus" ở title mà? Bạn có bị cận thị nặng ko?

Cận nặng thì có nhưng đặt tiêu đề như vậy cũng không thích hợp.

Các bạn cẩn thận khi click vào các link quảng cáo của NhacSo.Net nha.
Các link quảng cáo là một hay vài hay tất cả? Chuyện website bị tấn công và chứa mã độc thì có thể bị bất cứ lúc nào và cũng sẽ khắc phục nhanh. Nhưng nếu bạn viết như vậy người dùng sẽ hiểu rằng nhạc số dung túng cho virus. Chính thành viên post bài tiếp theo đã nói vậy. Trong khi đó chuyện website thằng partner mình bị tấn công có thể chỉ bị ngay lúc bạn vô tình (hay cố ý) vào thì phát hiện ra. Nhưng ngay sau đó đã được gỡ bỏ. Và lỗi này không phải từ phía nhạc số.
P/s: Sao mấy bài post kiểu này mấy mod lại xóa quách trên ddth đi?

phoipha
13-04-2009, 16:21
nhacSO đã gỡ link từ banner quảng cáo có dính virus
Đây là do khách hàng đăng banner quảng cáo, không thể trách nhacSO được. bên nhacSO đã phát hiện lúc sáng và gỡ link rồi

Quảng cáo của Diana có khá nhiều trang cùng đặt chứ không riêng gì nhacSO (xem ngoisao.net)

nminhkha
13-04-2009, 16:42
Hình như cái này lổi ARP thì phải. Nó chèn link iframe khi request dc trả về thôi, chứ thực ra server ko bị nhiểm virus.

Các chống là add ARP tĩnh cho card mạng thế là xong :).

0n1y In Dr3am
15-04-2009, 15:03
Thank bạn nhiều!

Dốt mÀ cứ khoái chơi chữ =))