PDA

View Full Version : QLy Học Phí Chứng Chỉ Tin Học_cần giúp gấp huhu ~^^~

trol2008
11-04-2009, 23:20
giúp giùm em code bài: "QLy Học Phí Chứng Chỉ Tin Học" (làm băg VB.NET CSDL Access_ADO.NET), em mới làm xong giao diện còn code em chưa viết được mong cac bac',anh chị chỉ giúp em...huhu làm ơn!! hjc'

mail: colen_achacha@yahoo.com.vn

chan thanh cam on!!!
cần giúp đỡ gấp!!

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

kết nối CSDL được rùi, còn code mấy cái nút thêm xóa,...em chưa làm dc hjx!! với lại đưa dữ liệu vào combobox hiển thị tương ứng các Textbox !!!
Mong các pác, anh chị giúp đỡ em rất cảm ơn!!

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

chúc room ngày mới an lành zuj ze~!!

dammio
11-04-2009, 23:37
Thật sự cũng muốn giúp bạn nhưng không biết giúp từ đâu và giúp bằng cách nào, mình nghĩ nếu bạn đi học thì thầy của bạn chắc cũng hướng dẫn xóa dữ liệu, bạn xem kỹ lại kiến thức đã học được xem.

Còn nếu bạn muốn giúp thật sự, bạn post code để mọi người xem mới giúp được, mình hiểu tâm lý của bạn nhưng bạn ơi, bạn đọc lại câu hỏi của bạn nếu mình hỏi vậy bạn giúp mình thế nào ?

trol2008
12-04-2009, 00:03
~^^~
Muốn đưa MAHV từ bảng HocVien của CSDL access "hocphi.dmp" vào combobox và hiển thị tương ứng Hoten, NgaySinh vào 2textbox bên pai~, làm thế nào xin chỉ giúp!! (bảg HocVien gồm: MAHV-Hoten-NgaySinh,....)

OleDbDataAdapter1 Ds_PhieuThu1(dataset)

hướng dẫn chi tiết giùm cảm ơn!!

shinobiBT
12-04-2009, 03:43
Trời, bạn đi học mà nhờ người khác code dùm thì bạn đi học làm gì? Sau này ra ngoài đời rồi đâu có ai code cho bạn đâu. Mình chỉ cho bạn cốt lõi vấn đề thôi, còn ra sao thì bạn tự mày mò nhé

Phần 1: Bạn phải kết nối với CSDL và trả recordset về 1 DataReader
Dim SQLConn As New SQLConnection("ConnectionString")
Dim SQLComm As New SQLCommand("SELECT * FROM HocVien", SQLConn)
SQLComm.CommandType = CommandType.CommandText;
Dim myDR As DataReader

SQLConn.Open;
myDR = SQLComm.ExecuteReader(CommandBehavior.CloseConnect iong)

Phần 2: Đưa dữ liệu từ DR vô Combo box và text box
txtHoTen.Text = myDR("HoTen") <= cai này là field cua 1 table

Như vậy đó, bạn tự áp dụng mà làm. Sau này, nếu học lên cao rồi thì đừng code như vậy, người ta cười vào mặt, code HocVien thành 1 Interface, code Data Access Layer, như vậy sẽ professional hơn.

Mà bạn có bài tập thì nên lo trước đi, cứ đến ngày nộp là chạy đi hỏi người này người kia rồi thúc người ta gấp lắm là không được đâu. Bạn nên sửa lại.

trol2008
16-04-2009, 09:29
hjx!! mjnh con lam nhju` caj' lem' nen ko co thoj gjan moj' len nho`gja~,..ay moh`...moh` thuj!!! chan thanh` cam on ban da~ chi~dan tan tinh`...thank !! chuc ban va ca room ngay moj an lanh` zujze~...

Than!! (hjx lan` dau` tien bos baj bj wanh' gja' we' cha`j nun _bun`1thang'^^~)

"minh vj moj nguoi..moj nguoi vj mjnh`!!"