PDA

View Full Version : Sin chào!!!

luat82
09-04-2009, 19:45
Các bạn giúp mình với, mình muốn chia lại ổ đĩa cứng dùng Hiren boot nhưng ko có chuột, mình lên google tìm hướng dẫn vàotrang: http://www.vatgia.com/hoidap/4612/66242/huong-dan-chia-lai-o-cung-ma-khong-bi-mat-du-lieu.html. nhưng khi làm cũng ko có chuột để rê kéo, mình mượn cả sách của các bạn học ở Nhất nghệ về thực hiện cũng ko thấy chuột để rê kéo. rốt cuộc mình vẫn chưa làm được. có bạn nào vui lòng chỉ thật chi tiết cho mình với sin cám ơn

vtdia
09-04-2009, 20:01
Xin chứ ko phải là Sin nha bạn.
Bạn dùng Partion Magic chạy trong win chia cho khỏe. Setup xong chia đĩa, khởi động lại chờ tí là xong

luat82
09-04-2009, 20:07
Cám ơn bạn, bạn vui lòng nói rõ hơn một chút nữa được không quả thật mình vẫn chưa hiểu

vtdia
09-04-2009, 23:37
Bạn vào google kiếm soft Powerquest Partition Magic bản chạy trong windows rồi cài và dùng như phần mềm bình thường.

mykero
11-04-2009, 20:26
máy mình cũng vậy nè
dùng bàn phím đi

hoana2007
11-04-2009, 20:30
Chia ổ mà dùng chuột thì bạn dùng Partition Magic ở trong đĩa Hiren's boot cũng được mà.
Sao mà không dùng được. Bạn dùng đĩa Boot mới hơn đi.
Bạn chọn khởi động từ CD, sau đó nhấn 1 Enter và lại chọn 1 Enter để vào phần mềm chia ổ.
Chúc thành công.

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Hãy giữ gìn sự trong sáng của tiếng Việt bạn nhé.

luat82
14-04-2009, 09:34
hình như chuột của mình là ổ cắm USB nên không chạy được trong hiren's boot, còn dùng bàn phím thì chưa biết dùng

ngondensang2007
14-04-2009, 09:52
ai bảo chuột usb ko chạy được trong hiren's boot.
Vẫn được vào bios kiểm tra xem thế nào có chuột cổng usb mà lỵ

Mà chia ổ cần gì đến đĩa boot trong win cũng có cơ mà.Không thì kiếm phần mềm acronis về mà chạy nó chạy trực tiếp trên win

khoanbetong
14-04-2009, 16:52
bạn muốn chia bằng chuột thì bạn phải dùng chuột bi nhé .nếu dùng chuột cổng usb thì sẽ ko được đâu.mà dùng phím cho quen đi bạn à vào pqmagic mà chia hoặc dùng dm .chúc bạn thành công nhé

hermionce
15-04-2009, 07:51
bạn muốn chia bằng chuột thì bạn phải dùng chuột bi nhé .nếu dùng chuột cổng usb thì sẽ ko được đâu.mà dùng phím cho quen đi bạn à vào pqmagic mà chia hoặc dùng dm .chúc bạn thành công nhé

Vớ vỉn! Tôi vẫn dùng chuột usb đấy! có sao đâu.

Mike2606
15-04-2009, 08:09
Các bạn giúp mình với, mình muốn chia lại ổ đĩa cứng dùng Hiren boot nhưng ko có chuột, mình lên google tìm hướng dẫn vàotrang: http://www.vatgia.com/hoidap/4612/66242/huong-dan-chia-lai-o-cung-ma-khong-bi-mat-du-lieu.html. nhưng khi làm cũng ko có chuột để rê kéo, mình mượn cả sách của các bạn học ở Nhất nghệ về thực hiện cũng ko thấy chuột để rê kéo. rốt cuộc mình vẫn chưa làm được. có bạn nào vui lòng chỉ thật chi tiết cho mình với sin cám ơn

>>>Nếu bạn dùng chuột USB thì phải chỉnh trong BIOS, Hiren's Boot mới nhận được chuột: Lúc khởi động vào BIOS, chọn dòng Integrated Peripherals\USB Mouse Support, chọn Enabled. Ấn F10 để Save và thoát BIOS là Ok.
Giờ vào đĩa Boot là có thể nhận được Mouse.

luat82
15-04-2009, 23:53
máy của mình sau khi vào BIOS chọn dòng: Integrated Peripherals, sao lại ko có USB Mouse Support, mà chỉ có 3 dòng USB 2.0 contronller,USB contronller và USB keyboard support. còn minh dung phần mềm partition Magic 8.0 sau khi hoàn thành mình nhấn apply thì lại ko được

hình trên là mình muốm chia dung lượng như ý, nhưng sau khi nhan apply lại báo lỗi
mình dốt anh văn lắm ai chỉ chia theo win chi tiết giùm mình đi, thanks!!