PDA

View Full Version : desktop của em bị co hình không khớp với cỡ màn hình nữa

yangguo
09-04-2009, 16:35
hôm qua tự nhiên desktop của em nó xuất hiện viền đen ở hai bên màn hình.kích cỡ của nó ko còn khớp với màn hình nữa.em đã thử chỉnh bằng tay thông qua hệ thống nút chỉnh của màn hình nhưng ko dc.vì khi chỉnh như ý rồi sáng hôm sau nó lại như cũ.còn nữa ạ.khi em giảm cấu hình còn 960px thì nó bị bóp méo hình.bác nào biết làm ơn chỉ em với.máy em mới mua,e ko muốn màn hình bị hỏng đâu.hu hu cứu em

dinhhung_dtvt88
09-04-2009, 16:56
không phải hỏng màn hình, mà là do bạn chỉnh độ phân giải quá cao so với nó <và bạn đã chỉnh lại như bình thường đúng không>.
Cái này cậu cứ chịu khó ngồi chỉnh ở các phím <chịu khó đi, cái này tớ cũng gặp rồi>. Còn nếu không chỉnh được thì cậu cứ gỡ driver của card màn hình ra rồi khởi động lại, sau đó cài lại card màn hình, khởi động lại phát nữa. OK

yangguo
10-04-2009, 09:07
không phải hỏng màn hình, mà là do bạn chỉnh độ phân giải quá cao so với nó <và bạn đã chỉnh lại như bình thường đúng không>.
Cái này cậu cứ chịu khó ngồi chỉnh ở các phím <chịu khó đi, cái này tớ cũng gặp rồi>. Còn nếu không chỉnh được thì cậu cứ gỡ driver của card màn hình ra rồi khởi động lại, sau đó cài lại card màn hình, khởi động lại phát nữa. OK

em cũng làm như anh nói rồi.nhưng sau khi chỉnh xong thì sáng hôm sau khởi động lại nó vẫn bị vậy.còn nữa ạ,lúc mới khởi động máy thì màn desktop của em bị dãn về cả 2 phía trên dưới,khoảng 15 phút sau nó lại bình thường.làm ơn chỉ em cách khác với

dinhhung_dtvt88
13-04-2009, 11:27
lúc mới khởi động máy thì màn desktop của em bị dãn về cả 2 phía trên dưới,khoảng 15 phút sau nó lại bình thường

ah, nếu mà bạn nói cái này thì là do màn hình cũ quá rồi, do cái bóng hình cũ quá ấy mà. Đã đến lúc thay màn hình rùi, không còn cách nào khác đâu.

user_84_gialam
20-04-2009, 01:55
Có lẽ bạn đang sử dụng màn hình CRT, Đổi sang LCD xài đi bạn. màn LCD bi h giá cũng rẻ mà.