PDA

View Full Version : Xem giá chứng khoán trực tuyến bằng Addon cho Firefox

HungNG
07-04-2009, 18:29
Giới thiệu cho mọi người một số tiện ích cài thêm cho trình duyệt dành cho người quan tâm tới chứng khoán:
1. Stockbiz Bar cho Firefox
Stockbiz Bar là một tiện ích có thể tích hợp vào trình duyệt FireFox. Sau khi tích hợp vào trình duyệt, Stockbiz Bar cho phép hiển thị thông tin giá trực tuyến của các mã cổ phiếu niêm yết trên thị trường chứng khoán Việt Nam ngay trên thanh công cụ của trình duyệt FireFox.
Với Stockbiz Bar, bạn có thể thoải mái lướt web mà vẫn theo dõi được giá của các mã cổ phiếu mà bạn quan tâm.
Chi tiết tại đây: http://www.stockbiz.vn/Addons-FF.aspx

2. Stockbiz Acclerator cho Internet Explorer 8
Stockbiz Accelerator là một tiện ích có thể tích hợp vào trình duyệt Internet Explorer 8. Sau khi tích hợp vào trình duyệt, Stockbiz Accelerator cho phép tra cứu thông tin các mã cổ phiếu niêm yết trên thị trường chứng khoán Việt Nam trên bất cứ trang web nào có nội dung chứa mã chứng khoán mà bạn muốn xem.
Chi tiết tại đây: http://www.stockbiz.vn/Addons-IE.aspx

robi
07-04-2009, 21:06
Cái này cũng hay đấy, dùng khá tiện, nhưng nếu có thêm tính năng xem được thông tin từng mã ngay trên thanh công cụ thì còn hiệu quả nữa.

fakoon1
07-04-2009, 21:11
các bác chịu khó ghê, chỉ tiếc thị trường ck k còn hot như trước :D

myads
07-04-2009, 21:22
Dùng với Firefox thì ngon rồi nhưng sao em không dùng được tính năng Acclerator trong IE8 bác nhỉ?

vtdia
07-04-2009, 21:28
Cái này bác mang qua bên kinhdoanhgioi.com, VST.com, cafef.vn quảng cáo sẽ có nhiều người dùng. Rất hay và hữu ích

hungmanhvan
07-04-2009, 21:31
Bác nầy giỏi thật, thanks

miendathua-ad
08-04-2009, 09:19
Tiện ích này rất hay với người chơi chứng khoán, không cần vào các trang chứng khoán mà vẫn xem được các mã chứng khoán mà mình quan tâm. Nếu di chuột vào đó mà hiện nên các chỉ số khác nữa như Giá Trần, Sàn, KL, Biểu đồ nữa thì khôgn cần vào web. Mình thường hay dùng trình duyệt firefox thì ok nhưng khi giới thiệu cho bạn bè, họ thường dùng IE6, IE7 thì lại phải cài IE8 mới dùng được. Dùng cho IE thì chưa được tiện lắm.

HungNG
09-04-2009, 10:00
Chào mọi người.
Cảm ơn tất cả các ý kiến của mọi người đã góp ý, các tính năng mới cũng như hổ trợ cho IE 6,7 sẽ được cập nhật trong phiên bản tiếp theo.
thanks.

robi
09-04-2009, 14:34
Hỗ trợ được cho IE 6,7 thì sẽ có nhiều người dùng hơn, tôi thì chưa thử cái Accelerator gì đó cho IE 8 mặc dù thấy giới thiệu cũng hay hay, mới chỉ dùng cái toolbar cho FF vì đã chót mê thằng FF này rồi :)

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Bác ơi, cái Stockbiz Bar hiện không tương thích với FireFox 3.1 Beta 3, bác xem lại đi nhé.

Bác ơi, cái Stockbiz Bar này hiện không tương thích với FireFox 3.1 Beta 3 đâu, bác xem lại đi nhé.

myads
13-04-2009, 00:25
Em cũng ko cài được trong Firefox 3.1 beta 3, nó báo lỗi ko tương thích. Bác chủ topic xem giúp với ....

tuannv
13-04-2009, 16:56
Em thấy cái toolbar này khá hay.Mấy bác dùng FireFox 3.1 Beta 3 ko cài được thì có thể làm theo hướng dẫn của em như bên dưới.Nhưng đúng là bác chủ Topic phải upgrade cho tương thích đi chứ đâu phải ai cũng biết mà config đâu.

Hướng dẫn bỏ kiểm tra tương thích khi cài đặt:
Gõ about:config vào thanh điạ chỉ

nó sẽ xuất hiện thông báo này
[Only registered and activated users can see links]
các bạn nhấn tiếp nút i'll be careful, i promise!

sau đó bấm chuột phải vào khung dưới chọn New-> Boolean để tạo thêm một giá trị mới, đặt tên là extensions.checkCompatibility rồi nhấn OK.
Trong hộp thoại hiện ra bạn chọn giá trị là false roài nhấn OK
Lúc đó thì các bác có thể cài thoải mái

HungNG
14-04-2009, 13:55
Chào mọi người.
hiện nay Stockbiz đang cập nhật các tính năng mới vào toolbar cũng như vấn đề tương thích với các phiên bản của trình duyệt, bản mới nhất sẽ được cập nhật trong thời gian sớm nhất có thể.
thanks.

taichinh24h.com
16-04-2009, 11:32
cáM ƠN BÁC, đây đúng là cái em cần, nhưng chỉ tiếc không có link trực tiếp tới từng mã thôi

Em cũng cập nhật được một số thông tin vao trang của mình, thanks bac
www.taichinh24h.com

robi
16-04-2009, 18:03
Em thấy có link trực tiếp đến từng mã đấy chứ. Bác click vào tên mã trên thanh công cụ là ra thông tin đấy.

lexus6688
17-06-2009, 14:56
Bác oi em dùng firefox mà nó khong chạy, chỉ chạy được IE thôi.