PDA

View Full Version : máy không vào được internet

ittam
07-04-2009, 10:20
các pro ơi hôm qua trưởng phòng em vào modum tắt internet của các máy con vì xếp ko cho sử dụng mạng internet chỉ cho sử dung nội bộ anh ấy chỉ em cách tắt xong rùi đi công tác xa, nhưng em lở tắt hết lun rùi bây giớ chỉ sử dụng được có 1 máy con ngặt nỗi ko vào được modum để mở các máy khác.bây giờ em muốn vào modum để mở mạng cho vài máy mà ko vào được,mong được sự giúp đỡ của các pro em dang cần gắp lắm.
thank !

ngondensang2007
07-04-2009, 14:01
cách tốt nhất : gọi điện cho anh trưởng phòng xin account admin và pass để vào modem set lại port cho máy nào cần vào mạng
Cách bình thường nhất : reset lại modem rồi thiết lập lại từ đấu nếu như pác biết user và pass để đăng ký internet
Cách củ chuối nhất : Thôi kệ để đó khi nào anh trưởng phòng về rồi tính
Cách chống cháy hiệu quả nhất : Mượn tạm một em switch hoặc tậu lấy một em cắm vào cổng có internet rồi chia ra cho máy nào vào internet và máy nào ko vào

ittam
07-04-2009, 16:37
nhưng mà cho mình muốn sử dụng máy có kết nối internet để vào modum để cài đặt lại ko

giabao23456
07-04-2009, 19:19
tạm thời bạn reset modem về nhà sản xuất, rồi dùng máy nào cũng được vào đó cài đặt lại modem chú ý pass và account kết nối internet do nhà cung cấp dich vụ phải đúng mới được

ittam
11-04-2009, 08:34
ok thank mình đã làm đuợc