PDA

View Full Version : De connect toi co so du lieu tren Internet

Ilovesing
22-09-2002, 00:23
Lam the nao de dung VB ma cung co the connect duoc den mot du lieu tren Internet
Co nghia la, ban co mot co so du lieu o tren mot server nao do, va bay gio ban muon lay
thong tin o o file co so du lieu do vay phai lam sao de connect chung?
Neu ban nao co Code thi gui cho tui co duoc ko?
Cam on nhieu ha.

vuminhphan
22-09-2002, 01:04
có cách á, bạn connect vào server dùng winsock control kết hợp với ADO.

bạn có thể download source code mình gởi kèm ở đây:

vikhoa
22-09-2002, 08:41
Vũ viết giùm K 1 software nho nhỏ để quản lý MySQL trên server hosting được không ? :) hì hì Chứ mất công vào phpMyAdmin quá. Chẳng biết cái MySQLFront có làm được không nhỉ ?

vuminhphan
22-09-2002, 10:15
trời ơi ông admin này tham wá trời (dancewithwolves cũng đã từng nói ông tham lam đó), hix hết cái vụ kia, giờ đến cái này!!!

Ilovesing
22-09-2002, 13:14
Bài viết được gửi bởi vuminhphan
có cách á, bạn connect vào server dùng winsock control kết hợp với ADO.

bạn có thể download source code mình gởi kèm ở đây:
File cua u rat hay, nhung ma doi voi tren host ai cho phep minh chay ca mot chuong trinh do minh lam ra chu. U co cai khac ko? Y tui muon hoi la lam the nao de dung cai file db.mdb tren host ay. Cam on ong da tra loi.

vuminhphan
22-09-2002, 13:21
vậy thì không được rồi, do tính security, mình đâu được quyền vào host người ta để connect vào database (nếu không có set permission). Hồi trước mình có làm 1 project theo kiểu server, client như vậy (viết = VB kết hợp với ASP, do đó cả 2 đều connect vào cùng 1 database). Solution của mình là ........... viết cả 2 chương trình đặt vào cùng 1 server mà chạy luôn.

BonBon
22-09-2002, 15:15
MySQLFront connect trực tiếp được đó, nhưng cũng tuỳ server có cho access không nữa. :)

Ilovesing
23-09-2002, 00:08
Bài viết được gửi bởi vuminhphan
vậy thì không được rồi, do tính security, mình đâu được quyền vào host người ta để connect vào database (nếu không có set permission). Hồi trước mình có làm 1 project theo kiểu server, client như vậy (viết = VB kết hợp với ASP, do đó cả 2 đều connect vào cùng 1 database). Solution của mình là ........... viết cả 2 chương trình đặt vào cùng 1 server mà chạy luôn.

Vay thi lam sao ma dat no vao duoc kia chu, neu ma u con ma nguon cua no, gui cho tui co duoc ko? Vi minh van chua heiu ve no lam ma.

khanh22t
01-11-2006, 09:38
Bạn có Code mà cờ lai en nhận thông thin trên form của máy chủ và ngược lại là Xe vờ (SERVER) nhận thông tin từ cờ lai hông? Nó như zây nè: Khi bạn nhập câu "Đây là máy chủ" vào txtServer trên formServer xong, nhấp OK rùi để đó. Sau đó wa máy Client mở frmClient và nhấn nút lấy thông tin serve thì trên label cùa frmClient hiện ra là câu "Đây là máy chủ" (Nó giống như chát thì phải)
Rùi bạn nhấn cmdSendData thì sẽ nhập câu "Data từ cờ lai ent" vào data base (SQL7 hay Access) ở trên máy chủ (LƯU Ý LÀ CSDL LÀ Ở TRÊN MÁY CHỦ ĐÓ MÀ), đồng thời trên frmServer hiện msgBox là "Nhận data từ Client đã xong

Nếu bạn có code liên wan 2 loại chương trình riêng lẻ (Na ná chát và send data lên CSDL trên Serve) thì cho tớ xin vài chục kái.

datdatasource
24-09-2007, 09:04
bạn vũ ơi up lại cho anh em xem tí chứ down về bị lỗi rồi. mình cũng đang cần kết nối tới server lấy thông tin cho form login đấy .
bạn có biết các tạo form login kết nối tới database trên server không giống như các form đăng nhập của các ứng dụng online ấy

ovemsoft
03-11-2007, 21:56
Chào các bạn.
Việc kết nối trực đến database trên Host Server theo lý thuyết thì OK nhưng thực tế lại không như ý muốn đâu. Để có thể connect được đến database trên Server qua Internet bạn phải có 1 server tốc độ đường truyền cao và nên dùng database ms sql server hoặc oracle (Còn nếu dùng access thì chỉ có cách kết hợp với asp thôi - nhưng cách này không khả thi lắm).

datdatasource
08-11-2007, 11:00
bạn vũ ơi up lại cho anh em xem tí chứ down về bị lỗi rồi. mình cũng đang cần kết nối tới server lấy thông tin cho form login đấy .
bạn có biết các tạo form login kết nối tới database trên server không giống như các form đăng nhập của các ứng dụng online ấy