PDA

View Full Version : Laptop acer tat nguon khi di chuyen man hinh

kidgu
02-04-2009, 20:09
:( Máy em bị rớt nứt lung tung chỗ, nhiều chỗ bị hở, em tháo ra để xem có cứu chữa được gì hông thì thấy 2 con ốc chỗ nối thân máy và màn hình bị gãy chân ở trong, nên hông mở ra được nữa. Thế là em đành ráp lại mà hông làm được gì. Nhưng vấn đề là, sau khi em ráp lại thì khi di chuyển màn hình lên xuống rất hay bị tắt nguồn, em tháo ra kiểm tra lại thì thấy không có gì đặc biệt, nhưng khi ráp lại vẫn bị.
Có ai biết nó bị gì không ??? :(
----
Em ở tp, hông biết có chỗ nào sữa chữa laptop uy tin hông, ai cho em vài lời khuyên với.
Không biết, nếu em muốn thay vỏ của laptop được không?

---------
Thanks mọi người đã quan tâm !!!

ibm_pro
02-04-2009, 22:02
:( Máy em bị rớt nứt lung tung chỗ, nhiều chỗ bị hở, em tháo ra để xem có cứu chữa được gì hông thì thấy 2 con ốc chỗ nối thân máy và màn hình bị gãy chân ở trong, nên hông mở ra được nữa. Thế là em đành ráp lại mà hông làm được gì. Nhưng vấn đề là, sau khi em ráp lại thì khi di chuyển màn hình lên xuống rất hay bị tắt nguồn, em tháo ra kiểm tra lại thì thấy không có gì đặc biệt, nhưng khi ráp lại vẫn bị.
Có ai biết nó bị gì không ??? :(
----
Em ở tp, hông biết có chỗ nào sữa chữa laptop uy tin hông, ai cho em vài lời khuyên với.
Không biết, nếu em muốn thay vỏ của laptop được không?

---------
Thanks mọi người đã quan tâm !!!

theo mình máy của bạn bị lỗi phần cứng rồi . có thể jack cắm nguồn của bác bị lỏng , có thể một vài linh liện trên main board bị hở ...nên khi di chuyển mới bị tắt nguồn . nói chung phải kiêm tra kỹ mới biết được . bác ở sg hay ở đâu?

kidgu
02-04-2009, 22:36
theo mình máy của bạn bị lỗi phần cứng rồi . có thể jack cắm nguồn của bác bị lỏng , có thể một vài linh liện trên main board bị hở ...nên khi di chuyển mới bị tắt nguồn . nói chung phải kiêm tra kỹ mới biết được . bác ở sg hay ở đâu?

Em ở sài gòn ...
Sau khi tháo ra và ráp lại thêm một lần nữa thì thấy không bị tắt nguồn nữa (hjx, ít nhất là cho đến lúc này).

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

oa oa, nhiều khi em đụng vào ổ dvd, or bấm nút mở khay dvd ra nó cũng tắt máy.
2 con ốc ở bản lề nối màn hình với thân máy (phía gần ổ dvd)của em bị hư rùi _ hình như cái bu lông phía dưới của 2 con ốc đó bị rời ra khỏi đế giữ nên xoay cứ như không(em xài acer 5613z).
-----------
Tình hình tắt máy suddenly này chỉ xảy ra sao khi em tháo máy ra kiểm tra, hông biết em có phá hoại cái ji hông :(
Bro nào có kinh nghiệm chia sẻ e với :(
-----------
Thanks