PDA

View Full Version : Chương trình Bkav ?

thanh1234
02-04-2009, 18:38
Chương trình Bkav mỗi ngày mỗi nặng thêm, trước đây 1 năm chỉ có một vài Mb nay cả mấy chục Mb không hiểu sao nó bành trướng khiếp thế. Tôi thường phải cập nhật mà phải tải chương trình này lâu quá, làm sao để chương trình này nhỏ gọn thuận tiện cho cư dân mạng download ?

King Richard
02-04-2009, 20:05
Theo mình thấy sao mỗi lần update dung lượng file setup có tăng lên cũng là bình thường thôi mà. Tại vì nó còn phải thêm vào các đoạn mã nhận diện virus nữa, mà có đến hàng ngàn đoạn mã như thế nên dung lượng tăng lên là điều tất nhiên.

nmtinh
02-04-2009, 20:21
Theo mình thấy sao mỗi lần update dung lượng file setup có tăng lên cũng là bình thường thôi mà. Tại vì nó còn phải thêm vào các đoạn mã nhận diện virus nữa, mà có đến hàng ngàn đoạn mã như thế nên dung lượng tăng lên là điều tất nhiên.

tăng lên nhưng bắt down từ đầu tới cuối thì không đáng, tại sao không tách riêng update ra mà lại bắt down toàn bộ cả file cài đặt.

draculaz
02-04-2009, 20:45
Kiểu update độc đáo ấy chỉ mỗi Bkav mới có, các chương trình diệt virus khác khó sánh kịp

thuthuatpc
02-04-2009, 20:47
Đây là điểm "nổi bật", "đặc trưng" và rất "hay" của BKAV đó bạn. Mình vẫn không hiểu sao khuyết điểm này tới nay lại chưa được khắc phục. Một trình diệt virus thì phải có chức năng update chứ. Đằng này lại tải file mới hoàn toàn về.

chuotnhat2007
02-04-2009, 20:59
Chúng ta cùng đợi BKAV 2009 xem sao ...

dinhanhency
02-04-2009, 21:56
Hoàn toàn đúng ở điểm bất tiện khi update bản khác của Bkav Home Edition. Trong khi bản có phí lại có chức năng Update, Cái này Bkav nên xem lại, mấy free anti virus như AVG, Avast có cả bản fee và bản free chức năng update ở bản Free vẫn có.

ruckus
02-04-2009, 22:59
Lý do đơn giản là do lúc đầu các siêu lập trình viên bên BKIS chưa bao giờ được nghe nói đến khái niệm 3-tier hay MVC gì cả, cho nên mới phát sinh ra công nghệ update độc đáo và độc địa của BKAV.
Tớ.. đoán mò là vậy :D.

kenny_chicken
02-04-2009, 22:59
Chương trình Bkav mỗi ngày mỗi nặng thêm, trước đây 1 năm chỉ có một vài Mb nay cả mấy chục Mb không hiểu sao nó bành trướng khiếp thế. Tôi thường phải cập nhật mà phải tải chương trình này lâu quá, làm sao để chương trình này nhỏ gọn thuận tiện cho cư dân mạng download ?

Nhiều khi có mấy file hệ thống của windows nằm trong đó ai biết được :emlaugh:

tYpn1984
02-04-2009, 23:14
Hình như là chính xác :) .. nghe thiên hạ đồn thế.

Cách đây 2 năm BKAV chỉ có chưa tới 2MB, chạy cực lẹ (chưa nói hiệu năng).

Hiện giờ thì file cài đặt rất lớn ... :) nghe nói là BKAV có chiêu mới là ko cải thiện thuật toán phục hồi file hư .. mà chép đè lên file bị hư. Nhừng file này đâu ra... chắc là đính kèm trong BKAV nên nó mới nặng thế :))

Tuyệt chiêu .. rất thông minh và rất chuối của BKAV. Tương lai ... BKAV bao gồm nguyên Windows :))

Và chỉ có BKAV mới chuối đến nỗi gộp chung tất cả thành một file setup duy nhất, không biết trong đó có gì. Nếu một phần mềm diệt virus tốt thì bộ máy xử lí thường là không đổi mà chỉ cập nhật thêm từ điển nhận diện virus mới thôi. Hoàn toàn độc lập với nhau đó mới là cách lập trình hiệu quả. Update engine chỉ khi nào cho ra version mới... còn chỉ là virus database thì không thể là phiển bản mới.

Mịa, cũng là dân tin học gốc mà Quảng nổ chai mặt đến nỗi đem $$$ và PR trên giá trị đích thực của công nghệ. Ba cái trò lòe bịp này chả tồn tại được bao lâu đâu.

xandeyes
02-04-2009, 23:16

thông minh wa' :punk::punk::punk::punk:

colection
02-04-2009, 23:20
Các mem của BKAV đâu hết rồi? Vào đây mà support cho ông chủ topic này đi chứ !

casaulenbo
03-04-2009, 14:39
update thì ngày càng nặng mà quét thì ngày càng nhanh chóng ẩu đoảng, quét mấy trăm nghìn file một tẹo là xong trong khi Kasper quét lòi mắt chưa xong

vtdia
03-04-2009, 14:51

Bác nên bỏ hẳn BKAV, dùng Avira. Avira tốt gấp trăm lần, lại có chương trình cho dùng free, ngon vãi.. Dây vào thằng BKAV làm giề

gaixixon
03-04-2009, 15:11
đấy là con vi rút của nợ đó nó còn thương tình đem file userinit.exe từ system32 quẳng vào C:\window$$$ chứ nếu nó đổi mẹ cái registry sửa giá trị trỏ tới file userinit.exe thành bkit.exe thì có mà òy cơm ra!! Trừ khi BKAV parse được mấy cái file .dat của Micros!t..

hitokiri
03-04-2009, 17:00
các bạn không biết gì cả, BKAV càng ngày càng phát triển, bởi vậy dung lượng càng ngày càng to ra, đến một ngày nó to đến nổi khi bạn bị virus nó chỉ cần bung cả hệ điều hành đã có sẵn trong BKAV ra, vậy là khi vi rút vi rét chi hết . CÔng nghệ này được độc quyền bởi BKAV mà các hãng bảo mật trên thế giới còn lâu mới theo kịp.

namduong8889
04-04-2009, 03:09
phần mềm này chỉ để LỪA NGƯỜI thôi. Người tạo ra sản phẩm thì LỪA người tiêu dùng bằng những bài báo, những thông tin đăng tải mang tính chất tung hỏa mù. Nhà phân phối cũng LỪA người tiêu dùng bằng cách cài đặt cái thứ gọi là BKAV PRO vào máy tính đóng bộ làm cho những cụ già, trẻ nhỏ bị hoa mắt và tin tưởng rằng với 299 ngàn đồng máy tính của họ được bảo vệ an toàn tuyệt đối.

vtdia
04-04-2009, 10:45
phần mềm này chỉ để LỪA NGƯỜI thôi. Người tạo ra sản phẩm thì LỪA người tiêu dùng bằng những bài báo, những thông tin đăng tải mang tính chất tung hỏa mù. Nhà phân phối cũng LỪA người tiêu dùng bằng cách cài đặt cái thứ gọi là BKAV PRO vào máy tính đóng bộ làm cho những cụ già, trẻ nhỏ bị hoa mắt và tin tưởng rằng với 299 ngàn đồng máy tính của họ được bảo vệ an toàn tuyệt đối.

Không đúng 100% nhưng cũng khoảng 99,9% là vậy :yes: lol

buinguyenvan83
04-04-2009, 11:02
Như vậy cho nó an toàn và đảm bảo BKAV luôn sạch đẹp an toàn, chứ ai biết được con virus nào đó nó băm nát cái BKAV ở máy nạn nhân như vẫn để im cổng update.

peter_george
04-04-2009, 17:44
Tui thấy BKAV giống cái phần mềm dạng portable á, tìm mãy trong folder cài đặt chẳng thấy cái database nhận diện virus đâu, còn cái file exe của nó thì bự tổ chảng.

BKAV không có module quét riêng, mỗi khi sử dụng chức năng quét từ context menu thì nó kêu file exe kia ra quét.

Có 1 lần xài BKAV quét, không biết nó quét thế nào mà cái kho phần mềm hơn 20 GB trên HDD của tui bị hư đến gần 30%, file setup dung lượng vài MB quét xong ra còn có mấy trăm KB (không chạy được nữa). Nó bày đặt nổ quét ra hơn 1300 con virus ????

BKAV Pro? Nực cười, yếu mà bày đặt ra gió, bán cho mắc vào >_< Với giá đó bỏ tiền mua nguyên 1 cái license của KIS 2009 còn có lý hơn.

Tưởng tượng xem đến một lúc nào đó, tất cả người dùng vi tính ở VN tẩy chay BKAV thì sao nhỉ ??? ha ha ha

cuocsong6so
04-04-2009, 21:05
Mình vào diễn đàn này chỗ nào có anti là dính đến AQ và BKAV.
Nói mãi không chán ah

ruckus
04-04-2009, 21:08
Mình vào diễn đàn này chỗ nào có anti là dính đến AQ và BKAV.
Nói mãi không chán ah

câu hỏi tương tự là: Quảng Tử nổ mãi ko chán àh ?

playboy6006
04-04-2009, 21:42
câu hỏi tương tự là: Quảng Tử nổ mãi ko chán àh ?

Vì hắn nổ để ra tiền mà? Làm sao mà chán tiền cho được? lol

themes4yahoo
04-04-2009, 22:53
Chúng ta cùng đợi BKAV 2009 xem sao ...
Đúng. Có lẽ là hồi mới ra đời bkav ko tính đến chuyện virus bùng phát khủng khiếp như vậy, nên thiết kế của họ nói chung là kém (cập nhật mẫu virus trực tiếp vào code)
Hy vọng vào bản 2009 xem sao?

tatayoung
04-04-2009, 23:18
chuối BKAV của TQ chỉ toàn lừa được mấy gà Vina thoy. Nhưng mà cũng ngon ra phết chứ nhêy, 299 ngàn/1 gà. Giá này hấp dẫn quá mà

vegamu
05-04-2009, 00:30
Cơ cấu hoạt động của BKAV, giao diện nếu ai sử dụng từ năm 2002 đến giờ chắc cũng biết. Vẫn thế. Có mỗi data về virus tăng.
Mà từ 2002 liệu có diệt được virus 2009.
Diệt ở đây không đồng nghĩa với việc xóa luôn file nhiễm virus đi. Mà xóa file đi là cách mà BKAV thực hiện. =))

jingjang
17-04-2009, 17:23
ko có từ nào diễn tả hợp lý hơn là: hàng mã ?

Mr.Huanhoang
18-04-2009, 02:44
Hàng của anh Quảng mà dạo này thấy anh ý nổ to quá đi đâu cũng thấy ảnh anh ý với cái đầu trọc đến là khiếp

y5cafe
18-04-2009, 06:42
Theo lý luận của anh Quảng thì: <b>"sợ người ta nói nhẹ là đồ dỏm, nên trước kia BkAV dùng công nghệ nén khủng nên dung lượng lúc nào cũng <=2mb. Nhưng từ ngày nghe nói thấy mấy chương trình diệt virus nước ngoài tới vài chục Mb nên anh Quảng mới bỏ cái công đoạn nén và để nó phình tự nhiên."

Việc autoupdate theo mình nghĩ sẽ ko khó nhưng do dây là một anti-virus free nên chuyện đó là ko cần chăm chút khi song song đó BKAV vẫn có một bản thương mại.

0988338837
18-04-2009, 08:38
Các văn phòng nhà nước VN toàn dùng BKAV mới lạ chứ....

traicocxanh
18-04-2009, 10:01

Hay là ở chỗ đó đó! :D

banmai_ty
18-04-2009, 11:20
Chắc là do trước dùng mạng dial up lên mới nén file xuống bây giờ việt nam có ADSL hết rồi lên không cần phải nén nữa cứ để cho nó phình to dần ra và có lẽ sẽ mang cả HĐH của Microsoft vào bộ cài khi nào cần thì bung ra là xong---->và đây là cái được gọi là thuật toán giải mã virus của BK (độc nhất vô nhị)

jingjang
18-04-2009, 11:42
sao chưa thấy anh ý đi đăng ký bản quyền cho công nghệ đó nhỉ ?

NotForMe
18-04-2009, 14:23
Sáng nay vừa down bản Bkav2247 về chơi chung với cái Avira Premium --> Hiện tượng tắt phụp cái PC luôn??? Mất công toi ghost lại cái win.
Bây giờ (2h Chiều) lên thử đã có bản Bkav2248 òy, nhanh thật!!! Ko bít có phải do bản 2247 kia làm shutdown máy ko?

kenny_chicken
18-04-2009, 14:31
Sáng nay vừa down bản Bkav2247 về chơi chung với cái Avira Premium --> Hiện tượng tắt phụp cái PC luôn??? Mất công toi ghost lại cái win.
Bây giờ (2h Chiều) lên thử đã có bản Bkav2248 òy, nhanh thật!!! Ko bít có phải do bản 2247 kia làm shutdown máy ko?

=)) lol Tội nghiệp bác quá :gathering

sideduck
18-04-2009, 15:02
Vừa phải ra gỡ bỏ BKAV ra khỏi máy ở một phòng vé máy bay :no: mấy cha ở ROBO mỗi khi vào sửa chữa là lại cài con BKAV vào làm máy chạm cà tưng >"<

Dặn mấy người ở phòng ve là hễ thằng nào lại cài BKAV nữa là bảo nó tự gỡ ra ngay. Hình như tụi Robo nó còn dùng Trung Hieu Auto-Update for Bkav gì đó, làm lúc khởi động tốn hơn 40' đồng hồ >"<

lovefruit
18-04-2009, 15:08
Hôm nay cài Bkav vào xem có gì mới ko thì KIS tôi nó cảnh báo là thằng này nó nguy hiểm vì nó bỏ cái file gì đó vào thư mục driver 1 cách âm thầm mờ ám và delete luôn. ai giải thích thêm hiện tượng này với

banmai_ty
18-04-2009, 16:33
đó là file bkauto.sys thì phải file này hay gây ra lỗi màn hình xanh

anhtu1213
18-04-2009, 16:40
mình cài kav rồi nhưng ko có code, nên không thể update dc, ai có thì giúp mình với, thanks

dominic
12-06-2009, 14:02
Tui đã xài Bkav được 5 năm. Thấy tốt, down có một chút là update được rồi. Sao phải đưa lên đây mà la ó làm gì. Đúng là rõ chán. Mỗi người một phần mềm virus. Thích cái nào thì xài cái đó. Người Việt mà khoái chê hàng Việt. Có giỏi thì tạo thương hiệu diệt virus mới đi nhé.

gakonlonton
12-06-2009, 14:15
đó là file bkauto.sys thì phải file này hay gây ra lỗi màn hình xanh

file này mà dùng máy dell thì màn hình xanh rõ :))

singcang
12-06-2009, 15:01
Hôm nay cài Bkav vào xem có gì mới ko thì KIS tôi nó cảnh báo là thằng này nó nguy hiểm vì nó bỏ cái file gì đó vào thư mục driver 1 cách âm thầm mờ ám và delete luôn. ai giải thích thêm hiện tượng này với

máy mình cũng bị , dù có Unistall vẫn còn , phải kill nó = tay .>"< nên ko dùng Bkav lâu lắm rồi :D

ngotuanvn
12-06-2009, 15:21
Nhắc đến Bkav làm mình nhớ đến D32 của chú Trương Minh Nhật Quang. Chương trình ấy với mình là tuyệt nhất ở VN. Chính BKIS đã đè bẹp D32 bằng hàng loạt boom tấn. Hận BKIS lắm lắm

channuoiga
12-06-2009, 19:24
Mình thấy BKAV hơi đề cao tinh thần cá nhân của anh Quảng, cụ thể là phần about thấy mỗi hình của anh ý thui

kiemkhachanhai
12-06-2009, 22:21
Em cài BKAV từ trước tới giờ có thấy bị gì đâu, chắc tại PC mấy bác thôi. Dùng nó để diệt mấy kon virus gà rất tốt ( nhanh + không ảnh hưởng nhiều đến PC), kòn nếu thật sự có dữ liệu quan trọng thì dùng KIS, KAV, AVG hay mấy cái AV có bản quyền để quét ( trừ cái BKAV có bản quyền ra, nó update ngu thế không biết).

yoyo89312
12-06-2009, 22:31
Ha ha, BKAV lần nào quét cũng báo cả ngàn con virus, sau khi quét khởi động lại máy, quét 1 lần nữa, lại bảo mấy ngàn con, ha ha ha

hoang xuan hung
13-06-2009, 22:06
Mình đã gắn bó với bkav từ năm 2005 (khi đó còn mù tịt về máy tính). Bi jờ được xóa mù rồi nên không xài bkav nữa. Quét không hiệu quả, gạp mấy con w32 là báo diệt rồi nhưng đến khi quét lại vẫn thấy còn, giao diện xấu, quét quá nhanh nên thấy không tin tưởng.

nhp2011
14-06-2009, 14:03

mấy bác này gà cả mà, mình đã tẩy chay BKAV từ lâu lém rồi

haychodoi1cohoi
14-06-2009, 19:39
dùng avira không ăn thua diệt cũng đc nhưng không dùng quen thì không biêt có khi lại delete cả file .exe của mình đi cũng rắc rối lắm .mình dùng thử rồi

hashflower242
14-06-2009, 21:26
mấy bác này gà cả mà, mình đã tẩy chay BKAV từ lâu lém rồi

Bác k nên nói thế bởi vì nghe có vẻ kẻ cả quá. Cơ quan nhà nước hay dùng Bkav là có lí do của nó (bkav thì kém nhưng support cực nhiệt tình, đôi khi mấy bác công chức già máy móc có vấn đề cứ đổ tại virus nhưng bkav support hết tại vì mấy chú làm support toàn sinh viên nghèo+bác TQ PR + quan hệ)nói thế k có nghĩa là Nhà nước thì k có người tài...tại môi trường thôi!

hetxien112
14-06-2009, 22:40
Đọc toppic bùn cười quá trời. Chủ đề bkav mun thủa mang đến cho chúng ta niềm vui. hehe. Hy vọng anh TQ có ghé thăm thì mọi người khen tài PR của anh lắm lắm. (xài BKAV thì chỉ cóa ngày trọc đầu vì cài lại win thoai. :D

demon.kh
21-06-2009, 10:05
Mình thấy cái bkav(k phải bk pro) là phần mềm phát hiện virus tốt nhất hiện nay. Nhưng mà được cái chỉ phát hiện thôi chứ không giệt, càng quét càng nhiều virus. Sướng vl!! =)) Dùng cái này chỉ tổn hại máy :))

vngreetings
21-06-2009, 12:43
lần đầu phát hiện và diệt 120 con. Diệt xong khởi động lại máy. Quét típ, đã phát hiện 140 virus. Pó hand =))

ngthphuong
25-06-2009, 21:25
Hôm trước em down BKAVfree từ www.bkav.com.vn, server Miền Bắc. Thử dùng chung với AVG --> lúc bật lên AVG báo ngay có worm backdoor.PoisonIvy gì đó từ bkav. Có ai giải thích hộ mình được không?
Đây là ảnh chụp desktop:

http://i131.photobucket.com/albums/p301/phuongbigbig/VirusBKAV.jpg

2love1989
26-06-2009, 12:29
Em không tin là không có một nhân viên nào của anh Quảng chưa ghé vào đây hoặc qua voz, em nghĩ là bản thân a Quảng chắc vẫn lò mò lên ddth đấy chứ. Giao lưu và tham gia diễn đàn là một việc không thể thiếu với ai làm nghề IT. Nhưng tại sao anh ấy hoặc nhân viên BKIS ko nói một cái gì để bảo vệ sản phẩm của mình nhỉ.
Có lẽ 2 lý do em thấy hợp lý nhất là chúng ta - ITer không phải là marketing target của aQ. Lý do thứ 2 có lẽ là sản phẩm đó lỗi thật nên anh không dám nói gì.
Giờ mới để ý, viết tắt anh Quảng thành AQ =)) Có lẽ đây cũng là một kiểu AQ =))

ndt7899
26-06-2009, 13:30
Ồ, vậy thì các bạn đang dùng bản BKAV free phải không. Tôi dùng BKAV pro thấy tốt và cũng được bên trung tâm hỗ trợ KH chăm sóc khá tốt. Chỉ với 299k các bạn được xài 360 ngày cơ mà.

NotForMe
26-06-2009, 14:35
Ồ, vậy thì các bạn đang dùng bản BKAV free phải không. Tôi dùng BKAV pro thấy tốt và cũng được bên trung tâm hỗ trợ KH chăm sóc khá tốt. Chỉ với 299k các bạn được xài 360 ngày cơ mà.

Có 290k bạn có thể xài kaspersky internet security 1 năm hẳn hoi. Bảo vệ toàn diện "all in one" lun nhé!!! Bkav thì làm đek gì có firewall

Penguina4
26-06-2009, 14:51
Nghe giang hồ đồn đại là BKAV ko được đánh giá cao. Có người nói là rất cùi mía !

TinyTran
26-06-2009, 19:20
nghe nói dùng BKA Pro ***** ko hiệu quả. tại sao? nó cũng là key mà.
Dùng BKA Pro có bản quyền của Bkis mà ko kết nối internet thì có nên ko nhỉ

Xpand
26-06-2009, 20:26
Em không tin là không có một nhân viên nào của anh Quảng chưa ghé vào đây hoặc qua voz, em nghĩ là bản thân a Quảng chắc vẫn lò mò lên ddth đấy chứ. Giao lưu và tham gia diễn đàn là một việc không thể thiếu với ai làm nghề IT. Nhưng tại sao anh ấy hoặc nhân viên BKIS ko nói một cái gì để bảo vệ sản phẩm của mình nhỉ.
Có lẽ 2 lý do em thấy hợp lý nhất là chúng ta - ITer không phải là marketing target của aQ. Lý do thứ 2 có lẽ là sản phẩm đó lỗi thật nên anh không dám nói gì.
Giờ mới để ý, viết tắt anh Quảng thành AQ =)) Có lẽ đây cũng là một kiểu AQ =))

Những người như QuảngNT và nhân viên BKIS họ ko có thời gian lê la vào ddth hay voz buôn chuyện phiếm đâu. 1989 thì còn trẻ lắm đừng có phán bừa.

hoang_khuong
26-06-2009, 22:31
Hơ hơ, không có phán bừa đâu. Phán đúng đó bạn. Nếu anh Quảng không vào những forum thì không biết mình được phong làm Quảng nổ hay Quảng quăng bom, quăng lựu đâu (cái này chính là lời anh Quảng trong 1 lần tự nhận mình là niềm tự hào của VN :emlaugh:)

Nói thiệt là BKAV cũng chỉ là 1 sản phẩm phần mềm, nếu nó chưa hoàn thiện thì vẫn còn có thể hoàn thiện được, chứ cái bệnh nổ của bác Quảng thì hết thuốc. Tớ tuy không dùng nhưng cũng không đả kích gì BKAV nhưng đúng là không thể chịu nói cách nói của anh Quảng, nghe cười muốn rụng răng giả luôn

danvt
26-06-2009, 22:36
Đã từ lâu ròi em ko xài BKAV và cũng không có ý định xài BKAV. Thà em xài Avira Free, AVG Free hiệu quả gấp cả trăm lần. Còn nếu bỏ tiền thì em mua Kaspersky cho đáng đồng tiền bát gạo ...

2love1989
27-06-2009, 08:47
Những người như QuảngNT và nhân viên BKIS họ ko có thời gian lê la vào ddth hay voz buôn chuyện phiếm đâu. 1989 thì còn trẻ lắm đừng có phán bừa.

1989 thì không có vấn đề gì cả bác nhé. Bác đừng nên lấy tuổi tác ra đây so sánh. Căn bản e rất kính trọng mọi người trên này nên lúc lập nick mới đề cả năm sinh vào để anh em dễ xưng hô.
Còn em nói thật, em không tin là Quảng và nhân viên chưa vào đây bao giờ nhé. Nếu có thế thật thì là hạng ếch ngồi đáy giếng mà tự sướng với thành quả của mình nhé. Vào ddth hay voz chỉ để buôn chuyện phiếm à? Bác nói nực cười quá. Thế hóa ra bác coi cái ddth này với voz cũng là nơi để bác chuyện trò linh tinh à. Em thì thấy trong ddth và voz rất nhiều thứ hay. Không vào thì chỉ có thiệt mà thôi nếu các anh BKIS cứ tự nhận là mình giỏi nhất.

quanghaihcm
27-06-2009, 09:35
so với bản PRO và bản free thì ko khác nhau gì mấy. bản BRO nó tự update nhưng cũng down nguyên con về rồi tự setup lại thôi :D

silkroadpro
27-06-2009, 10:56
mới qua bên voz cũng có cái thớt bkav, nhưng nói chung thì ai thích thì xài, ko thích thì cũng đừng có ghét nó làm gì cho mệt người.

p/s : mình ko phải là người của bkav đc cài vào đấy nhá :D

tme_power
27-06-2009, 11:58
Công nghệ nén của Bkav không biết bỏ đâu rồi. Lúc trước tuyên báo là Bkav sở hữu công nghệ nén đặc biệt nên dung lượng phần mềm mới nhỏ vậy. Giờ nén k nổi nữa rồi :D

AnhTuanKB
27-06-2009, 13:31
1989 = 20 tuoi. Nhiều người tuy ở tuổi đó nhưng khôn hơn nhiều kẻ đã ra đời vài năm.
Tuy nhiên độ tuổi đó suy nghĩ còn đơn giản và cả tin. 2love1989 thể hiện có chút giản đơn nhưng nói vậy cũng không cò gì là sai.
Nhớ ngày xưa VOZ forum tổ chức bình chọn cửa hàng máy tính được yêu thích nhất, kết quả là Hợp Nhất được bình chọn, vừa sau đó Hợp Nhất in ngay trên bảng báo giá của mình lời cảm ơn đến thành viên Voz đã bình chọn cho mình.
Chắc ban lãnh đạo Hợp Nhất hồi đó tư duy thua xa Xpand bây giờ nhỉ?

superthin
27-06-2009, 14:08
Đề nghị mấy ông MOD tiễn đưa hết các nick mới toanh mà nhảy vào viết đi, nghi ngờ sự trong sáng của những nhân vật đứng sau nick đó quá. Và tình hình là các bác khi khen / chê / so sánh thì nên chạy kiểu Benchmark và đưa lên đây cho anh em xem. Còn nói theo cảm tính thì không nên tí nào, nên dựa cột mà nghe thôi nếu không làm được so sánh các kết quả.

wind.comeback
29-06-2009, 00:39
xôn xao và vui quá. Nhưng phải thửa nhận là BKAV chưa bao giờ mình thấy là tốt cả. Giờ chỉ dùng mỗi bitdefender. Hi vọng thế kệ kế tiếp của Pác Quảng sẽ update tốt hơn.

nghich3
29-06-2009, 00:53
Mình đã gắn bó với bkav từ năm 2005 (khi đó còn mù tịt về máy tính). Bi jờ được xóa mù rồi nên không xài bkav nữa. Quét không hiệu quả, gạp mấy con w32 là báo diệt rồi nhưng đến khi quét lại vẫn thấy còn, giao diện xấu, quét quá nhanh nên thấy không tin tưởng.

Còn dùng BKAV là còn mù về máy tính ^^

Bác k nên nói thế bởi vì nghe có vẻ kẻ cả quá. Cơ quan nhà nước hay dùng Bkav là có lí do của nó (bkav thì kém nhưng support cực nhiệt tình, đôi khi mấy bác công chức già máy móc có vấn đề cứ đổ tại virus nhưng bkav support hết tại vì mấy chú làm support toàn sinh viên nghèo+bác TQ PR + quan hệ)nói thế k có nghĩa là Nhà nước thì k có người tài...tại môi trường thôi!

bác nhầm . Giờ thiếu gì dịch vụ support mà phải nhờ đến dịch vụ của bọn BKAV .
Với cái giá của bác quảng : ~299k / 1 máy / 1 năm : Vừa dc dùng KAV/KIS + Support tốt luôn

Khó ngửi quá :|
yêu cầu mod xử lý mấy đồng chí này . Mới reg nick , vào spam nhảm .

Mr.Lovely
29-06-2009, 15:08
Hic, em thấy bạn em bảo dùng BKAV lâu có khi còn toi cả HDD ấy nên em hãi hùng unintls đi rồi. Giờ free thì em chơi CMC, ko thì cứ KAS em xài.
Hồi trước dùng BKAV cũng hay lỗi win thật :(

nho_oi
01-07-2009, 10:06
Giao diện của BKAV vẫn chuối như ngày nào...

BlackHair0101
01-07-2009, 10:46
1989 thì không có vấn đề gì cả bác nhé. Bác đừng nên lấy tuổi tác ra đây so sánh. Căn bản e rất kính trọng mọi người trên này nên lúc lập nick mới đề cả năm sinh vào để anh em dễ xưng hô.
Còn em nói thật, em không tin là Quảng và nhân viên chưa vào đây bao giờ nhé. Nếu có thế thật thì là hạng ếch ngồi đáy giếng mà tự sướng với thành quả của mình nhé. Vào ddth hay voz chỉ để buôn chuyện phiếm à? Bác nói nực cười quá. Thế hóa ra bác coi cái ddth này với voz cũng là nơi để bác chuyện trò linh tinh à. Em thì thấy trong ddth và voz rất nhiều thứ hay. Không vào thì chỉ có thiệt mà thôi nếu các anh BKIS cứ tự nhận là mình giỏi nhất.

Thật ra thì trước đây (chả nhớ lúc nào) bọn "đàn em" của anh Quảng có vào forum lol và khẩu chiến với mọi người rất hăng say để bảo vệ Bé Khỏe Ăn Vạ :lick: Họ còn bảo ai mà chê Bé Khỏe thì người đó là "1/x mùa" lol Còn sau này thì chả bik mấy anh ấy còn vào ko :emlaugh:

P/s: mấy anh í còn bảo là "chó cứ sủa đoàn người cứ đi" :crying: Thế mới bít mấy anh í trình độ văn hóa rất là cao :glare:

tokyolinux
01-07-2009, 20:20
Dù các bạn có nói gì bkis vẫn cứ phát triển, lý do là như sau:
1. Thông tin internet giờ nhanh và mạnh nhất, nếu phát tán một tin ảnh hưởng đến uy tín của một cơ quan tổ chức hay một chế độ điều đó là vô cùng nguy hại, ai có công chặn được các thông tin có hại cho họ thì họ sẽ phải bảo vệ kẻ đó, ví dụ thằng Tàu, nó có đội ngũ phản ứng đặc biệt của chính phủ Tàu dưới danh nghĩa một cty bảo mật tư nhân, chuyên chống lại việc phát tán thông tin có hại cho sự tồn tại của chính phủ và cộng sản Tàu.
2. Ở VN trình độ tiếp cận công nghệ của người dân đã lên khá cao, đặc biệt là học sinh, sinh viên. nếu để cho thế hệ trẻ tương lai đất nước tiếp cận các thông tin "XẤU" và có "HẠI" như thế không tốt chút nào.
Kết luận, bkis vẫn sẽ phát triến bất chấp sự phản đối của các bạn.

luatchoi
23-07-2009, 02:49
Hôm trước em down BKAVfree từ www.bkav.com.vn, server Miền Bắc. Thử dùng chung với AVG --> lúc bật lên AVG báo ngay có worm backdoor.PoisonIvy gì đó từ bkav. Có ai giải thích hộ mình được không?
Đây là ảnh chụp desktop:

http://i131.photobucket.com/albums/p301/phuongbigbig/VirusBKAV.jpg

Mình đọc thấy mấy người NN test và bình luận về BKAV đây này, họ tìm thấy mấy loại viruses đi kèm

http://www.wilderssecurity.com/showthread.php?t=226833

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Bạn load up cái BKAV đó lên trang web

http://www.virustotal.com

xem kết quả test thế nào?

Phần dưới này là kết quả test do một bạn tải BHome2420 lên VirusTotal hôm nay:

---------------------------------------------------------------------
Em hổng cao thủ nhưng em gửi lên kết quả đây nè, các bác cao thủ giải thích cho bà con nghe kết quả này giùm.

---------------------------------------------------------------------------
File BHome2420.exe received on 2009.07.23 04:38:39 (UTC)
...

Antivirus Version Last Update Result
a-squared 4.5.0.24 2009.07.23 PHISH.FraudTool.BachKhoa.A!IK
AhnLab-V3 5.0.0.2 2009.07.22 -
AntiVir 7.9.0.222 2009.07.22 PCK/Telock
Antiy-AVL 2.0.3.7 2009.07.22 -
Authentium 5.1.2.4 2009.07.23 -
Avast 4.8.1335.0 2009.07.22 -
AVG 8.5.0.387 2009.07.22 -
BitDefender 7.2 2009.07.23 -
CAT-QuickHeal 10.00 2009.07.22 -
ClamAV 0.94.1 2009.07.23 -
Comodo 1739 2009.07.23 -
DrWeb 5.0.0.12182 2009.07.23 Trojan.PWS.Gamania.origin
eSafe 7.0.17.0 2009.07.21 Suspicious File
eTrust-Vet 31.6.6634 2009.07.22 -
F-Prot 4.4.4.56 2009.07.22 -
F-Secure 8.0.14470.0 2009.07.23 -
Fortinet 3.120.0.0 2009.07.23 -
GData 19 2009.07.23 -
Ikarus T3.1.1.64.0 2009.07.23 PHISH.FraudTool.BachKhoa.A
Jiangmin 11.0.800 2009.07.22 -
K7AntiVirus 7.10.799 2009.07.22 -
Kaspersky 7.0.0.125 2009.07.23 -
McAfee 5684 2009.07.22 -
McAfee+Artemis 5684 2009.07.22 -
McAfee-GW-Edition 6.8.5 2009.07.22 Packer.Telock
Microsoft 1.4903 2009.07.22 -
NOD32 4268 2009.07.23 -
Norman 6.01.09 2009.07.22 W32/FakeAV.Q!genr
nProtect 2009.1.8.0 2009.07.23 -
PCTools 4.4.2.0 2009.07.22 -
Prevx 3.0 2009.07.23 -
Rising 21.39.30.00 2009.07.23 -
Sophos 4.44.0 2009.07.23 -
Sunbelt 3.2.1858.2 2009.07.22 -
Symantec 1.4.4.12 2009.07.23 -
TheHacker 6.3.4.3.372 2009.07.23 -
TrendMicro 8.950.0.1094 2009.07.22 -
VBA32 3.12.10.9 2009.07.23 -
ViRobot 2009.7.23.1848 2009.07.23 -
VirusBuster 4.6.5.0 2009.07.22 -

Additional information
File size: 23497216 bytes
MD5...: 03896bf1d11bd2dc26bb7417d0f64d0b
SHA1..: 1fe0fe5dda073d0ec726a8f580bd38e72b07385d
SHA256: 317c4e59d590d36663488b6db3420ae6a6574eaa313d58e7af f03cdcd92c7858
ssdeep: 393216:mNQ1zE6cxVPPKPlcUxZzBGwrBSJuSlH9oIyHhxp7WKq JmkKDZy1wl/jgu
SlH9:mi1zE6e0cUBMumdoJHVcJmnewdEumd

PEiD..: -
TrID..: File type identification
Win32 Executable Generic (68.0%)
Generic Win/DOS Executable (15.9%)
DOS Executable Generic (15.9%)
Autodesk FLIC Image File (extensions: flc, fli, cel) (0.0%)
PEInfo: -
PDFiD.: -
RDS...: NSRL Reference Data Set
-
packers (Kaspersky): TeLock
packers (F-Prot): TeLock

Có phải máy của em bị Vius hay BKAV có chứa virus ạ?????
.
Tôi không phải chuyên gia về viruses, em hỏi các chuyên gia trên diễn đàn này xem ý kiến của họ thế nào.
Có 1 cái topic về BKAV ở trên chương mục CNTT em có thể công bố kết quả này và hỏi thêm.
Tôi xin phép bình sơ lược theo cái tôi đoán:

Virus Total da scan file BHome2420.exe e gửi, họ liệt kê tất cả các kết quả các chương trình phần mềm chống virus trên thế giới được sử dụng để làm việc này và kết quả tìm được:

Qua đây ta thấy sản phẩm BHome2420.exe chứa quá nhiều "rác độc".

Muốn biết máy em có virus hay ko e cần tải khoảng 3 loại AV khác nhau về và quét lần lượt xem thế nào.

Các anh em khác cho ý kiến nhé.........

haiyen09
25-07-2009, 19:00
Nếu đúng thì BKIS tệ quá. Mà đề nghị các chuyên gia của diễn đàn mình họp lại phân tích vụ này, làm cho rõ ràng.

cavang125
25-07-2009, 20:41
BKAV lại lên thớt nữa rồi, hình như BKAV, BKIS , NTQ ko dc chào đón ở ddth...
tháng này bị băm khá nhiều..

NDL
25-07-2009, 21:38
Cái ddth này để chống đối bác Tử Quảng thôi ---> đấy là kinh nghiệm em học được và chả có giá trị gì cả! Buồn chỉ làm Tử Quảng thểm nổi.

Mình đọc thấy mấy người NN test và bình luận về BKAV đây này, họ tìm thấy mấy loại viruses đi kèm

http://www.wilderssecurity.com/showthread.php?t=226833

Bạn load up cái BKAV đó lên trang web

http://www.virustotal.com

xem kết quả test thế nào?

Phần dưới này là kết quả test do một bạn tải BHome2420 lên VirusTotal hôm nay:

Em hổng cao thủ nhưng em gửi lên kết quả đây nè, các bác cao thủ giải thích cho bà con nghe kết quả này giùm.

File BHome2420.exe received on 2009.07.23 04:38:39 (UTC)
...

AhnLab-V3 5.0.0.2 2009.07.22 -
AntiVir 7.9.0.222 2009.07.22 PCK/Telock
Antiy-AVL 2.0.3.7 2009.07.22 -
Authentium 5.1.2.4 2009.07.23 -
Avast 4.8.1335.0 2009.07.22 -
AVG 8.5.0.387 2009.07.22 -
BitDefender 7.2 2009.07.23 -
CAT-QuickHeal 10.00 2009.07.22 -
ClamAV 0.94.1 2009.07.23 -
Comodo 1739 2009.07.23 -
eTrust-Vet 31.6.6634 2009.07.22 -
F-Prot 4.4.4.56 2009.07.22 -
F-Secure 8.0.14470.0 2009.07.23 -
Fortinet 3.120.0.0 2009.07.23 -
GData 19 2009.07.23 -
Jiangmin 11.0.800 2009.07.22 -
K7AntiVirus 7.10.799 2009.07.22 -
Kaspersky 7.0.0.125 2009.07.23 -
McAfee 5684 2009.07.22 -
McAfee+Artemis 5684 2009.07.22 -
McAfee-GW-Edition 6.8.5 2009.07.22 Packer.Telock
Microsoft 1.4903 2009.07.22 -
NOD32 4268 2009.07.23 -
nProtect 2009.1.8.0 2009.07.23 -
PCTools 4.4.2.0 2009.07.22 -
Prevx 3.0 2009.07.23 -
Rising 21.39.30.00 2009.07.23 -
Sophos 4.44.0 2009.07.23 -
Sunbelt 3.2.1858.2 2009.07.22 -
Symantec 1.4.4.12 2009.07.23 -
TheHacker 6.3.4.3.372 2009.07.23 -
TrendMicro 8.950.0.1094 2009.07.22 -
VBA32 3.12.10.9 2009.07.23 -
ViRobot 2009.7.23.1848 2009.07.23 -
VirusBuster 4.6.5.0 2009.07.22 -

Additional information
File size: 23497216 bytes
MD5...: 03896bf1d11bd2dc26bb7417d0f64d0b
SHA1..: 1fe0fe5dda073d0ec726a8f580bd38e72b07385d
SHA256: 317c4e59d590d36663488b6db3420ae6a6574eaa313d58e7af f03cdcd92c7858
ssdeep: 393216:mNQ1zE6cxVPPKPlcUxZzBGwrBSJuSlH9oIyHhxp7WKq JmkKDZy1wl/jgu
SlH9:mi1zE6e0cUBMumdoJHVcJmnewdEumd

PEiD..: -
TrID..: File type identification
Win32 Executable Generic (68.0%)
Generic Win/DOS Executable (15.9%)
DOS Executable Generic (15.9%)
Autodesk FLIC Image File (extensions: flc, fli, cel) (0.0%)
PEInfo: -
PDFiD.: -
RDS...: NSRL Reference Data Set
-
packers (Kaspersky): TeLock
packers (F-Prot): TeLock

Có phải máy của em bị Vius hay BKAV có chứa virus ạ?????
.
Tôi không phải chuyên gia về viruses, em hỏi các chuyên gia trên diễn đàn này xem ý kiến của họ thế nào.
Có 1 cái topic về BKAV ở trên chương mục CNTT em có thể công bố kết quả này và hỏi thêm.
Tôi xin phép bình sơ lược theo cái tôi đoán:

Virus Total da scan file BHome2420.exe e gửi, họ liệt kê tất cả các kết quả các chương trình phần mềm chống virus trên thế giới được sử dụng để làm việc này và kết quả tìm được:

Qua đây ta thấy sản phẩm BHome2420.exe chứa quá nhiều "rác độc".

Muốn biết máy em có virus hay ko e cần tải khoảng 3 loại AV khác nhau về và quét lần lượt xem thế nào.

Các anh em khác cho ý kiến nhé.........

--------------------------------------------------------------------
@luatchoi: bác nên trích dẫn cho đến nơi đén chốn tông trọng bản quyền, nếu cứ thế này thì mỗi khi chửi Tử Quảng không tôn trọng luật bác nên tự vả vào mồm mình đi! " Một nửa cái bánh mỳ là một nửa cái bánh mỳ, một nửa sự thật không phải là sự thật"! Làm người phải biết kiềm chế, bác chỉ biết vào đây xả... thôi hả bác?

chimboica
26-07-2009, 15:26
Bkav chứa virus lành tính các bạn ạ, ko sao đâu, để đôi khi cần mà tấn công ngược lại những server tình nghi giống như vụ rùm beng gần đây nhất liên quan đến kr và us.

cavang125
26-07-2009, 16:15
cái đó gọi là vacin àh ??:emlaugh::lick::lick::w00t:

bluesky1612
26-07-2009, 19:44
Chiều nay đi photocopy ở cửa hàng quen, chủ cửa hàng than thở "Hôm trước cài BKAV, nó báo diệt mấy trăm con virus, xong khởi động lại quét tiếp cũng ra mấy trăm con virus", he he, e cài ngay cho bác ấy cái avira.

singcang
26-07-2009, 20:03
BKAV theo tớ ko phải là chương trình , mà gọi là tiện ích :)

thongdoanvan
26-07-2009, 20:14
Hồi trước có dùng bkav. Thấy nó nhẹ và chạy nhanh thiệt. Nhưng sau đó thấy nó diệt được rất nhiều Virus. Cữ ngỡ là máy nhiều virus quá. Sau đó khởi động lại máy, thì cái Window của mình đã phải đi. Tức quá liền cài lại máy, thử lại lần nữa xem sao. Lần này vẫn dùng Bkav và lại thấy Bkav diệt được rất nhiều Virus. Rồi mình Reset lại máy, và lại thấy cái Window bị hỏng. Thế là kết luận ông Bkav này là nguyên nhân. Từ đó đến nay cũng không dùng nó nữa.

kidkid1985
26-07-2009, 21:00

steppe1890
28-07-2009, 21:45
bkav này chuối cả buồng.Ngay` xưa( thời còn gà mờ) dùng bkav khởi động win cái là chay ngay ma` ram co' 128M. Bay h` ram la` 512M(cùi óa).Lau ko cài bkav dùng thửi lại cái khởi động win 5' mới đc.
nặng ac lun.tốt nhất là ko dùng bkav.dùng kis là tốt nhất hơi nagj 1 chut' cung~ chay vô tư :D

haithanhleminh
28-07-2009, 22:34
Thấy ai đó nói "Còn dùng BKAV là còn mù về vi tính..." em thấy đúng quá.
Trước kia em là dân kỹ thuật máy tính, từ những năm 2000 đã dùng BKAV for DOS để cài cho các công ty, văn phòng, nhà ga, cá nhân,...Túm lại ngày đó thì cũng thấy BKAV có ích khi diệt virus Boot. Nhưng càng về sau này, em càng nhận thấy thằng đó chẳng được cái tích sự gì ngoài thông báo hàng tá virus, thông báo đã diệt được, quét lại lần nữa, lại phát hiện và diệt hàng tá virus,... cứ repeat như thế. Hơn nữa, em còn nhớ rất rõ vào năm 2001 em cài BKAV cho phòng máy kế toán của bến xe Gia Lâm. Khi đó kế toán họ làm chủ yếu bằng Excel, họ có 1 file excel cứ tích cóp của các bảng lương tính ra cũng khoảng 4 năm và để trên các sheet. Ngoài ra họ còn có tích hợp vào đó 1 số Macro để tiện cho tính toán. Nhưng khi anh BKAV nhà ta quét thấy Macro trên file đó là báo có virus liền, em tiện tay chọn xoá thế là teo luôn các bác ạ, bị họ nói cho một trận. Em thử theo dõi đến bây giờ BKAV vẫn vậy, cứ thấy có Macro trong các file trong bộ Office là báo virus, không cần biết cái Macro đó có lợi hay có hại!
Hôm vừa rồi một anh làm ở Bưu điện có nhờ cài lại giúp con laptop, anh ấy bảo có mua thẻ BKAV Pro và bảo cài luôn vào máy. Sau khi cài HĐH và các Drivers cho máy, em cài thằng BKAV đó vào quét thì.... Ôi, dính 11 con virus Bkav thông báo và diệt sạch.
Tưởng diệt được thế thì OK rồi, khởi động lại máy, Bkav lại quét và lại báo có 11 chú virus! Em nghi ngờ nhìn vào danh sách các file bị nhiễm. Tá hoả các bác ạ, đó là 11 file .htm có trong thư mục Help của Bkav. Em mới thử mở các file này ra ở dạng text để đọc code của nó thì chẳng thấy gì, vậy mà Bkav cứ báo có virus trong đó.
Em bực quá ghost lại máy 1 lần nữa, cài Avast pro trước, quét không thấy có con nào. Sau đó lại cài Bkav và quét bằng Avast ==> cũng không báo có virus nhưng khi dùng Bkav để quét, em lại giật mình vì thông báo của nó: Máy lại dính 11 chú trong file .htm của thư mục Help! Bó tay các bác ạ.
Bực mình quá em mới dùng chương trình "BB FlashBack Express 2 Recorder" ghi lại và em đang chuyển sang dạng .mpg đưa lên youtube cho các bác chiêm ngưỡng với tiêu đề "Bkav ăn vạ", các bác đợi nhé.

caimongs
30-07-2009, 23:12
hâha cứ nhắc đến BKAV là y như rằng.... =)) haiz

chimboica
31-07-2009, 00:04
Mình cũng không dùng nhưng khách hàng mình vẫn dùng, mình cũng muốn dùng lắm nhưng nó bị các Anti virus khác tiêu diệt hoặc nó làm cho máy tính có màn hình xanh lè phải giữ nút Power 1 hồi lâu hoặc tháo pin ra rồi lắp lại để khởi động tiếp hoặc làm hỏng System Restore nếu FS là FAT32

spammailxxx
31-07-2009, 12:41
Thấy ai đó nói "Còn dùng BKAV là còn mù về vi tính..." em thấy đúng quá.
Trước kia em là dân kỹ thuật máy tính, từ những năm 2000 đã dùng BKAV for DOS để cài cho các công ty, văn phòng, nhà ga, cá nhân,...Túm lại ngày đó thì cũng thấy BKAV có ích khi diệt virus Boot. Nhưng càng về sau này, em càng nhận thấy thằng đó chẳng được cái tích sự gì ngoài thông báo hàng tá virus, thông báo đã diệt được, quét lại lần nữa, lại phát hiện và diệt hàng tá virus,... cứ repeat như thế. Hơn nữa, em còn nhớ rất rõ vào năm 2001 em cài BKAV cho phòng máy kế toán của bến xe Gia Lâm. Khi đó kế toán họ làm chủ yếu bằng Excel, họ có 1 file excel cứ tích cóp của các bảng lương tính ra cũng khoảng 4 năm và để trên các sheet. Ngoài ra họ còn có tích hợp vào đó 1 số Macro để tiện cho tính toán. Nhưng khi anh BKAV nhà ta quét thấy Macro trên file đó là báo có virus liền, em tiện tay chọn xoá thế là teo luôn các bác ạ, bị họ nói cho một trận. Em thử theo dõi đến bây giờ BKAV vẫn vậy, cứ thấy có Macro trong các file trong bộ Office là báo virus, không cần biết cái Macro đó có lợi hay có hại!
Hôm vừa rồi một anh làm ở Bưu điện có nhờ cài lại giúp con laptop, anh ấy bảo có mua thẻ BKAV Pro và bảo cài luôn vào máy. Sau khi cài HĐH và các Drivers cho máy, em cài thằng BKAV đó vào quét thì.... Ôi, dính 11 con virus Bkav thông báo và diệt sạch.
Tưởng diệt được thế thì OK rồi, khởi động lại máy, Bkav lại quét và lại báo có 11 chú virus! Em nghi ngờ nhìn vào danh sách các file bị nhiễm. Tá hoả các bác ạ, đó là 11 file .htm có trong thư mục Help của Bkav. Em mới thử mở các file này ra ở dạng text để đọc code của nó thì chẳng thấy gì, vậy mà Bkav cứ báo có virus trong đó.
Em bực quá ghost lại máy 1 lần nữa, cài Avast pro trước, quét không thấy có con nào. Sau đó lại cài Bkav và quét bằng Avast ==> cũng không báo có virus nhưng khi dùng Bkav để quét, em lại giật mình vì thông báo của nó: Máy lại dính 11 chú trong file .htm của thư mục Help! Bó tay các bác ạ.
Bực mình quá em mới dùng chương trình "BB FlashBack Express 2 Recorder" ghi lại và em đang chuyển sang dạng .mpg đưa lên youtube cho các bác chiêm ngưỡng với tiêu đề "Bkav ăn vạ", các bác đợi nhé.

Câu chuyện của bác này thật ly kỳ và hấp dẫn. Đang đợi tác phẩm của bác để chiêm ngưỡng. Nhanh lên nhé!

deltaforcevnn
31-07-2009, 12:58
cũng từng xài BKAV và cũng đã có so sánh giữa Free + Pro thì Pro ăn vạ còn free scan kém nhưng vẫn diệt đc 1 ít và chia tay nó năm 2006:D

pyra
02-08-2009, 14:19
Nhắc đến Bkav làm mình nhớ đến D32 của chú Trương Minh Nhật Quang. Chương trình ấy với mình là tuyệt nhất ở VN. Chính BKIS đã đè bẹp D32 bằng hàng loạt boom tấn. Hận BKIS lắm lắm

Tôi cũng nhớ anh D32 như bạn vậy.

Nói hay lắm. Dân IT thì khồn nên để ý đến tuoi tac.

mathlabour
04-08-2009, 21:00
BKAV thì mình dùng rồi , giận bác Quảng lắm lắm phải remove đi mà remove đi có vài em file nó cứ lỳ không chịu đi
nói chung là bác Quảng muốn đọ sức với virus thì nên học thêm ;;)
em nói thật mát lòng các bác admin đừng ban em nhé

dongluu
04-08-2009, 22:22
Mình xài Avira thì nó diệt luôn file BKAV của AQ luôn vì trong đó chứa virus độc hại, khiếp!!! ai không tin down về rồi thử

haithanhleminh
05-08-2009, 21:51
Như đã hứa, em đã chuyển thành file .flv để các bác xem. Tuy nhiên, xem ở máy nhà thì nét, không hiểu sao chuyển lên youtube nó mờ quá, không nhìn rõ chữ để các bác chiêm ngưỡng Bkav ăn vạ thế nào.
Đây là link để xem
http://www.youtube.com/watch?v=U3s-8fuN4Sk

vuhoangbg
05-08-2009, 23:34
Mình đang dùng bkav ban quyền thấy rất ổn.Là người việt nên dùng hàng việt và ủng hộ hàng việt, Tin học cung như muôn mặt lĩnh vực khác người việt đang dần khẳng định sức mạnh của mình.dù sao có thêm nhìu nhìu bác Quảng là tốt rồi. virut thì luôn đi trước phàn mềm diệt thường đi sau, dĩ nhiên ta phải cho họ thời gian chứ. Hãy nói người việt dùng hàng việt, Tuy nhiên Bác Quảng nhà ta cần phải mạnh hơn nữa, thua xa các đàn anh trên thế giới như avat,antivirut...

tungdll
05-08-2009, 23:48
Tôi không đánh giá cao sản phẩm của BKIS, bản thân tôi đang phải dùng eOffice + văn bản. Có một số khó chịu:
+ Khởi động máy mà để eOffice autostart thì thôi rồi, gọi là máy RAM kém là dump ngay.
+ Bản thân eOffice là mail (ko thể sánh với LotusNotes) nên "điều hành" đến khổ, suốt ngày xóa thư SPAM :D. Chặn lên chặn xuống nên thư chỉ có đi là successed, còn đến thì thằng nào bị đánh SPAM thì đừng hòng nhé. Vì vậy, giao dịch ah, chỉ nội bộ domain đó thôi nhá. Mấy lần chửi oan đối tác vì bọn nó cứ bảo gửi đi gửi lại mà vẫn ko thấy mail đâu cả.
+ Về cái văn bản (xưa nghe nói luồng lạch ghê lắm :D nhưng xem thì ôi), mỗi khi có thay đổi tí teo lại "Đồng ý câp nhật phiên bản mới", có khi 1 ngày vài lần.
Nói túm lại, chỉ mở khi muốn gọi ai đó mà ko gọi được điện thoại thôi.
Bản thân tôi là IT nên cũng ko thóai khỏi đánh giá những sản phẩm không thể gọi là quốc gia được.

martindoan
06-08-2009, 08:09
Thấy anh em thắc mắc quá nên mình trích một mail mà BKAV đã support cho mình từ năm ngoái. Chắc cũng có ít người thắc mắc hơn về BKAV...

từ Bach Khoa Anti Virus <bkav@bkav.com.vn>
tới
ngày 14:13 Ngày 07 tháng 8 năm 2008
chủ đề Re: Thac mac

Chào anh,

Cảm ơn anh đã gửi thư Bkav,

Để giải đáp thắc mắc của anh tôi có thể giải thích cho anh như sau :

- Dung lượng Bkav : Do trước đây tốc độ đường truyền Internet tại Việt Nam còn thấp, Trung tâm an ninh mạng Bkis đã phải nén Bkav lại để có dung lượng nhỏ, giúp mọi người tiện lợi trong việc tải về, giảm chi phí Internet cho người sử dụng. Việc này có thể kiểm chứng bằng cách đem Bkav giải nén sẽ thấy kích thước thật lên tới gần 50MB. Việc nén lại như vậy là để tốt cho người sử dụng, nhưng với sự phân biệt "nội", "ngoại" thì điều này lại bị coi là điểm yếu của Bkav.

- Virus nội và ngoại : Có người cho rằng cứ virus nào mà Bkav diệt được mà phần mềm diệt virus của nước ngoài không diệt được thì ắt đó là virus "nội"!. Thực tế hoàn toàn không phải vậy. Năm 2007, chúng tôi cập nhật hơn 7000 họ virus mới xuất hiện tại Việt Nam, trong đó chỉ có 14 họ virus là virus "nội" (có xuất xứ từ Việt Nam), còn lại là các virus có xuất xứ từ nước ngoài, như: Mỹ, Trung Quốc, Ucraina, Nga, Tây Ban Nha... Như vậy, virus "nội" chỉ chiếm có 2 phần nghìn, hầu như không đáng kể. Gần đây hơn, trong tháng 3 vừa qua chúng tôi đã cập nhật 1400 họ virus, trong đó không hề có virus “nội”. Câu trả lời đã rõ, tuy nhiên tại sao lại có những quan điểm như vậy? đó chính là sự phân biệt đối xử giữa các sản phẩm "nội" và "ngoại", một số người cho rằng sản phẩm của Việt Nam thì không thể tốt bằng của nước ngoài. Bkav đang nỗ lực để thay đổi được cách thức nhìn nhận về 1 sản phẩm diệt virus của người Việt.

- Diệt virus ảo : Nguyên nhân dẫn đến Bkav báo virus nhưng không diệt là do những tác động sau :

+) Trên một máy tính người sử dụng dùng cả 2 chương trình diệt virus (Ảnh hưởng xung đột lẫn nhau dẫn đến tình trạng không diệt được virus)

+) Người sử dụng dùng Hệ điều hành XP thì chưa tắt chức năng System Restore (Để tắt chức năng này vào link sau http://www.bkav.com.vn/home/default.aspx?Noidung=hotrokhachhang tại đây có Hướng dẫn cách tắt chức năng của WinXP, Vista và Win Me)

dongluu
06-08-2009, 08:21
Uả sao BKIS trả lời chuyên nghiệp thế, đúng là bọn lừa đảo rất công phu, chỉ lừa được mấy người hem biết gì chứ đi lừa dân trong nghề thì quá đáng lắm đó BKIS ơi

hoang_khuong
06-08-2009, 08:34
Thấy anh em thắc mắc quá nên mình trích một mail mà BKAV đã support cho mình từ năm ngoái. Chắc cũng có ít người thắc mắc hơn về BKAV...

- Diệt virus ảo : Nguyên nhân dẫn đến Bkav báo virus nhưng không diệt là do những tác động sau :

+) Trên một máy tính người sử dụng dùng cả 2 chương trình diệt virus (Ảnh hưởng xung đột lẫn nhau dẫn đến tình trạng không diệt được virus)

+) Người sử dụng dùng Hệ điều hành XP thì chưa tắt chức năng System Restore (Để tắt chức năng này vào link sau http://www.bkav.com.vn/home/default.aspx?Noidung=hotrokhachhang tại đây có Hướng dẫn cách tắt chức năng của WinXP, Vista và Win Me)

Thứ nhất, với cách giải thích này thì chỉ có dân không biết gì về tin học mới tin. Giờ biểu chú supporter đó giải thích kĩ ra rằng xung đột thế nào dám chú đó cũng không biết, chỉ trả lời chung chung không thuyết phục.

Thứ hai, chưa thấy một chương trình nào yêu cầu phải tắt chức năng System restore như BKAV.

Tôi từng chỉ cài duy nhất BKAV lên máy cũng như đã tắt chức năng system restore nhưng kết quả cũng chẳng khả quan hơn bao nhiêu. Lần duy nhất trong đời tôi phải mất uy tín khi đi sửa máy cho người ta là do "công" của BKAV Home. Đã diệt, đã diệt, nói như tụng kinh để rồi người ta mang máy về số virus còn nhiều hơn.

Thêm cái tội ngốn RAM, bản Home đã ngốn, mới bữa nọ qua nhà đứa bạn thấy dùng bản Pro, nhìn qua thấy tốn khoảng gần 200MB. Mà tôi nhớ việc này đã được anh em lên tiếng nhiều lần nhưng hơn năm nay BKIS vẫn không hề có ý thức về việc nâng cấp, sửa lỗi phần mềm mà chỉ lo "nổ".

Một phần mềm với chừng ấy lỗi (quét virus không sạch, tốn RAM, báo cáo láo, đòi tắt system restore, công tác nâng cấp, cải thiện yếu kém...) mà vẫn tự tin "nổ" khắp trong ngoài nước thì tôi chịu, không thể bằng Mr Quảng được.

VietnameseBomber
06-08-2009, 09:51
"Ngoài ra họ còn có tích hợp vào đó 1 số Macro để tiện cho tính toán. Nhưng khi anh BKAV nhà ta quét thấy Macro trên file đó là báo có virus liền, em tiện tay chọn xoá thế là teo luôn các bác ạ, bị họ nói cho một trận. Em thử theo dõi đến bây giờ BKAV vẫn vậy, cứ thấy có Macro trong các file trong bộ Office là báo virus, không cần biết cái Macro đó có lợi hay có hại!"

Thật ra thì BKAV không cần thiết sử dụng chức năng này. Đồng ý rằng Macro virus đã từng hoành hành khủng khiếp vào đầu thập niên 90, nhưng với sự hỗ trợ của Micrsoft (Security Level) thì người dùng có thể tự định đoạt "số phận" của mình. Và không một phần mềm diệt virus nào trên thế giới có thể đọc một code bất kỳ mà biết nó có hại hay không! Có hại với người này nhưng lại là tiện ích của người kia thì sao? Việc bạn bị mất file Excel đó là do sự bất cẩn của chính bạn, không phải lỗi tại ai, bản thân bạn thường xuyên mở file excel đó, sử dụng nó, thiết kế nó hàng ngày mà lại diệt nó ngay khi có thông báo, nói thẳng ra là bạn cũng chẳng hiểu gì về virus này nên diệt đại, BKAV thông báo như vậy chỉ là để bạn biết rằng trong file Excel đó có Macro, và ai cũng biết là Macro đã bị MS chặn từ phiên bản Office 16.0 rồi. Nên nhớ: nếu vr macro mà tấn công thì chỉ trong 1h là tất cả tệp Office của máy bạn nhiễm hết, chứ ko phải có một cái đâu.

Giả sử nó là Virus thiệt, mà BKAV ko thông báo thì bạn là bảo "đồ dỏm, có Macro trong mà không cảnh báo người ta trước".

Tôi và nhiều người từng sử dụng BKAV pro cách đây vài năm và chưa bao giờ bị trường hợp "11 files" như bạn.

"BKAV thì mình dùng rồi , giận bác Quảng lắm lắm phải remove đi mà remove đi có vài em file nó cứ lỳ không chịu đi
nói chung là bác Quảng muốn đọ sức với virus thì nên học thêm ;
em nói thật mát lòng các bác admin đừng ban em nhé "

Chính bạn là người cần học hỏi thêm. Bạn có biết một virus pro (mà thường thì ngày nay toàn pro) nó sẽ không bao giờ tự kích hoạt khi tự boot máy bằng cách chép vào Startup hay Registry, nó chạy ké với một Service nào đó của WINDOWS, rất tinh vi, thậm chí là cả Service Theme để bảo đảm nó sẽ không thể bị diệt vì nó vẫn còn chạy. Tôi đoán là ai cũng biết.

Bạn cứ thử chạy một chương trình rồi xóa nó coi, xem xóa được không?

Câu hỏi đặt ra là: Tại sao thông báo diệt rồi mà khởi động lại vẫn còn?

Virus không ngừng lây lan từ con Virus mẹ, và con Virus mẹ thì luôn luôn được kích hoạt và chạy cùng WINDOWS để không thể bị xoá, các file nó lây có thể được phân tích mã nhị phân và diệt vì nó không chạy nhưng nên nhớ: con virus thật sự vẫn luôn chạy khi bạn bị nhiễm virus. Đó là lý do tại sao người ta khuyên bản khởi động trong Safe Mode để bảo đảm Virus mẹ không bị kích hoạt (nhưng giờ Safe Mode cũng chẳng là gì). Chính vì thế, diệt xong thì con Virus mẹ lại chép ra, diệt rồi nó chép ra, nhiệm vụ của bạn là phải stop nó trước khi diệt.

Tại sao BKAV không xử con Vr cầm đầu trước ?

Vì tắt nó thì WINDOWS shutdown ngay, ví dụ cơ bản nhất là con UserInit đấy.

Diệt Virus là còn phụ thuộc vào ý thức người dùng, chỉ có gà mới bật lên là diệt, chẳng biết cách phòng chống hay kiến thức về virus thì còn lâu mới diệt nổi.

Nếu so sánh giá của BKAV so với các pm diệt vr bản quyền trên thế giới thì quá rẻ, sao các bác không tự thú thật là khi xài pm diệt virus ngoại thì toàn xài đồ không có bản quyền (?).

=====> Việc "BKAV ăn vạ" thì phải đổi thành "Người dùng ăn vạ" mới đúng.
Chúng ta phải ủng hộ và đi cùng BKAV trong những lúc còn nhiều khó khăn và lỗi, phải góp ý thực tiễn và chân thành để họ hoàn thiện phần mềm. Đừng chỉ biết chỉ trích họ, tôi xài BKAV home mà 4 năm rồi không biết đến mùi bị nhiễm virus là gì mặc dù máy tính Online.

BKAV không thể so sánh với những soft KAs, KIS, AVAT, MC,... nhưng điều quan trọng là bạn phải biết cách diệt virus chứ không phải là đổ lỗi cho người khác.

nên nhớ mấy Soft nước ngoài cũng nhiều lỗi mà các bạn không biết đấy, ngốn ram thì phải biết rồi, không tin thì lên các diễn đàn tin học nước ngoài mà xem.

AkuVn
06-08-2009, 10:12
Nói chung là giờ BKIS không được dân ITVN đón nhận lắm!

LCVanzZz
06-08-2009, 14:44
e thì ko có í kiến... chỉ nhớ hồi xưa mới mua máy, cài BKAV quét dc vài em virus... reset -> màn hình xanh chết chóc....
lần thứ 2, lần thứ 3, lần n... rồi phát hiện ra là BKAV. Từ đó ko quan tâm :|

haithanhleminh
06-08-2009, 14:45
"Ngoài ra họ còn có tích hợp vào đó 1 số Macro để tiện cho tính toán. Nhưng khi anh BKAV nhà ta quét thấy Macro trên file đó là báo có virus liền, em tiện tay chọn xoá thế là teo luôn các bác ạ, bị họ nói cho một trận. Em thử theo dõi đến bây giờ BKAV vẫn vậy, cứ thấy có Macro trong các file trong bộ Office là báo virus, không cần biết cái Macro đó có lợi hay có hại!"

Thật ra thì BKAV không cần thiết sử dụng chức năng này. Đồng ý rằng Macro virus đã từng hoành hành khủng khiếp vào đầu thập niên 90, nhưng với sự hỗ trợ của Micrsoft (Security Level) thì người dùng có thể tự định đoạt "số phận" của mình. Và không một phần mềm diệt virus nào trên thế giới có thể đọc một code bất kỳ mà biết nó có hại hay không! Có hại với người này nhưng lại là tiện ích của người kia thì sao? Việc bạn bị mất file Excel đó là do sự bất cẩn của chính bạn, không phải lỗi tại ai, bản thân bạn thường xuyên mở file excel đó, sử dụng nó, thiết kế nó hàng ngày mà lại diệt nó ngay khi có thông báo, nói thẳng ra là bạn cũng chẳng hiểu gì về virus này nên diệt đại, BKAV thông báo như vậy chỉ là để bạn biết rằng trong file Excel đó có Macro, và ai cũng biết là Macro đã bị MS chặn từ phiên bản Office 16.0 rồi. Nên nhớ: nếu vr macro mà tấn công thì chỉ trong 1h là tất cả tệp Office của máy bạn nhiễm hết, chứ ko phải có một cái đâu.

Giả sử nó là Virus thiệt, mà BKAV ko thông báo thì bạn là bảo "đồ dỏm, có Macro trong mà không cảnh báo người ta trước".

Tôi và nhiều người từng sử dụng BKAV pro cách đây vài năm và chưa bao giờ bị trường hợp "11 files" như bạn.

"BKAV thì mình dùng rồi , giận bác Quảng lắm lắm phải remove đi mà remove đi có vài em file nó cứ lỳ không chịu đi

Chính bạn là người cần học hỏi thêm. Bạn có biết một virus pro (mà thường thì ngày nay toàn pro) nó sẽ không bao giờ tự kích hoạt khi tự boot máy bằng cách chép vào Startup hay Registry, nó chạy ké với một Service nào đó của WINDOWS, rất tinh vi, thậm chí là cả Service Theme để bảo đảm nó sẽ không thể bị diệt vì nó vẫn còn chạy. Tôi đoán là ai cũng biết.

Virus không ngừng lây lan từ con Virus mẹ, và con Virus mẹ thì luôn luôn được kích hoạt và chạy cùng WINDOWS để không thể bị xoá, các file nó lây có thể được phân tích mã nhị phân và diệt vì nó không chạy nhưng nên nhớ: con virus thật sự vẫn luôn chạy khi bạn bị nhiễm virus. Đó là lý do tại sao người ta khuyên bản khởi động trong Safe Mode để bảo đảm Virus mẹ không bị kích hoạt (nhưng giờ Safe Mode cũng chẳng là gì). Chính vì thế, diệt xong thì con Virus mẹ lại chép ra, diệt rồi nó chép ra, nhiệm vụ của bạn là phải stop nó trước khi diệt.

Diệt Virus là còn phụ thuộc vào ý thức người dùng, chỉ có gà mới bật lên là diệt, chẳng biết cách phòng chống hay kiến thức về virus thì còn lâu mới diệt nổi.

Nếu so sánh giá của BKAV so với các pm diệt vr bản quyền trên thế giới thì quá rẻ, sao các bác không tự thú thật là khi xài pm diệt virus ngoại thì toàn xài đồ không có bản quyền (?).

=====> Việc "BKAV ăn vạ" thì phải đổi thành "Người dùng ăn vạ" mới đúng.
Chúng ta phải ủng hộ và đi cùng BKAV trong những lúc còn nhiều khó khăn và lỗi, phải góp ý thực tiễn và chân thành để họ hoàn thiện phần mềm. Đừng chỉ biết chỉ trích họ, tôi xài BKAV home mà 4 năm rồi không biết đến mùi bị nhiễm virus là gì mặc dù máy tính Online.

BKAV không thể so sánh với những soft KAs, KIS, AVAT, MC,... nhưng điều quan trọng là bạn phải biết cách diệt virus chứ không phải là đổ lỗi cho người khác.

nên nhớ mấy Soft nước ngoài cũng nhiều lỗi mà các bạn không biết đấy, ngốn ram thì phải biết rồi, không tin thì lên các diễn đàn tin học nước ngoài mà xem.

Hố hố hố :p
Anh em xem kìa, lại có một nick mới, lại lên tiếng với những từ ngữ nghe thật :p.

...Và không một phần mềm diệt virus nào trên thế giới có thể đọc một code bất kỳ mà biết nó có hại hay không! Có hại với người này nhưng lại là tiện ích của người kia thì sao?

Hay chưa kìa, một chương trình diệt virus mà không phân tích được "Mã độc" hay không độc, có hại hay không có hại????? heheheheh, nghe mà cười ra nước mắt. Có cần chứng minh không pro? Bản thân tôi tích hợp được rất nhiều Macro phục vụ cho công việc trong Excel, tôi dùng Avast, Bit, Kas, chưa khi nào quét là nó lên tiếng có Virus Macro trong file đó cả, ngoại trừ Bkav!

Cái này thì Bkav ngu (à thôi, nói stupid) phải biết. Đã biết là có "virus mẹ" được chạy cùng HĐH, không thể bị xóa, vậy mà vẫn thông báo diệt được hết, diệt được hết, n con phát hiện được và n con đã được diệt. hehehehhe, thông báo đó để làm gì vậy? Để làm hàng à? Để lừa người không biết gì à? Sao không thông báo là có n con virus và đã diệt được n con virus, nhưng các bác ơi, chưa diệt được tận gốc đâu, vẫn còn con mẹ của nó, con mẹ virus này nó có thể đẻ bất cứ lúc nào. Vậy nên xin các bác đừng diệt nữa, diệt cũng không ăn thua đâu. Phải diệt bằng cách khác đi,...
Thông báo thế xem nào, xem có hay hơn không, chứ thông báo cái kiểu làm hàng thế kia để người ta chửi cho vào mũi ấy à.
Nếu là chương trình diệt virus thật sự, bao giờ nó cũng test bộ nhớ, kiểm tra các service đang chạy, các file hệ thống,... nếu có nghi ngờ có service nào chạy không đúng, trong bộ nhớ có chứa virus thì nó sẽ ngừng ngay. Rồi nhắc nhở đặt schedule để khởi động và quét ở chế độ an toàn.
Còn Bkav thì sao? Cứ quét và thông báo có n virus đã phát hiện được và n virus đã được diệt. Thật nực cười.
Tôi cũng là dân Bách khoa ra, cũng không dùng Bkav mà cũng không ghét gì Bkav, nhưng cái thái độ bảo thủ ấy thì thật là ghét quá. Còn đừng hỏi vì sao lại không dùng, ai cũng muốn dùng cái tốt cả, Bkav chưa tốt bằng các AntiVirus khác nên điều tất nhiên là tôi sẽ không lựa chọn. Còn tôi cũng muốn ca ngợi hàng Việt nam lắm chứ, nhưng cũng phải có gì đó để ca ngợi, chứ cái kiểu con hát mẹ khen hay thì....xỉu.

Bây giờ mới để ý, tham gia diễn đàn từ hơn 4 năm nay mà mới có 11 bài. Híc, xí hổ quá! Sorry các mem nhé!
Thực ra cũng không phải vì lười, mà trước kia em tham gia ở diendantinhoc.com cũng viết nhiều bài lắm, tham gia nhiệt tình lắm. Nhưng từ khi bị sập đến nay, buồn quá chẳng có hứng thú mà tham gia post bài nữa, thỉnh thoảng vẫn test thử cái link đó nhưng vẫn tắt ngủm, buồn ghê!

trakimanhminh
06-08-2009, 15:20
"

Hic, BKAV mà rẻ ư, nghe thật là mắc cười, không phải ai cũng gà đâu, các phần mềm nổi tiếng như KIS, Bit defender đều có mặt ở VN với giá có bản quyền đều thấp hơn BKAV Pro nhé. Chi tiết bản giá ra sao thì cứ lên các công ty Hoàn Long hay Phong Vũ down về rùi biết.
Bro này có vẻ bảo vệ BKAV nhiệt tình quá nhỉ....

Dicky_Ng
06-08-2009, 16:04

Một số cơ quan Nhà nước, có nhiều nhân viên đâu rành về vi tính, đối với họ, phần mềm nào dễ xài thì xài... Mà dễ xài thì chỉ có BKAV...
Hùi xưa mần IT, cũng nhìu người yêu cầu tui cài BKAV cho họ lắm chứ... Bất đắc dĩ cả... :emlaugh:

maychan1987
06-08-2009, 16:04
VietnameseBomber không phải là người của BKIS thì tôi đi đầu xuống đất. VietnameseBomber nói cũng có phần đúng, nhưng cái câu "tôi xài BKAV home mà 4 năm rồi không biết đến mùi bị nhiễm virus là gì mặc dù máy tính Online" thì là chém gió rồi.

banmai_ty
06-08-2009, 16:11
Bomber đã vào cuộc đề nghị mọi người tránh xa.
@VietnameseBomber: Chỉ lừa được gà thôi chứ ko lừa được anh em trong ddth này đâu.

mo dung phuc
06-08-2009, 16:45
cái nick là đủ nói lên nhiều điều rồi còn gì :))

hoang_khuong
06-08-2009, 16:49

Người ta nói là nói khi gỡ BKAV ra khỏi máy kìa bạn, chứ không phải nói việc BKAV quét virus.

LongTTH
06-08-2009, 16:49
1. Cái này gọi là ít chiếm bộ nhớ, chạy nền mà chiếm chừng này RAM hả ?
Có cần tui up luôn mấy cái dung lượng bộ nhớ sử dụng của các chương trình AV khác lên đây để so sánh không ?
2. Ai nói BKAV rẻ thì nhìn cái này coi :
Cột cuối là giá tiền VND x 1000, chụp từ đơn giá download ngày 5 tháng 8 2009 tại http://www.hoanlongcomputer.com/aboutus/home.php

3. Tại sao remove BKAV lại không sạch, lúc nào cũng để lại 1 cục, giữ chỗ à ? Nếu biện hộ là cài sâu vào nhân thì tại sao không phát hành 1 chương trình chuyên dùng để tháo BKAV giống như Norton ấy.
4. Tìm thấy n virus – Diệt được n virus . n-n=0 Tại sao quét tiếp virus vẫn còn ? BKAV không tìm ra “virus mẹ” nằm chỗ nào à ? vậy thì cái gì gọi là thông minh ?

@VietnameseBomber: Chỉ lừa được gà thôi chứ ko lừa được anh em trong ddth này đâu.
Nghe 2 lần đủ chưa, nói năng có lý chút, tụi này không ngu đâu.

Tôi là người rất thích dùng macro đây, và tôi dùng Kaspersky có bản quyền, chưa bao giờ được thông báo là macro mình tạo ra là virus cả, vậy mà lúc mượn máy đứa bạn soạn bài thì lại bị. thích bằng chứng thì reply đó rồi tôi về up ảnh lên cho coi.

nếu như vậy thì BKAV thông minh chỗ nào?

BKAV làm ra cho Pro dùng thôi à, ví dụ 1 chị nội trợ mua máy về chỉ dùng Yahoo lâu lâu nói chuyện với con trai đi du học cũng phải đi học CNTT nữa hả http://vnsharing.net/forum/images/img/smile/dam.gif

coi lại bảng giá ở trên.
hay thích cãi là BKAV free còn mấy cái kia thu phí http://img.zing.vn/diendan/fimg/images/smilies/fs/16.gif

Việc "BKAV ăn vạ" thì phải đổi thành "Người dùng ăn vạ" mới đúng.

Tụi này không biết còn bạn Bomber biết cách diệt virus hả, Pro quá, bạn vui lòng viết vài dòng hướng dẫn cách diệt virus với BKAV được không ?
ngốn RAM hả, nói thử coi, cái nào chạy nền chiếm >120 MB RAM giống BKAV ?
tôi cũng tham gia nhiều diễn đàn nước ngoài đây mà chưa thấy ai ca cẩm KAV, BIT, NAV nhiều như BKAV cả. tưởng tụi này ngu nên đem diễn đàn nước ngoài ra đây hù hả http://vnsharing.net/forum/images/img/smile/dam.gif

vuhoangnghia
06-08-2009, 18:12
Chờ đợi BKAV 2009 ra đời sẽ giải quyết được các thiếu sót, bổ sung nhiều chức năng mới (khoảng tháng 9 này).

dongluu
06-08-2009, 19:17
Bọn ngu dốt BKIS chỉ thích nổ cho sướng miệng thôi chứ có khi nào ra 1 cái chương trình đàng hoàng đâu, thích xài thì CMC đi kìa, cũng là hàng việt đó, BKIS khoái hạ thấp KIS với BIT lắm nên bây h bị cư dân mạng coi thường khi so sánh với CMC thì lại la làng lên là do CMC nhúng tay, tui xài CMC nè, đơn giản nó Pro hơn BKAV giẻ rách cũng như bản quyền miễn phí đối với người dùng MegaVNN, bọn BKIS nghe cho rõ nhé, không phải ai cũng ngu để cho bọn bây nói gì thì nói đâu nhé

maychan1987
06-08-2009, 19:27
BKIS cũng pro mới vào được đó bạn, toàn là dân công nghệ thông tin của đại học bách khoa không pro mới là. Vấn đề là dân mình thích sài free lên chưa biết được tính năng của cái trả tiền thế nào.

babylearnit
06-08-2009, 19:55
@maychan1987: mấy bản DC32, CMC, Avast, Avira, AVG free mà sao vẫn hoạt động tốt nhỉ?

ps: bạn lên học phân biệt giữa chữ lờ cao và chữ lờ thấp nhé! :emlaugh:

dongluu
06-08-2009, 20:08
BKIS cũng pro mới vào được đó bạn, toàn là dân công nghệ thông tin của đại học bách khoa không pro mới là. Vấn đề là dân mình thích sài free lên chưa biết được tính năng của cái trả tiền thế nào.

Nghĩ sao vậy, trên diễn đàn này có biết bao nhiêu người xài bản Pro rồi nên mới nói thế, thật ra bản Pro cũng chỉ là cái giẻ rách thôi chứ có ra cái gì đâu, bọn BKIS thì sao cứ để chương trình như .... người ta, mấy thằng free khác còn tốt gấp mấy chục lần bản Pro của BKIS đó

vuhoangnghia
06-08-2009, 21:07
BKIS khoái hạ thấp KIS với BIT lắm nên bây h bị cư dân mạng coi thường khi so sánh với CMC thì lại la làng lên là do CMC nhúng tay

Ông bạn đào đâu ra thông tin BKIS la làng lên là do CMC nhúng tay./.

hoang_khuong
06-08-2009, 21:30
Chờ đợi BKAV 2009 ra đời sẽ giải quyết được các thiếu sót, bổ sung nhiều chức năng mới (khoảng tháng 9 này).

Hy vọng là như vậy để tui còn có thể có thêm niềm tự hào về 1 phần mềm Việt.

maychan1987
06-08-2009, 21:44
BKIS có khi sửa cả cái giao diện cho nó prô. =))

zeroboo
06-08-2009, 21:48
:D em là người tiêu dùng, cái bkav 2009 mà ok thì xài, ko ok thì phang

dh613
06-08-2009, 21:52
sao lại cãi nhau vậy mọi người ?
có gì bức xúc wa thì kìm nén lại, mọi việc thì sẽ có thời gian trả lời cho bạn.
vậy nên hãy cho BKIS thên thời gian để chứng tỏ mình đi mọi người.

heatduong
07-08-2009, 09:56
Bkav càng ngày càng chán! Vậy mà l6n trang web của nó coi! Cac gợi gì mà lắm thế! Mà sự thật thì chì chỉ đáng vứt đi!
Đổi sang dung Avira đi bạn!
À, bkav nè, down đi! http://south.bkav.com.vn/BHome2455.exe

maithangbs
07-08-2009, 10:49
Như đã hứa, em đã chuyển thành file .flv để các bác xem. Tuy nhiên, xem ở máy nhà thì nét, không hiểu sao chuyển lên youtube nó mờ quá, không nhìn rõ chữ để các bác chiêm ngưỡng Bkav ăn vạ thế nào.
Đây là link để xem
Xem cái video clip này mà chết cười.
Máy ở cơ quan tớ xài là máy share nên mấy thằng cứ cài BKAV vào máy tớ, bực quá cuối cùng phải dùng Group Police chặn lại mới hết.

XekoChaien
07-08-2009, 10:57
Bkav đang tuyển người này, có cao thủ nào ddth vẫn đang thất nghiệp thì đây là cơ hội đấy:

Muốn chửi bới gì người ta thì sao không có bạn nào thử lên nộp đơn và ngó xem trụ sở của người ta thế nào, khách hàng của người ta ra làm sao ?

Xem mức lương, tính sơ sơ trung bình 3T một support, 500 support thì sẽ là 1,5 tỷ tiền lương 1 tháng.

http://www.bkav.com.vn/tin_tuc_noi_bat/24/07/2009/2/2377/

Tuyển 70 nhân viên kỹ thuật và nhân viên chăm sóc khách hàng
10:33:42, 24/07/2009
Để mở rộng dịch vụ hỗ trợ khách hàng BkavPro có bản quyền (có thẻ BkavPro), chúng tôi đang có nhu cầu tìm kiếm ứng viên có năng lực vào các vị trí Nhân viên kỹ thuật (Nam) và Nhân viên chăm sóc khách hàng BkavPro (Nữ).

Thông tin thêm: Một số hình ảnh Bkav Contact Center

Nhân viên kỹ thuật hỗ trợ khách hàng qua điên thoại, email

Một góc Trung tâm chăm sóc khách hàng Bkav Contact Center

Nhân viên Chăm sóc khách hàng BkavPro đang gọi điện hỏi thăm tình hình sử dụng BkavPro của khách hàng

Một góc làm việc Trung tâm Chăm sóc khách hàng Bkav Contact Center

longvnit
07-08-2009, 11:10
Hình này tớ nghi bọn nó ghép quá. Bà con nhìn mà xem :D

vuhoangnghia
07-08-2009, 11:32
Trung tam Bkav ContactCenter
tới tôi

Chào bạn,

Cảm ơn bạn đã tin dùng và quan tâm tới phần mềm diệt virus Bkav.

Cũng như bạn nói và qua các phương tiện thông tin đại chúng mà bạn biết, Bkav2009 chuẩn bị được ra đời và sẽ đến với người dùng trong thời gian gần nhất, và thời điểm đó cũng là một thời điểm rất đặc biệt và có ý nghĩa.(Vì lý do an toàn bảo mật thông tin nên tạm thời chúng tôi chưa nói rõ cho bạn thời điểm ra đời của Bkav2009). Bạn hãy để ý trên các phương tiện thông tin để bắt gặp sự kiện này sớm nhất (sẽ rất ý nghĩa nếu bạn là người đầu tiên được chiêm ngưỡng và sử dụng Bkav2009 đấy).

Chắc chắn cả chúng tôi, mọi người dùng Bkav trong đó có bạn sẽ rất háo hức chờ đợi sự kiện này. Và chúng tôi tin chắc rằng bạn sẽ rất hài lòng và tin tưởng vào Bkav2009 về tính năng kỹ thuật cũng như giao diện.
================================================== ==
Trên đây là thư mình được hỗ trợ khi hỏi về thời gian ra bản BKAV 2009
Theo mình thấy thì BKAV hỗ trợ người dùng rất tốt, trả lời thư nhanh chóng, mình đang chờ BKAV 2009 để down đây :)

heatduong
07-08-2009, 12:01
Hãy chuyển sang xài phần mềm Bkav không có chữ "B" ở đầu nào!

laothan
07-08-2009, 12:14
"....Thật ra thì BKAV không cần thiết sử dụng chức năng này... BKAV thông báo như vậy chỉ là để bạn biết rằng trong file Excel đó có Macro,
==> không cần chức năng này (xóa macro)

.....

.....

===> BKAV không diệt được (ngay cả safe mode)==> người dùng phải biết cách diệt vidzút :phải tìm được Service nào nhiểm và tìm cách xử nó rồi mới chạy BKAV (làm chi nữa ??)

===> chưa chắc à !

....BKAV không thể so sánh với những soft KAs, KIS, AVAT, MC,...

===> đương nhiên !

nhưng điều quan trọng là bạn phải biết cách diệt virus chứ không phải là đổ lỗi cho người khác.

===> "bạn phải biết cách diệt virus"

=========>>>> "túm lại": vậy dùng BKAV để làm cái gì ????????

banmai_ty
07-08-2009, 12:16
tới tôi

Chào bạn,

Cũng như bạn nói và qua các phương tiện thông tin đại chúng mà bạn biết, Bkav2009 chuẩn bị được ra đời và sẽ đến với người dùng trong thời gian gần nhất, và thời điểm đó cũng là một thời điểm rất đặc biệt và có ý nghĩa.(Vì lý do an toàn bảo mật thông tin nên tạm thời chúng tôi chưa nói rõ cho bạn thời điểm ra đời của Bkav2009). Bạn hãy để ý trên các phương tiện thông tin để bắt gặp sự kiện này sớm nhất (sẽ rất ý nghĩa nếu bạn là người đầu tiên được chiêm ngưỡng và sử dụng Bkav2009 đấy).

Chắc chắn cả chúng tôi, mọi người dùng Bkav trong đó có bạn sẽ rất háo hức chờ đợi sự kiện này. Và chúng tôi tin chắc rằng bạn sẽ rất hài lòng và tin tưởng vào Bkav2009 về tính năng kỹ thuật cũng như giao diện.
================================================== ==
Trên đây là thư mình được hỗ trợ khi hỏi về thời gian ra bản BKAV 2009
Theo mình thấy thì BKAV hỗ trợ người dùng rất tốt, trả lời thư nhanh chóng, mình đang chờ BKAV 2009 để down đây :)

Vậy à, thế thì bạn cứ chờ đi nhé còn mình thì ko.
người ta bảo hy vọng nhiều thì thất vọng bấy nhiêu thôi.
Chúc bạn sẽ ko phải thất vọng vì những gì mà bạn đang phải chờ đợi.
à mà bạn nhớ mua bản Pro có bản quyền nhé thấy họ bảo rẻ lắm đó.
bạn hãy mua bản quyền để ủng hộ bác ấy.

hoang_khuong
07-08-2009, 14:09
tới tôi

Chào bạn,

Tớ đoán chắc là vào ngày 2/9 đó mà. Cứ làm như tung ra sớm là sẽ bị anh em hacker lao vào bẻ khóa vậy ! lol

kira2010
07-08-2009, 14:33
bó chiếu
bác nào quởn quởn cài WIN xong rồi cài BKAV cho nó diệt đi, bữa down bản home về cho nó quét. Tưởng sao, IDM - OFFICE gì gì đấy cho đến cả IE và Windows Media của MS cũng đi sạch. Đến phát nản, phải cài lại máy.
Khỏi nói cũng biết ..... xài free của nc ngoài ngon hơn nhiều - bản free

vandungws
07-08-2009, 14:41
Nói về diệt macro, bkav phải goi PM virusMacro4 (down trên 911.com.vn) bằng sư phụ. Nó diệt rất hay.

Còn bkav thì em sợ lắm, cả ngày ngồi viết macro thì bị nó del mất. Mất toi công sức.

POLL : phần mềm nào diệt vius yếu nhất do member DDTH đánh giá:

http://ddth.com/showthread.php?t=291153

install
07-08-2009, 14:44
bung nén setup gì mà lòi ra cái file bkav2006 :emlaugh:
đội ngũ pro ko fix đc hay sao ấy nhỉ lol
bkavpro(300k) vs avg(free)(ví dụ) thì ai cũng hiểu chỉ 1 bộ phận không hiểu

VietnameseBomber
07-08-2009, 21:04
Khổ quá, ai đó làm dùm tớ một phần mềm diệt Virus pro cái nào.
Cứ tranh cãi mãi làm chi, ai làm được một cái soft mà chỉ cần diệt được 1 con virus gọn gẽ thôi, giơ tay, tớ xin sửa lại bài viết ngay keke.

Pro là chỉ phê phán khi dư sức làm được. Không làm được thì không nên gáy ò ó o kẻo bà con chê cười. Chỉ nên góp ý thôi.

Xin lỗi vì ko nêu trích dẫn, nhưng bác nào bảo BKAV hay nói cách khác là GV+SV ĐH BK Hà Nội "ngu" thế nhỉ? Xin lỗi nhé, nói về ngành CNTT của ĐH BK HN thì đầu vào khỏi chê rồi, bác vào được không? Hay là chỉ biết vài kiến thức IT mèo cào rồi bày đặt lên giọng đàn anh ơ đây, dùng từ là phải có văn hoá, đừng lợi dụng diễn đàn của chung để phát ngôn lung tung. Dám mà gặp bác Quảng lên tiếng coi, xem dám không?

Thú thật là em xài cả Ngoại cả Việt nhưng ngoại cũng chả diệt nổi nữa, chứ nói gì Việt. Chỉ được cái Ngoại nó được đầu tư nhiều tiền bạc hơn thôi. Trí tuệ thì chưa biết ai hơn ai đâu.

Mấy bác cứ tự cho mình là programmer pro chứ cứ thử vào văn phòng High Tech của BKIS làm việc 1 hôm là ... ngỏm, mấy bữa sau về nhà méc mẹ ngay.

Em thấy BKAV diệt hiệu quả, phân tích mã nhị phân rồi làm sạch file hơn là cứ quarantine rồi không khởi động được như thằng Norton. BKAV còn nhiều yếu điểm và đang chỉnh sửa ngày càng phù hợp hơn.

CÒn câu hỏi : Dùng BKAV để làm gì? Thì cứ giả sử 1 ngày nọ không còn một pm diệt Vr nào khác ngoại trừ BKAV, bác hoặc dùng BKAV hoặc lấy tay xóa file nào nghi ngờ. Rồi xem dùng BKAV để làm gì?

Gà mà cứ đòi gáy.

laothan
07-08-2009, 21:28
CÒn câu hỏi : Dùng BKAV để làm gì? Thì cứ giả sử 1 ngày nọ không còn một pm diệt Vr nào khác ngoại trừ BKAV, bác hoặc dùng BKAV hoặc lấy tay xóa file nào nghi ngờ. Rồi xem dùng BKAV để làm gì?

Đây là lý của bạn để thảo luận hả ??

Gà mà cứ đòi gáy.

Bạn đưa ra lập luận -> tôi đưa ra ý kiến của tôi đối với lập luận của bạn, tôi chưa chê ai.
Tôi không biết bạn tuổi tác và trình độ ntn, bạn cũng không biết tôi. Chúng ta lên diễn đàng là để tranh luận các vấn đề, tôi tranh luận với bạn tức là tôi coi trọng bạn và những ý kiến của bạn, nhưng bạn lại gọi người này người kia là gà này gà nọ nên tôi lại nghĩ: ừ, đúng là mình gà thật, mình đánh giá nhằm bạn VietnameseBomber rồi.

LCVanzZz
07-08-2009, 21:44
ặc khách hàng, người dùng thì có quyền nhận xét góp ý. cũng muốn tốt thôi. ko tiếp thu mà còn chửi ng` ta gà :|

hoang_khuong
07-08-2009, 22:56
Cứ tranh cãi mãi làm chi, ai làm được một cái soft mà chỉ cần diệt được 1 con virus gọn gẽ thôi, giơ tay, tớ xin sửa lại bài viết ngay keke.

Pro là chỉ phê phán khi dư sức làm được. Không làm được thì không nên gáy ò ó o kẻo bà con chê cười. Chỉ nên góp ý thôi.

Tôi ghét nhất cái lí lẽ tầm phào này. Bạn ăn tô phở không ngon, bác chê và ông bán phở thách bạn nấu được như ổng, bạn nấu được không ? Bạn không nấu được vậy bạn có quyền chê ổng không ?

Thế nào là góp ý và chê ? Tôi thấy thực ra khi đánh giá 1 sản phẩm thì ngoài khen ra chỉ có chê thôi. Góp ý là 1 mỹ từ lịch sự trong trường hợp này. Nhưng có lẽ nó phù hợp với những hãng nào tôn trọng quyền lợi khách hàng bằng việc chịu tiếp thu ý kiến và nâng cấp phần mềm thôi. Còn BKIS thì sao, chỉ mỗi cái việc đơn giản là tên của phần mềm mà cũng không sửa cho đàng hoàng (lúc BKAV 2006, lúc BKAV 2008) dù đã được anh em ý kiến rất nhiều thì nói gì đến việc nâng cấp phần mềm

Thôi, không nói nữa kẻo lại bị "trảm" vì tội spam. Giờ để ráng coi BKAV 2009 hoành tráng cỡ nào mới có ý kiến tiếp lol

xpvuol
07-08-2009, 23:17
Đây là link để xem
Bác đưa cả cái file video lên cũng chẳng có tác dụng gì đâu, rồi sẽ có mấy a nào đó bảo rằng cái màn hình của bác mới cái HDH thôi sao mà có nhiều chương trình thế, rồi họ sẽ nói win của bác không có bản quyền cho nên BKAV không chịu trách nhiệm, hoặc ngay chính cái chương trình avast đã gây nên lỗi đó... Nhiều lý do lắm :w00t:

siêu_nhân_v1khoa
07-08-2009, 23:34
Đây là link để xem

Trời ơi, máy của bạn này bị nhiễm Vetor rồi (các AV khác hay đặt tên là Virut, riêng bác Bkav chơi tên riêng là Vetor).
Tình huống này là Bkav trên máy bạn (cập nhật 10/04/2009) chưa cập nhật biến thể Vetor kia rồi. Bạn cập nhật lại Bkav, khởi động lại và cho quét là ngon ngay thôi.
Vetor là virus lây file .exe, đồng thời cũng chèn mã độc vào các file .html trên máy. Biến thể Vetor thì nhiều nhưng đoạn mã độc chèn vào file .html thì gần như rất ít thay đổi gây nên tình trạng này cho các AVs.

Bạn mở file html ra không thấy mã độc của virus đâu đơn giản là vì Bkav đã diệt nó rồi. Bạn thử "Tắt - Tự cảnh báo" rồi mở sẽ thấy mã độc ngay.

lekhanhvinh
08-08-2009, 00:18

Xin lỗi vì ko nêu trích dẫn, nhưng bác nào bảo BKAV hay nói cách khác là GV+SV ĐH BK Hà Nội "ngu" thế nhỉ? Xin lỗi nhé, nói về ngành CNTT của ĐH BK HN thì đầu vào khỏi chê rồi, bác vào được không? Hay là chỉ biết vài kiến thức IT mèo cào rồi bày đặt lên giọng đàn anh ơ đây, dùng từ là phải có văn hoá, đừng lợi dụng diễn đàn của chung để phát ngôn lung tung. Dám mà gặp bác Quảng lên tiếng coi, xem dám không?

Thú thật là em xài cả Ngoại cả Việt nhưng ngoại cũng chả diệt nổi nữa, chứ nói gì Việt. Chỉ được cái Ngoại nó được đầu tư nhiều tiền bạc hơn thôi. Trí tuệ thì chưa biết ai hơn ai đâu.

Mấy bác cứ tự cho mình là programmer pro chứ cứ thử vào văn phòng High Tech của BKIS làm việc 1 hôm là ... ngỏm, mấy bữa sau về nhà méc mẹ ngay.

Em thấy BKAV diệt hiệu quả, phân tích mã nhị phân rồi làm sạch file hơn là cứ quarantine rồi không khởi động được như thằng Norton. BKAV còn nhiều yếu điểm và đang chỉnh sửa ngày càng phù hợp hơn.

Gà mà cứ đòi gáy.

1. Cả cuộc đời bạn không bao giờ chê 1 thứ gì sao? Ví dụ bạn có chê 1 bộ phim không hay? (nếu có bạn có thể làm được 1 bộ phim không?). Hay có bao giờ bạn chê hệ điều hành windows chạy chậm...(bạn có khả năng viết được hệ điều hành sao?). Bạn có đọc tin BKIS chê hệ thống kiểm tra chất lượng antivirus của thế giới là lỗi thời, vậy họ có tạo ra được 1 phương thức đánh giá sản phẩm antivirus hay chưa? Tại sao họ lại có quyền chê?Họ nổ rằng sẽ đi Geneva trong VB2009 conference sẽ đề xuất 1 phương thức để kiểm tra chất lượng antivirus nhưng ...nhưng họ chỉ nổ

http://www.virusbtn.com/conference/vb2009/programme/index

2. Vậy ai là gà gáy, BKIS với cái BKAV Pro tàn tệ?

3. Vậy bạn làm việc trong đó rồi hả? Chụp vài tấm hình trong đó cho tụi này sáng mắt? Nghe nói thì ghê lắm, BKAV PRO chỉ có vậy từ lâu rồi, code có sẳn, mỗi lần build chỉ thêm vào 1 chút tiêu đường, để nó bự ra mà không làm được cái gì.

4. quarantine dùng để kiểm soát những file bị lây nhiễm, cho người dùng có thể kiểm soát hoặc động của virus trong hệ thống, nó chỉ là 1 tùy trọn - 1 tiện ích có lợi. BKAV đã không có cái này, bày đặt nói "phân tích binary", không phải so sánh CRC file của file hế thống trong windows, thấy khác cái trong lúc khởi động cài đề lên sao?

5. Trên thế giới có bao nhiêu trường giỏi nhưng mà họ cũng không dám nói là sinh viên họ điều là xuất sắc nhất đâu. Con đường học tập còn tùy vào nhiều thứ, không phải là người giỏi mới vào trường giỏi. Nếu có cơ hội gập Nguyễn Tử Quảng mình sẽ nói, đừng lo.

6. Không có ai nói trí tuệ người Việt Nam thua trí tuệ của người nước ngoài Mình cảm thấy chán cách lập luận này rồi, khi kết luận 1 cái gì đó, chúng ta cần coi nhiều khía cạnh, chẳng lẻ 1 cái antivirus nhỏ nhoi đã đủ kết luận về 1 đất nước, cái fan hâm mộ của BKIS cứ nói rằng những người không ủng hộ BKAV, chê BKAV là coi thường trí tuệ Việt Nam, là không có tử hào dân tộc, nếu chỉ có cái BKAV và cái BKIS mà có thể đại diện cho trí tuệ Việt Nam, thì người Việt Nam còn gì để có thể gọi mình là Con Rồng Cháu Tiên? Chẳng lẻ trí tuệ Việt Nam là BKAV, là BKIS?

7. Không có BKAV thì có CMC lo gì

laothan
08-08-2009, 01:17
....Hay là chỉ biết vài kiến thức IT mèo cào rồi bày đặt lên giọng đàn anh ơ đây, dùng từ là phải có văn hoá, đừng lợi dụng diễn đàn của chung để phát ngôn lung tung. Dám mà gặp bác Quảng lên tiếng coi, xem dám không?

Trình IT của tui thì tui nhận thấy cũng "cào cào" được ít thôi,vì thấy nghành tin học nó rộng quá,nhiều quá mà lại thay đổi luôn.Mỗi người có 1 lĩnh vực riêng,hướng đi riêng. 1 bạn chuyên nghiên cứu phát triển phần mềm bắt đi quảng trị và xử lý sự cố mạng thì có mà tự vẫn...nên chẳng có ai nói là tui vô đối cả,ngay cả trong 1 chuyên nghành.

Bạn nói phải tắt service này nọ v.v... thì tôi dám cá với bạn là có những người tiếp úc với máy tính gần chục năm, thao tác các phần mềm văn phòng "trên cả tuyệt vời" nhưng chưa bao giờ biết cái service mà bạn nói là cái quái gì hết. Và nếu gặp họ (tui nghĩ là khá nhiều đấy)bạn trình bày quy trình diệt vidzút khi dùng BKAV như trên thì tôi chắc 100% là họ chạy mất dép.

Về virus cũng vậy, anh Quảng có thâm niên nghiên cứu lâu như vậy thì đương nhiên phải hiểu biết hơn những người nghiên cứu ở lĩnh vực khác và ngược lại. Còn bắt virus bằng tay thì cũng không phải không có người làm đc đâu bạn.

Gặp nhau nói cái gì nhỉ?? anh làm ra sản phẩm -> tui sử dụng-> tui thấy không hài lòng thì tui phản ứng mà chả cần biết bác dịch ngược dịch xuôi gì ráo.

Còn nếu có dip và bạn thu xếp đc cho tui gặp bác Quảng thì tui cám ơn, trước là để ôn lại cái thời yên bình mới chỉ có mỗi chương trình chống virus ATV trên dĩa mềm 360Kb,có mỗi loại f-virus,rồi lọ mọ với mấy cuốn sách của Ngô Anh Vũ, Peter Norton,...và sau là góp ý về BKAV !

haithanhleminh
08-08-2009, 08:14
Trời ơi, máy của bạn này bị nhiễm Vetor rồi (các AV khác hay đặt tên là Virut, riêng bác Bkav chơi tên riêng là Vetor).
Tình huống này là Bkav trên máy bạn (cập nhật 10/04/2009) chưa cập nhật biến thể Vetor kia rồi. Bạn cập nhật lại Bkav, khởi động lại và cho quét là ngon ngay thôi.
Vetor là virus lây file .exe, đồng thời cũng chèn mã độc vào các file .html trên máy. Biến thể Vetor thì nhiều nhưng đoạn mã độc chèn vào file .html thì gần như rất ít thay đổi gây nên tình trạng này cho các AVs.

Bạn mở file html ra không thấy mã độc của virus đâu đơn giản là vì Bkav đã diệt nó rồi. Bạn thử "Tắt - Tự cảnh báo" rồi mở sẽ thấy mã độc ngay.

Có lẽ hình ảnh mờ nên bác chưa xem được hết nội dung.
Em capture cái video đó cách đây khoảng 4 tháng rồi, ngày quét cũng chính là ngày update mới nhất phiên bản quét của BKAV và Avast.
Còn cái vụ Bkav quét virus khỏi file .htm đó rồi nên không nhìn thấy nữa thì bác nghĩ sai rồi. Em mở file đó ra sau lần quét thứ 2, em còn tìm trên ổ đĩa xem có bao nhiêu file .htm ( 60 file tất cả) để xem code, xem tất cả đến khoảng 20 file .htm xem có mã độc không, kết quả cũng như file chitietE.htm mà em đã cho vào đoạn clip. Vậy tại sao có 60 file .htm tất cả mà chỉ có 11 file .htm ở thư mục BKAV2006\HELP bị nhiễm, còn các file khác không nhiễm?
Sau đó em còn quét thêm rất nhiều lần, lần nào quét BKAV cũng báo có 11 chú ở 11 file .htm trong thư mục BKAV2006\HELP, vậy thì nó diệt lúc nào?
Vì tiện theo dõi nên em để show cái code file .htm ở cuối clip, chứ thực ra em đã capture nó ngay từ lúc đầu đấy.
Có thể là em chưa biết hết về cách phòng và diệt virus nhưng kinh nghiệm làm kỹ thuật máy tính thì cũng tính đến ~ 10 năm rồi đấy, học Assembly và viết code từ 1996, bây giờ công việc không liên quan nên quên nhiều nhưng không có nghĩa là không nhận ra máy tính có vấn đề gì đang xảy ra.

A.K.A.Y
08-08-2009, 12:38
Các bác cãi nhau với thằng VietnameseBomber làm gì cho tốn thời giờ. Nick nó có chữ bomb là biết đệ của ai rồi.

Ngỏm là cái chắc. Chui vào kho bomb ko bị banh xác mới là lạ nha. Hữu xạ tự nhiên hương, đâu cần phải nổ mạnh như vậy đâu cưng.

embetapdoc
08-08-2009, 14:45
Đề nghị admin nên tạo thêm mục BKAV để tập hợp tát cả các bài viết về BKAV vào một mối tiện cho bà con tham khảo

chuducbinh
08-08-2009, 17:05
Nghe giang hồ đồn có BKAV2009 bản beta rồi mà kiếm link download khó quá . Có bác nào có không up lên test thử cái nào

tiennet2007
09-08-2009, 19:15
khônng có chương trình diệt virus nào tốt cả, nó chỉ tốt khi ta phòng và diệt đúng cách, mới đây mình bị con trojan nó đánh sập BKAV Home luôn rồi vô tình chính BKAV Home vừa quét vừa lây lan luôn làm mình chóng cả mặt gần cả trăm nghìn con. Lúc đầu chỉ vài trăm con, sau khi quét thì lượng virus tăng thêm lên. Đúng như các bác nói, phải có update trên BKAV home thì đỡ biết mấy .

manwhofind09
09-08-2009, 20:20
khônng có chương trình diệt virus nào tốt cả, nó chỉ tốt khi ta phòng và diệt đúng cách, mới đây mình bị con trojan nó đánh sập BKAV Home luôn rồi vô tình chính BKAV Home vừa quét vừa lây lan luôn làm mình chóng cả mặt gần cả trăm nghìn con. Lúc đầu chỉ vài trăm con, sau khi quét thì lượng virus tăng thêm lên. Đúng như các bác nói, phải có update trên BKAV home thì đỡ biết mấy .

Trời ơi , Bkav home vô địch thiên hạ mà pé còn chê thì biết xài cái gì

Thôi vào đây đăng ký xài đỡ Avast home edition 1 năm cho đỡ đi
http://www.avast.com/eng/home-registration.php

Xài thêm cái này cho máy chạy nhanh hơn chút
http://www.auslogics.com/en/downloads/boost-speed/4/boost-speed-setup.exe
key:
name : Softexia
Seri : 74DE-BC70-C975-2AEC-CBAF-E202-E0CE-2865-A9E4

install
10-08-2009, 09:37
Xin lỗi vì ko nêu trích dẫn, nhưng bác nào bảo BKAV hay nói cách khác là GV+SV ĐH BK Hà Nội "ngu" thế nhỉ?
làm j có mà nêu trích dẫn
từ xưa tới nay chỉ có người chê bkav ngu chứ ko chê a.quảng với các gv+sv bách khoa ngu nghen
đọc hiểu chứ đừng xuyên tạc ý của người ta

N.D.L
10-08-2009, 10:47
Nói gì thì nói chứ em vẫn thấy BKAV được nhiều người yêu quý và sử dụng nhiều hơn bất kể AV nào ở Việt nam ợ- Cía này là theo đánh giá về mặt kinh tế thuần túy các bác đừng lý sự kiểu cái bọn dùng BKAV là không phải dân IT

vngreetings
10-08-2009, 11:39
Nói gì thì nói chứ em vẫn thấy BKAV được nhiều người yêu quý và sử dụng nhiều hơn bất kể AV nào ở Việt nam ợ- Cía này là theo đánh giá về mặt kinh tế thuần túy các bác đừng lý sự kiểu cái bọn dùng BKAV là không phải dân IT

Nói câu này với dân mù tin học thì được

Cuccu123
10-08-2009, 11:58
Chủ đề này cũ quá rồi các Bác sang bên này mà ném đá: http://ddth.com/showthread.php?p=1780956#post1780956

N.D.L
10-08-2009, 12:16
Nói câu này với dân mù tin học thì được

--------------------------------------------------------------------
Thế mới thấy đau lòng là dân ta còn nhiều người mù tin học lắm.

singcang
10-08-2009, 14:50

"đánh giá về mặt kinh tế thuần túy" BKAV pro có giá con cao hơn cả Kaspersky đó bạn .:)

ếch ngồi đáy nồi :D

AkuVn
10-08-2009, 17:18
Chẳng biết trong thời gian tới BKIS có thay đổi gì ko!

vuhoangnghia
10-08-2009, 20:38
Các cải tiến đáng kể đây bạn:
Những hình ảnh của bản BkavPro Beta
http://img.photo.zing.vn/file_uploads/gallery/w642h/q42008/2009/08/09/07/45071249777074.JPG
http://img.photo.zing.vn/file_uploads/gallery/w642h/q42008/2009/08/09/07/19801249777075.JPG
http://img.photo.zing.vn/file_uploads/gallery/w642h/q42008/2009/08/09/07/32431249777076.JPG
http://img.photo.zing.vn/file_uploads/gallery/w642h/q42008/2009/08/09/07/15541249777078.JPG
http://img.photo.zing.vn/file_uploads/gallery/w642h/q42008/2009/08/09/07/11951249777084.JPG
http://img.photo.zing.vn/file_uploads/gallery/w642h/q42008/2009/08/09/07/91491249777086.JPG
http://img.photo.zing.vn/file_uploads/gallery/w642h/q42008/2009/08/09/07/12761249777072.JPG

Hình ảnh trên diễn đàn kaspersky.vn (Các hình ảnh này đã được đăng trong mục "Bom tấn BKAVPro 2009 sắp nổ", nhưng nó đã bị biến mất một cách khó hiểu trên DDTH)

aochoangxanh
10-08-2009, 20:46
cái hình 1 đống file quét được nhìn rất nhiều nhưng mà chỉ có 1 con đó :|

N.D.L
10-08-2009, 21:40
"đánh giá về mặt kinh tế thuần túy" BKAV pro có giá con cao hơn cả Kaspersky đó bạn .:)

ếch ngồi đáy nồi :D

--------------------------------------------------
Ếch còn hơn cóc. Khổ !

Các cải tiến đáng kể đây bạn:
Những hình ảnh của bản BkavPro Beta
http://img.photo.zing.vn/file_uploads/gallery/w642h/q42008/2009/08/09/07/45071249777074.JPG
http://img.photo.zing.vn/file_uploads/gallery/w642h/q42008/2009/08/09/07/19801249777075.JPG
http://img.photo.zing.vn/file_uploads/gallery/w642h/q42008/2009/08/09/07/32431249777076.JPG
http://img.photo.zing.vn/file_uploads/gallery/w642h/q42008/2009/08/09/07/15541249777078.JPG
http://img.photo.zing.vn/file_uploads/gallery/w642h/q42008/2009/08/09/07/11951249777084.JPG
http://img.photo.zing.vn/file_uploads/gallery/w642h/q42008/2009/08/09/07/91491249777086.JPG
http://img.photo.zing.vn/file_uploads/gallery/w642h/q42008/2009/08/09/07/12761249777072.JPG

Hình ảnh trên diễn đàn kaspersky.vn (Các hình ảnh này đã được đăng trong mục "Bom tấn BKAVPro 2009 sắp nổ", nhưng nó đã bị biến mất một cách khó hiểu trên DDTH)

------------------------------------------------------------------
À thì có gì khó hiểu đâu?!?

manwhofind09
10-08-2009, 21:57
Đợi bản bkav2009 ra rồi thử test là biết thôi
Nếu nó ngon thì xài, không ngon thì thôi
Chẳng cần phải ác cảm làm gì
Nếu muốn xóa bỏ thành kiến thì nó phải thực sự pro và hiệu quả

Đừng nói mọi người kỳ thị phần mềm việt
Ví dụ cái PAV 2009 chưa hoàn hảo còn 1 số lỗi , nhưng nó diệt VR USB và hiện file ẩn rất tốt nên nhiều người vẫn thích
http://sites.google.com/site/qtitsite/perfect-antivirus-2009

Mr_quatdien
10-08-2009, 21:57
ừa đúng rồi, cái bài viết về BKAV 2009 biến đi đâu rồi nhỉ??? Chắc ai đó xóa mất rồi??? hichic
Mà sao ddth.com lại ko có thùng rác nhẩy???? Vô lý quá. Đề nghị Mod & Admin làm rõ việc này???

vietcuong.it
11-08-2009, 02:22
Hôm rồi có ông hàng xóm cạnh nhà đi mua thẻ bkpro , xong một thời gian ngắn dùng chán quá vứt đi mua kav
bó tay

Hào đảm vô tỷ
11-08-2009, 14:58
Đợi bản bkav2009 ra rồi thử test là biết thôi
Nếu nó ngon thì xài, không ngon thì thôi
Chẳng cần phải ác cảm làm gì
Nếu muốn xóa bỏ thành kiến thì nó phải thực sự pro và hiệu quả

Đừng nói mọi người kỳ thị phần mềm việt
Ví dụ cái PAV 2009 chưa hoàn hảo còn 1 số lỗi , nhưng nó diệt VR USB và hiện file ẩn rất tốt nên nhiều người vẫn thích
http://sites.google.com/site/qtitsite/perfect-antivirus-2009

thắc mắc tí, tớ chưa dám thử nghiệm vì hiện tại máy sạch (vừa cài lại), tớ nhìn qua giao diện hình như ko có live update và trên web có database, thế với số lượng virus ngày càng nhìu chẳng lẽ một mình tác giả cập nhật? có sử dụng database của ct nào ko?

viethak
21-08-2009, 15:59
Cái thằng BKAV này đưa ra cái này cũng để kiểm soát không phải nói là rình mò dữ liệu cá nhân của mọi người khi cài đặt cái này thôi
Lão GD cty tôi suốt ngày khen nó, lại được cái bệnh bảo thủ, mấy lần nó gọi điện đến support, nghe nó nói chuyện thế là bung ra rằng nó biết các file của mình là gì, như thế nào

Hóa ra đây là chiêu an ninh mạng của mấy thầy trò BKIS, thu thập dữ liệu trên lòng nhẹ dạ của bá tánh trăm họ

Hoa_Hong_Da
26-08-2009, 15:35
Nói chung là chưa thử thì đừng nói gì, mà thử rồi thì cũng đừng nói khoác. Thích thì dùng, không thì thôi.

lyngsat
27-08-2009, 01:12
hôm trc cài cái bkav pro vào thấy nó ngốn hơn 215M RAM, kiểm tra máy con em thấy cũng báo vậy
bó tay BKAV :D

y5cafe
28-08-2009, 00:50
Đây là điểm "nổi bật", "đặc trưng" và rất "hay" của BKAV đó bạn. Mình vẫn không hiểu sao khuyết điểm này tới nay lại chưa được khắc phục. Một trình diệt virus thì phải có chức năng update chứ. Đằng này lại tải file mới hoàn toàn về.

Bản thương mại có chức năng auto update mà bạn.

install
28-08-2009, 11:06
Nói chung là chưa thử thì đừng nói gì, mà thử rồi thì cũng đừng nói khoác. Thích thì dùng, không thì thôi.

chưa dùng nên ko dám nói
ví dụ dùng rồi cũng ko đc nói hả :w00t:
nói khoác là sao ?

N.D.L
28-08-2009, 20:48
chưa dùng nên ko dám nói
ví dụ dùng rồi cũng ko đc nói hả :w00t:
nói khoác là sao ?
---------------------------------------------------
Thì nhiều "chiên da" nghe hơi nồi chõ ném đá hội đồng quá chứ sao. Có nhiều bố còn đang là sinh viên tiền ăn còn chả đủ lấy đâu ra tiền mua BKAV bản quyền thế mà reg nick vào đây phán như ông giời ấy.
Quả "Bom" của Tử Quảng "nổ" ở trung tâm hội nghị quốc gia kỳ rồi đủ để làm vỡ mồm những đứa đinh giậu đổ bìm leo, nói linh tinh.

install
29-08-2009, 11:10
bk2009 thì tôi chưa sài chứ bkpro2k8 thì tôi có cả đống nè
theo nhiều "chiên da" thì thấy toàn nói đúng chứ chả sai tẹo nào
vẫn còn mớ key nà
yêu thích bk thì liên hệ tôi tặng bạn

vuhoangnghia
29-08-2009, 15:18
Bạn có thể gửi mình qua nick: vuhoangnghia

N.D.L
29-08-2009, 17:23
vẫn còn mớ key nà

----------------------------------------------------------------------
Gửi mớ key đấy cho tui nick: lam_nd2002@yahoo.com nhé.

Cuccu123
29-08-2009, 19:08
ừa đúng rồi, cái bài viết về BKAV 2009 biến đi đâu rồi nhỉ??? Chắc ai đó xóa mất rồi??? hichic
Mà sao ddth.com lại ko có thùng rác nhẩy???? Vô lý quá. Đề nghị Mod & Admin làm rõ việc này???

Không thích thì vứt đấy làm gì được nhau nào.

N.D.L
30-08-2009, 21:30
vẫn còn mớ key nà

Sao bác hết mất key rồi à?Chả lẽ BKAV đắt hàng thế!

chuducbinh
30-08-2009, 21:56
Sao bác hết mất key rồi à?Chả lẽ BKAV đắt hàng thế!

Chém gió chứ làm gì có thật

nhc87
30-08-2009, 23:20
Bản thương mại có chức năng auto update mà bạn.

LOLz Chức năng auto update của nó cũng cùi bắp là down nguyên file to tổ bố từ server về thôi bạn à =)) Đừng để bị cái tên "auto update" nó đánh lừa

Hào đảm vô tỷ
31-08-2009, 08:30
em đang dùng trên máy bàn của em rồi đây này, upload mô đun rồi bác ạ, nhanh mà bác, vèo cái xong.

@install: e hỏi thật, key bác còn hạn dùng không , cho em xin một cái thôi ạ, em cài con acer4710 - ram 512 MB...

chức năng mới, upload module =))

install
31-08-2009, 08:51
mấy bữa ko lên mà mấy bác la dữ
sorry , tí nữa gửi liền nà, tớ nói trước có 4 key bkpro (not BK 2009)thôi đấy
vuhoangnghia
N.D.L
dutcap

shir0
31-08-2009, 08:57
cài BKAV bản quyền pro vào mà treo cả máy, bkav cho xọt giác là vừa :p

install
31-08-2009, 09:17
đã gửi PM cho 3 bạn ở trên
đừng nói mình chém gió tội nghiệp lol

lỡ máy có chuyện gì đừng chửi mình nha

invigod
31-08-2009, 10:21
1 máy xài bkav home, 1 máy xài bkav pro, cả 2 đều không bị virus gì ầm ỹ. đã xài wa AVG, norton, nod32, còn KAV vừa cài vào là xóa liền =) thấy BKAV cũng ngon ^^
bkav giờ có bản internet security, thấy rườm rà, như mấy ch.trình của nc ngoài, giao diện tiếng Việt... [-(
chỉ mong ra mắt bản bkav 2009 sớm sớm (lạy chúa bkav 2009 ko phải bkav internet security)

azlazco
31-08-2009, 11:29
Bản thân em nhìn website nào hoặc phần mềm nào mà chỗ tiếng việt chỗ tiếng anh đã thấy chuối rồi =)) ở trên thì quick scan ở dưới thì quét toàn bộ. đang tiéng việt thì có LIVE UPDATE . mịa mấy ông mới học máy tính mà chưa học tiếng anh ở trên vùng cao ( ko có ý gì nhé ) hiểu là cái gì tôi chết luôn =)) Website ở việt nam cũng như thế này =)) Hôm nọ đi gặp 1 ông phó tổng giám đốc . để mặc định ngôn ngữ là tiếng anh nhưng cái chữ Tiếng Việt click chuyển ngôn ngữ lại bắt ghi là Vietnamese . Mình hỏi lại anh ko biết tiếng anh thì biết chỗ nào để chuyển sang tiếng việt . Im mịa luôn . Nhiều cái ko nghĩ nổi :))

mrthangvn
31-08-2009, 17:19
các bác vẫn dùng BKAV a

Cuccu123
31-08-2009, 18:05
các bác vẫn dùng BKAV a

Bản Bkav 2009 nghe quảng cáo ngon lém, các bác dùng thử cho ý kiến đê.

manwhofind09
31-08-2009, 20:51

Từ đầu tới giờ toàn thấy pa này đấu khẩu như dân buôn bán vậy

Bạn install đã gửi seri bản quyền cho bạn thử , sao không thử mà đi hỏi mọi người thế
Hay không biết gì cả , chỉ đi bán Bkav thuê cho Bkis ?

Nếu biết thì tự thử test rồi đánh giá đi chứ đừng nghe nói suông , người ta nói xạo cũng nghe à ?

Kiểu này chắc không biết gì rồi . Mù tin học mà đi bán Antivirus thế này Bkav có tốt cũng mất hết khách đó

thực ra BKAV 2009 đã có thay đổi và tốt hơn nhiều so với bản BKAV2008
Nhưng chờ bản final mới kết luận cuối cùng được

Hào đảm vô tỷ
31-08-2009, 22:26

Em vừa xem một đống báo toàn đưa hình Bkis khiếp quá.

Bản BKAV2009 nhìn trông cũng ngon phết nhỉ

Sorry bác em đọc không kỹ, nhưng nếu đúng như thế thì hệ thống chăm sóc khách hàng của Bkav cũng ngon đấy nhỉ.

Bác nói phét thì cũng cho nó logic tí đê, bác vứt vào thùng rác thì ai biết số điện thoại của bác, em nghĩ bác mang về cài sử dụng thì người ta mới biết số được chứ :D. Mà em có ý kiến, mà Bkav chăm sóc bác tốt thế còn giè, ở Việt Nam có thằng dịch vụ nào ra hồn đâu :-S.
He's BKAV-er
đọc toàn thấy khen với binh vực, PR, chẳng có nhận với xét gì ráo!

N.D.L
01-09-2009, 07:38
đã gửi PM cho 3 bạn ở trên
đừng nói mình chém gió tội nghiệp lol

lỡ máy có chuyện gì đừng chửi mình nha

--------------------------------------------------------
Key xài rồi dùng được mới là lạ!

install
01-09-2009, 08:10
Mới cào ra nhắn cho bác mà bảo là sài rồi
ko hiểu à nha

N.D.L
01-09-2009, 08:39
Mới cào ra nhắn cho bác mà bảo là sài rồi
ko hiểu à nha

------------------------------------------------------------
Vậy chắc BKAV bán key cho người khác rồi lại bán cho bác phát nữa. Bọn mất dạy!

hoang_khuong
01-09-2009, 10:11
Vậy các bác cứ gọi cho nhân viên BKIS biết để được hổ trợ. Nhiều khi do thằng nào đó ngồi gõ key ngẫu nhiên trúng vào cái key bác có. Trường hợp này hơi bị hiếm nhưng cũng có thể xảy ra lắm à. Từng thấy 1 anh bạn mới mua cái thẻ cào Mobile fone nhưng nhập dãy số thì bị thông báo thẻ này xài rồi

Mà bác còn key không, cho tớ xin 1 cái để tớ test thử BKAV 2009 nó ra làm sao ? Cũng hơi tò mò :w00t: Email của tớ là hoanggia_baokhuong@yahoo.com

N.D.L
01-09-2009, 10:35
[QUOTE=hoang_khuong;1808964]Vậy các bác cứ gọi cho nhân viên BKIS biết để được hổ trợ. Nhiều khi do thằng nào đó ngồi gõ key ngẫu nhiên trúng vào cái key bác có. Trường hợp này hơi bị hiếm nhưng cũng có thể xảy ra lắm à. Từng thấy 1 anh bạn mới mua cái thẻ cào Mobile fone nhưng nhập dãy số thì bị thông báo thẻ này xài rồi

----------------------------------------------------------------------------
Gọi cho nhân viên BKIS khác nào lạy ông tôi ở bụi này, khiếu nại chất lượng của sản phẩm ngoài luồng hả bác? Thôi gọi cho nhân viên BKIS mua cho nhanh đang co khuyến mại mua 1 tặng 2

install
01-09-2009, 10:37
đã bảo là bkpro
ko phải bk2009
mấy cái này mua máy elead tặng kèm, mà mình ko sài, vứt cũng tội nên tặng lại mấy bạn
ko biết 2 bạn kia có bị giống vậy ko nữa
N.D.L gọi suppport thử xem

----------------------------------------------------------------------------
Gọi cho nhân viên BKIS khác nào lạy ông tôi ở bụi này, khiếu nại chất lượng của sản phẩm ngoài luồng hả bác? Thôi gọi cho nhân viên BKIS mua cho nhanh đang co khuyến mại mua 1 tặng 2

tặng chứ có Hac.k đâu mà sợ vậy bạn

up2store
01-09-2009, 10:40
topic này xóa đi là vừa, toàn nhảm nhí, nhắc tới bkav là nhảm nhí, stupid

babymaxGx
01-09-2009, 14:37
Bkav chi la chuong trinh diet virus danh cho nhung may ko co trojan nao con neu co thi no po tay diet ko noi dau voi lai no lam cho may tinh cua ban chay cham nhu rua

peter_george
03-09-2009, 00:43
Sáng nay giở tờ Làm Bạn Với Máy Vi Tính số 319 ra, đọc thấy cái này ở trang 24, mục Doanh nghiệp trả lời:

Cách diệt virus máy tính của BKAV

- Máy tính của tôi dùng chương trình BKAV Home (phiên bản ngày 26/2/2009) để diệt virus. Kết quả diệt lần đầu cho biết 321 file nhiễm virus đã được diệt. Sau đó, tôi khởi động máy tính và quét lại lần nữa thì kết quả sau khi diệt xong vẫn là "Phát hiện 321. Đã diệt 321". Tôi khởi động lại máy tính lần nữa thì không thấy các biểu tượng chương trình trên màn hình desktop và thanh taskbar đâu nữa. Tuy nhiên, nếu bấm 3 phím Ctrl+Alt+Delete và bấm menu File>New Task rồi chọn file thực thi chương trình nào thì chạy được chương trình đó. Cách khắc phục?

xyx@gmail.com
(vì lý do bảo mật địa chỉ email, xin mạn phép không công khai địa chỉ email của "nạn nhân" này)

* Đối với một số loại virus đặc biệt, sau khi diệt xong BKAV có thể yêu cầu khởi động lại máy tính để diệt triệt để. Bạn nên để BKAV ở chế độ nạp lúc khởi động máy tính và tắt chức năng System Restore của Windows để diệt tận gốc virus. Trong quá trình xử lý virus, bạn có thể liên hệ với BKAV qua số điện thoại 1900585850 hoặc email bkav@bkav.com.vn để được hỗ trợ từ Trung tâm hỗ trợ khách hàng của BKIS.
Trường hợp phải bấm 3 phím Ctrl+Alt+Delete để khởi động Windows Explorer để thấy các biểu tượng chương trình trên desktop và thanh taskbar, hoặc chạy các chương trình khác là do biến thể mới của virus gây ra.

Công nhận Bờ-kít hay thật, support trớt quớt nhỉ... Cả cái BKAV cũng củ chuối :nuke:

dungfipi
04-09-2009, 09:46
Mình cũng là dân nghèo, chuyên dung đồ free, trước đây hay dỳng BK nhưng nay thì chán lắm rồi, muốn dùng hàng Việt Nam cho yêu nước cũng chịu thôi!

nhat_tim
07-09-2009, 09:49
Mới xài thử bán mới BK. Cũng bắt đầu chán rồi!

install
07-09-2009, 10:52
Nếu còn thẻ thì cho xin 1 cái..., muốn test quá. Ngon là dùng luôn !

gửi cho 3 bạn mà chỉ có dutcap trả lời
ndl kêu ko kích hoạt đc
mình pm bạn key của ndl thử
nếu ko đc mình gửi key còn lại

vuhoangnghia
07-09-2009, 12:13
Mình trả lời bạn Install trong thư riêng rồi, bạn xem lại nhé, cảm ơn bạn đã gửi cho mình.

Kìa,con chim
07-09-2009, 12:20
Anti Virus gì mà cứ bị dính virus thì đòi phải gọi điện tới hỏi mới chỉ cho cách diệt ? có ai dùng KIS diệt ko được virus phải call qua Russia chưa ta?

install
07-09-2009, 13:09
Mình trả lời bạn Install trong thư riêng rồi, bạn xem lại nhé, cảm ơn bạn đã gửi cho mình.

bạn nói là chưa kích hoạt
ý mình là key đưa bạn có sài đc ko?
sợ như N.D.L thì ... :emlaugh:

sanhdieu2510
09-09-2009, 10:21
Mình mới mua Macbook. Nghe nói Mac chặn đc vivus. Nhưng vừa rồi mình cắm USB có virus vào máy không biết là máy có bị nhiễm virus không? Và phải cài phần mềm nào để không bị nhiễm Virus.

Máy mình vào mạng rất chậm. Không biết tại máy hay tại đường truyền? Mong các bạn giúp mình với

super_noob
09-09-2009, 11:12
Cách diệt virus máy tính của BKAV

- Máy tính của tôi dùng chương trình BKAV Home (phiên bản ngày 26/2/2009) để diệt virus. Kết quả diệt lần đầu cho biết 321 file nhiễm virus đã được diệt. Sau đó, tôi khởi động máy tính và quét lại lần nữa thì kết quả sau khi diệt xong vẫn là "Phát hiện 321. Đã diệt 321". Tôi khởi động lại máy tính lần nữa thì không thấy các biểu tượng chương trình trên màn hình desktop và thanh taskbar đâu nữa. Tuy nhiên, nếu bấm 3 phím Ctrl+Alt+Delete và bấm menu File>New Task rồi chọn file thực thi chương trình nào thì chạy được chương trình đó. Cách khắc phục?

xyx@gmail.com
(vì lý do bảo mật địa chỉ email, xin mạn phép không công khai địa chỉ email của "nạn nhân" này)

* Đối với một số loại virus đặc biệt, sau khi diệt xong BKAV có thể yêu cầu khởi động lại máy tính để diệt triệt để. Bạn nên để BKAV ở chế độ nạp lúc khởi động máy tính và tắt chức năng System Restore của Windows để diệt tận gốc virus. Trong quá trình xử lý virus, bạn có thể liên hệ với BKAV qua số điện thoại 1900585850 hoặc email bkav@bkav.com.vn để được hỗ trợ từ Trung tâm hỗ trợ khách hàng của BKIS.
Trường hợp phải bấm 3 phím Ctrl+Alt+Delete để khởi động Windows Explorer để thấy các biểu tượng chương trình trên desktop và thanh taskbar, hoặc chạy các chương trình khác là do biến thể mới của virus gây ra.

anh em mua bkpro có bản quyền để dùng cho máy ở nhà, hôm rày bk quét máy em cũng bị hiện tượng tương tự, cứ quét xong quét lại lại ra đúng con virus đấy, bực mình kinh khủng, em định gọi điện lên chửi cho bk một trận, nhưng lúc gọi lên chỗ hỗ trợ của bk, cái anh hỗ trợ rất nhiệt tình chỉ dẫn em xử lý, lại còn nhiệt tình giải thích tại sao lại bị hiện tượng đó nữa chứ. Nghe anh ấy giải thích em mới thấy đúng và có lý thật, anh ý bảo có nhiều nguyên nhân dẫn đến hiện tượng đó lắm và anh ý lấy 1 ví dụ ntn:

virus bây giờ đi cùng nhau mấy con liền, con này cõng (hay chứa) con kia. Nếu con A cõng con B, thì khi lây vào máy, con A cứ đẻ ra con B liên tục. Nếu bk chỉ có mẫu con B, thì diệt xong con B, mà không diệt được con A (do chưa có mẫu của A) thì con A cứ thế vô tư đẻ ra con B liên tục ==> bk diệt mãi cũng không hết được B :D nếu muốn hết thì phải diệt cái con A, con đẻ ra con B ý.

Anh ý bảo em bấm mấy nút trên bk là gửi được mẫu con A về cho anh ý, em làm theo, quả nhiên 1 tiếng sau bk báo ra là có xử lý mới, em bấm vào thì bk báo đã diệt được con A (con worm 32 dl gì gì đó), thế là hết hẳn việc bk báo liên tục diệt con B. Anh ý còn nói là cái này bên bk gặp nhiều lắm, nhiều người gọi lên cũng nói hiện tượng tương tự, nghe 1 cái là anh ý biết ngay, và chỉ hướng dẫn như đã hướng dẫn cho em là diệt ngon lành ngay. đúng là em chưa biết có chuyện phải đi hỏi ntn

anh sanhdieu2510 bị máy chậm à? anh thử gọi anh Hùng (số id 282 thì phải) ở bk xem anh ý có giúp cho anh được không nhé. anh ý nhiệt tình và giỏi lắm.

lamnhatminh3
09-09-2009, 12:11
ko dùng thằg bày bao giờ

CNTTSG
09-09-2009, 12:37
he... báo echip mới gửi cho cái Key xài thử 3 tháng

mo dung phuc
10-09-2009, 00:08
anh em mua bkpro có bản quyền để dùng cho máy ở nhà, hôm rày bk quét máy em cũng bị hiện tượng tương tự, cứ quét xong quét lại lại ra đúng con virus đấy, bực mình kinh khủng, em định gọi điện lên chửi cho bk một trận, nhưng lúc gọi lên chỗ hỗ trợ của bk, cái anh hỗ trợ rất nhiệt tình chỉ dẫn em xử lý, lại còn nhiệt tình giải thích tại sao lại bị hiện tượng đó nữa chứ. Nghe anh ấy giải thích em mới thấy đúng và có lý thật, anh ý bảo có nhiều nguyên nhân dẫn đến hiện tượng đó lắm và anh ý lấy 1 ví dụ ntn:

virus bây giờ đi cùng nhau mấy con liền, con này cõng (hay chứa) con kia. Nếu con A cõng con B, thì khi lây vào máy, con A cứ đẻ ra con B liên tục. Nếu bk chỉ có mẫu con B, thì diệt xong con B, mà không diệt được con A (do chưa có mẫu của A) thì con A cứ thế vô tư đẻ ra con B liên tục ==> bk diệt mãi cũng không hết được B :D nếu muốn hết thì phải diệt cái con A, con đẻ ra con B ý.

Anh ý bảo em bấm mấy nút trên bk là gửi được mẫu con A về cho anh ý, em làm theo, quả nhiên 1 tiếng sau bk báo ra là có xử lý mới, em bấm vào thì bk báo đã diệt được con A (con worm 32 dl gì gì đó), thế là hết hẳn việc bk báo liên tục diệt con B. Anh ý còn nói là cái này bên bk gặp nhiều lắm, nhiều người gọi lên cũng nói hiện tượng tương tự, nghe 1 cái là anh ý biết ngay, và chỉ hướng dẫn như đã hướng dẫn cho em là diệt ngon lành ngay. đúng là em chưa biết có chuyện phải đi hỏi ntn

anh sanhdieu2510 bị máy chậm à? anh thử gọi anh Hùng (số id 282 thì phải) ở bk xem anh ý có giúp cho anh được không nhé. anh ý nhiệt tình và giỏi lắm.

lấy tiền mà lại ko nhiệt tình thì ai dùng
cơ mà user người ta ko cần hiểu, và đa số là ko thể hiểu nếu giải thích loằng ngoằng lọ chai.
như bác nói thì đơn giản là BKAV ko đủ mạnh, database ko cập nhật kịp thời trong khi các ?AV khác lại diệt gọn, thế là kém :yes::yes::yes:

peter_george
10-09-2009, 00:52
BKAV và BKAV Pro vốn dĩ không có cơ chế diệt virus theo hành vi (heuristic) cho nên nó "sống" chủ yếu nhờ vào cơ sở dữ liệu nhận diện virus. Còn cái tự bảo vệ của nó chỉ là để trang trí, không có hiệu quả gì cả. Auto-protect gì mà không kết hợp heuristic algorithm cũng như không :D.

mr.blackjack
11-09-2009, 10:01
nghe các pác nói mắc cười quá thằng BKV này chán bỏ mẹ chả ai muốn dùng nó làm chi cho mệt mà nó thì chiếm hết dung lượng của ram. Mà nó luôn khởi động cùng Win chậm vãi đái. Nản quá các bác ơi.............

singcang
11-09-2009, 10:43
em tưởng BKAV là tiện ích chứ nhỉ , đâu gọi là chương trình :D

kenzyn
17-09-2009, 22:24
2050 cũng thế thôi =)) khi nào vào đc V-bulletin thì em dùng =D

phamhuy31286
18-09-2009, 21:44
uhm,bkav dạo này nặng thiệt

hoangnhathn
18-09-2009, 21:48
Theo mình thì phải dùng BKAV bản quyền thì mới có hiệu quả tốt được. Cong nếu dùng phiên bản BKHOME thì chỉ dùng cho máy tính không nối mạng thôi.

Hào đảm vô tỷ
18-09-2009, 22:31
2050 cũng thế thôi =)) khi nào vào đc V-bulletin thì em dùng =D

chỉ dc cái nói đúng, mang đi kiểm mới bik chất lượng

Guardiola
18-09-2009, 22:40
Ko có gì mới đâu. 1 đống hổn độn các code. Lỗi cũ ko sửa thêm 1 đống lỗi mới.
Ai bị tẩy não hay ăn vào máu BKAV là no.1 thì tùy. 1 anti lỗi thời + đầy lỗi, hễ cộng đồng phát hiện lỗi thông báo thì chối ko thừa nhận thì thôi đi, còn ngoan cố ko chịu fix.
Tui thì hiện nay có 1 số mối ruột là fan BKAV, cứ vài tháng 3 BKAV xóa đi 1 số .dll của win là sụp hệ thống, qua cài lại win cài tiếp BKAV cứ thế có thêm tý tiền uống cafe lol
1 antivirus ko được cộng đồng thừa nhận, quốc tế cũng ko, chỉ toàn tự sướng. Mà vẫn có anh em xài kể cũng lạ :shifty:

Hào đảm vô tỷ
18-09-2009, 23:02
Ko có gì mới đâu. 1 đống hổn độn các code. Lỗi cũ ko sửa thêm 1 đống lỗi mới.
Ai bị tẩy não hay ăn vào máu BKAV là no.1 thì tùy. 1 anti lỗi thời + đầy lỗi, hễ cộng đồng phát hiện lỗi thông báo thì chối ko thừa nhận thì thôi đi, còn ngoan cố ko chịu fix.
Tui thì hiện nay có 1 số mối ruột là fan BKAV, cứ vài tháng 3 BKAV xóa đi 1 số .dll của win là sụp hệ thống, qua cài lại win cài tiếp BKAV cứ thế có thêm tý tiền uống cafe lol
1 antivirus ko được cộng đồng thừa nhận, quốc tế cũng ko, chỉ toàn tự sướng. Mà vẫn có anh em xài kể cũng lạ :shifty:
bản 2009 beta đã dc thử:
sánh ngang với norton, nhưng mà là norton 2004-2005 về khoản xơi RAM và khởi động nhanh hơn rùa bò 5m tí xíu:punk:
real time protection mía:hang:
quét file nén thì... :chair:
CMC cũng có khá hơn gì đâu, database rất bự, nhưng dùng để quét thì còn tin tưởng dc, chứ real time chuối ko kém
antivirus VN còn lâu lắm...:crying:
ver 2009 ra chính thức, sẽ có cái mổ xẻ típ

BigBullet
19-09-2009, 00:54
chẹp, đã cài và dùng thử bkav2009 1 tuần, những "ấn tượng" đọng lại là sự chậm chạp, nặng nề của mọi tác vụ, khó chịu lắm :(

Elysium
19-09-2009, 01:05
hôm qua ngồi buồn hứng lên cài vào và xóa ngay sau lan khởi động lại. Không biết nó load những cái khỉ ho gì mà ngốn đến 250MB RAM.
Từ ngày chê là cái bkav này là nhỏ xíu, bác Q hình như cố gắng nhét thêm vài thứ nữa vào cho bộ cài nó lên đến 25MB trông cho nó pro bằng bạn bằng bè.

lamsao1b
19-09-2009, 02:52
Theo mình thì phải dùng BKAV bản quyền thì mới có hiệu quả tốt được. Cong nếu dùng phiên bản BKHOME thì chỉ dùng cho máy tính không nối mạng thôi.

tôi cũng xài hàng PRo BKAV chả thấy khác BKAV HOME ở điểm gì ngoài tí màu mè vs autoupdate (vẫn cùi như nhau thôi)

quyrach
19-09-2009, 03:18
Cha này cùi lắm các pác ạ: hơn nữa cài nó chỉ tổ cho nó theo doic máy tính mình thôi các pác dùng phần mềm "SpySweeper" các pác thấy thế nào là BK theo dõi máy tính khách hàng như vậy ko tốt rồi lại còn mấy anh an ninh mạng nữa chứ em dùng "U95" các anh ấy pó chim luôn tha hồ mà khai thác thông tin. còn thằng Bk pác nào hâm mộ nó thì dùng ***** đi viết bằng C, Bk cũng chịu luôn ko làm gì dc mỗi tội ko update dc thôi nói chung là dc nhưng BK dò ra IP thì anh em mình đi luôn nên dùng chán đi thì vất, rồi lại down bản mới về rồi lại ***** hắn ko làm dc gì mình, hơn nữa quá trình quét nó sinh ra rác bởi ngôn ngũ viết Bk là ngôn ngữ viết ra virut, hoạt động the cơ chế dùng virut phát hiện ra vi rút rồi diệt > không an toàn anh em vào đây lấy ít đồ về dùng nha: http://www.mediafire.com/?sharekey=ec7a0244c5f6638607258ee67c679e4ae04e75f6 e8ebb871

hungat5a
27-09-2009, 00:01
mình dùng kis 8.0 key lậu.thật vô đối không thể tin đước năm nay chưa cài hệ điều hành nào.con em ubuntu thì :D khỏi lo xông pha trận mạc vius là tép

Tui thấy BKAV giống cái phần mềm dạng portable á, tìm mãy trong folder cài đặt chẳng thấy cái database nhận diện virus đâu, còn cái file exe của nó thì bự tổ chảng.

BKAV không có module quét riêng, mỗi khi sử dụng chức năng quét từ context menu thì nó kêu file exe kia ra quét.

Có 1 lần xài BKAV quét, không biết nó quét thế nào mà cái kho phần mềm hơn 20 GB trên HDD của tui bị hư đến gần 30%, file setup dung lượng vài MB quét xong ra còn có mấy trăm KB (không chạy được nữa). Nó bày đặt nổ quét ra hơn 1300 con virus ????

BKAV Pro? Nực cười, yếu mà bày đặt ra gió, bán cho mắc vào >_< Với giá đó bỏ tiền mua nguyên 1 cái license của KIS 2009 còn có lý hơn.

Tưởng tượng xem đến một lúc nào đó, tất cả người dùng vi tính ở VN tẩy chay BKAV thì sao nhỉ ??? ha ha ha

ông này nói đúng đấy kis chạy an toàn mà rẻ nhỉ

bkss63
19-10-2009, 15:28
Máy của mình mà cài BKAV vào thì chạy sì khói ra, đôi khi cứng đơ, gỡ bỏ nó ra chạy ngon lành, không hiểu vì sao?... hiện nay mình sử dụng Avast hay AVG nhẹ nhàng, hiệu quả. sài cả năm trên mạng chờ hoài mà không thấy con Virut nào viếng thăm cả. buồn thật.