PDA

View Full Version : Có thể trốn tiền phí thu tiền của BIDV không

kespam
31-03-2009, 23:25
Hôm nay em vừa bị ban 1 acc GA, bực quá, không biết thằng quái nào nó repost, khốn thật. Mà cái này em đang nhờ BIDV đổi séc từ thứ 2 tuần trước, sec khoảng hơn 500$. Đây cũng là lần đầu em đổi séc nên nếu phải trả phí "ngu" cho ngân hàng thì tiếc lắm. Em đang định không giả phí ngân hàng nữa, không biết ngân hàng nó có đòi gay gắt không các bác nhỉ? các bác giúp em với, vì thật ra mà nói là "quỵt nợ" để chị Hà xinh xinh chị ấy đòi thì ngại lắm. Em đổi ở BIDV Bà triệu.

robinhud446
31-03-2009, 23:45
lại 1 cánh én nhỏ mùa xuân bị bắn hạ, chia buồn chia buồn

chinet_vn
31-03-2009, 23:59
Kệ nó, nếu nó chỉ gọi điện cho bạn lên lấy lại cheque thôi thì cứ "dạ vâng ạ" rồi quên luôn. Trước mình cũng bị block 1 acc khi đang đổi cheque bên VCB, nó gọi lên lấy cheque nhưng kệ.

nhc87
01-04-2009, 00:47
Có mấy chục k thôi mà :-j

kespam
01-04-2009, 00:52
Có mấy chục k thôi mà :-j
Nhưng quan trọng là lần đầu nhận tiền của nó bác ạ, mà lại bị nó ban nên chán, cũng chẳng thiết tha gì làm thêm nữa, tự nhiên lại mất tiền cũng bực. Bác nào cho em thêm lời khuyên đi.

cuocthiseo
01-04-2009, 09:21
Hôm nay em vừa bị ban 1 acc GA, bực quá, không biết thằng quái nào nó repost, khốn thật. Mà cái này em đang nhờ BIDV đổi séc từ thứ 2 tuần trước, sec khoảng hơn 500$. Đây cũng là lần đầu em đổi séc nên nếu phải trả phí "ngu" cho ngân hàng thì tiếc lắm. Em đang định không giả phí ngân hàng nữa, không biết ngân hàng nó có đòi gay gắt không các bác nhỉ? các bác giúp em với, vì thật ra mà nói là "quỵt nợ" để chị Hà xinh xinh chị ấy đòi thì ngại lắm. Em đổi ở BIDV Bà triệu.
report chứ không phải repost bạn ạ.

iamvietnam
01-04-2009, 09:54
Đang đổi sec mà bị ban vẫn nhận tiền bạn ạ

kespam
01-04-2009, 12:07
report chứ không phải repost bạn ạ.
Khổ, em cũng biết, gõ nhầm nhưng không muốn sửa, thế mà bác cũng xoắn được :(

Em mới đổi tuần trước ở BIDV, em nghĩ bị ban rồi thì nó không trả nữa chứ nhỉ?

nightstar_dhkt
01-04-2009, 14:05

Mình nghĩ nếu Sec thanh toán về VN rồi thì mới nhận được chứ, vì nó cancel checque khi acc bị Dis mà.

wdtech.net
01-04-2009, 16:50
Cleared rồi thì nhận $ vô tư :D

tranhatuananh
01-04-2009, 21:14
sao em đổi ở BIDV thì mình có tiền trong tay thì nhân viên mới tới lấy tiền
sao các bác toàn giả tiền trước à

kespam
01-04-2009, 21:22
Cleared rồi thì nhận $ vô tư :D
Chắc chưa cleared bác ạ, mới đổi thứ 2 tuần trước mà.

sao em đổi ở BIDV thì mình có tiền trong tay thì nhân viên mới tới lấy tiền
sao các bác toàn giả tiền trước à
Có bác quái nào giả tiền trước đâu? bạn đọc ở đâu vậy? Giả tiền trước mà lại còn "quỵt" được à?

Không biết còn bác nào đã "quỵt" nữa không nhỉ:D:D:D? Em đang phân vân quá?