PDA

View Full Version : Mong các pro cho ý tưởng!!! cần gắp lăm

minhchau_1325
31-03-2009, 21:58
Mình đang làm đồ án tốt nghiệp viết các thuật toán sắp xếp trong môn CTDL, mình đang viết demo nhưng có vấn đề muốn hỏi các pro hen!

Mình muốn làm phần lý thuyết của cuốn sách cấu trúc dữ liệu,cuốn sách có 6 chương, mình tạo ra 6 cái button và 6 cái listbox mỗi lần bấm cái vào cái button nào thì hiện cái listbox tương ứng, nhưng có 1 vấn đề là khi mình chép nội dung của từng chương từ word vào trong listbox thì chỉ có file text được thôi còn những file hình thì ko đc, các bạn cho mình ý tưởng khác đi, được không?
Mình cảm ơn các bạn nhiều lắm!!!

shinobiBT
01-04-2009, 04:55
Hơ, thấy bạn xài listbox vậy là hem được rồi >"<. Nếu muốn thì xài các Component khác đề hiển thị pdf chẳng hạn, hay xài các Rich Text Editor chứ không có control nào của VB hay C mà cho bạn hiển thị Rich text content đâu.

doanhathanh
01-04-2009, 20:46
hic, listbox mà chèn hình à. nếu muốn chèn 1 hình nhỏ vào đầu mỗi dòng thì bạn nên dùng listview. Chọn chế độ hiển thị là detail.

minhchau_1325
05-04-2009, 08:41
Mình đang làm đồ án tốt nghiệp viết các thuật toán sắp xếp trong môn CTDL, mình đang viết demo nhưng có vấn đề muốn hỏi các pro hen!

Cảm ơn bạn! nếu vậy bạn hướng dẫn kĩ dùm mình đc không bạn shinobiBT? cảm ơn bạn nhiều hen