PDA

View Full Version : InstallShield không nhìn thấy dung lượng ổ cứng

DA99
31-03-2009, 14:02
Cách đây vài ngày em đi mua FEAR đời đầu về chơi nhưng khi cài thì bị thông báo là thiếu dung lượng ổ cứng nhưng khi kiểm tra lại thì ổ C: ( ổ em cài FEAR) vẫn trống 16GB và định dạng của nó là NTFS , cài hoài mà vẫn ra thông báo thiếu dung lượng ổ cứng .
Em thử cài sang ổ D cũng trống 16GB và định dạng NTFS nhưng vẫn thông báo là thiếu dung lượng ổ cứng.
Em đem sang máy thằng bạn em thì máy nó cài được bình thường , còn máy em thì cài vô không được .
Cấu hình thì máy em dư sức chơi Crysis luôn chứ huống chi là FEAR ( vì em từng cài crysis chơi rồi )
Em tìm trên google cũng có 1 số người bị giống em , ổ cứng trống hơn 100GB vẫn bị báo thiếu dung lượng và nói là do InstallShield không nhìn thấy được dung lượng ổ cứng còn trống. Em thử cài game khác ( Hitman 4 Blood Money) có xài InstallShield thì cũng bị báo thiếu dung lượng , nhưng khi em cài game sử dụng các gói Install khác thì vẫn cài bình thường ( CS Source , ......) , chỉ có InstallShield là nó báo máy em không đủ dung lượng ổ cứng để cài thôi ạ.
Em cũng dùng Kaspersky để Scan , có ra 1 con virus và 2 Trojan đã diệt ,nhưng khi cài game thì vẫn thế.
Vậy kahcs phục ra sao mong mọi người giúp em với , cám ơn rất nhiều.