PDA

View Full Version : Quạt chíp kêu rất to

vovakt
30-03-2009, 17:41
máy của mình Intel(R) Pentium(R)D CPU2.8Ghz-SK775(64bit)2M/Dual core(Box)Chip 2.8 Ram 2 thanh 512 bus667.Mình mua t9/2006.Giờ máy mình quạt chíp kêu to kinh khủng.Chỉ chạy mỗi IE thôi nó cũng kêu rú lên.phòng trọ minh thì không nóng.Mình đã kiển tra hết rồi.Bôi chất tản nhiệt,làm sạch cây.Nhưng nó vẫn kêu to quá(Kêu như máy cày ý)

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Mình cần tư vấn gấp.Máy mình kêu to quá

haithanhla
30-03-2009, 18:25
Bạn tra dầu vào ổ trục của quạt chưa? Đôi lúc đó cũng là nguyên nhân làm cho quạt chạy mạnh. Mình từng gặp trường hợp như vậy sau một thời gian dài sử dụng. Ra ngoài tiệm mua ít dầu máy (dầu máy may) tra vào. Có thể sẽ hết đấy. Lột lớp băng dính trên quạt ra và nhỏ vào đó, sau đó thì dán lại vào cho khỏi bụi..Dùng lâu ngày khô dầu ý mà...

ngocduc269
30-03-2009, 19:01
máy của mình Intel(R) Pentium(R)D CPU2.8Ghz-SK775(64bit)2M/Dual core(Box)Chip 2.8 Ram 2 thanh 512 bus667.Mình mua t9/2006.Giờ máy mình quạt chíp kêu to kinh khủng.Chỉ chạy mỗi IE thôi nó cũng kêu rú lên.phòng trọ minh thì không nóng.Mình đã kiển tra hết rồi.Bôi chất tản nhiệt,làm sạch cây.Nhưng nó vẫn kêu to quá(Kêu như máy cày ý)

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Mình cần tư vấn gấp.Máy mình kêu to quá

thay quạt chip bạn ak :D
mà Pen D tản nhiệt rất to cần quạt khỏe để hoạt động bình thường

chinoma
30-03-2009, 19:35
thay fan 775 loại mỏng Full Box khoản 8 do, chắc chắn hết liền.nếu bạn ở sg hảy lh với cty máy tính Phi Loi họ sẻ cho nv tới gắn cho bạn, ok mới trả tiền hehehehe, dv họ tốt lắm

bkss63
30-03-2009, 20:48
khi quạt kêu lớn cũng có thể máy bạn làm việc với công suất cao, cũng có thể bo mạch chủ của bạn không phải loại tốt mặc dù thông số kỹ thật có vẻ như là khá

Mr Invincible
30-03-2009, 21:34
Cái này giống máy tui hồi trc, kêu to như máy cày thậm chí cả khi chỉ dùng mấy cái bình thường. Tuy nhiên về sau lấy cái máy hút bụi ra gí vào con fan Chip và fan nguồn cho nó hút hết bụi thì lại chạy êm ru. Bạn thử cách này xem sao.

Còn nếu nhà ko có máy hút bụi thì mang ra hàng sửa chữa bảo nó làm sạch quạt CPU là ok. Ngoài ra thì nên kiểm tra chính xác là bị kêu ở quạt CPU hay quạt nguồn, mấy con nguồn sắp chết cũng rú kinh hồn luôn.

vovakt
31-03-2009, 11:01
Mình cũng đã mang đi thổi bụi, tra dầu rồi nhưng vẫn vậy.Mình thấy Pentum(D)chip toả rầt nhiều nhiệt.Quạt chíp khi chạy bình thường thì ok.Nhưng khi chạy bất cứ chương trình gì thì biết ngay.Nó rú lên kinh khủng.Mình nghĩ hướng giải quyết ôn thoả nhất bây giờ là nên thay quạt chip.Bạn nào có kinh nghiệm chỉ cho mình lên thay loại quạt nào.May' mình giờ phải mở lắp,khi nào chạy nhiều chương trình thì phải dùng quạt,quạt vào máy.Giờ đậy lắp vào lắp thêm quạt hông để hút gió nóng ra thì có lẽ ổn.Mong mọi người chỉ giúp.