PDA

View Full Version : Bác nào biết giúp e, với

tieulahan
30-03-2009, 16:30
Bác nào biết Css hoặc Js liên quan đến vấn đề này thì giúp em với

Em có 2 div: 1 div id=_LeftAd, 1 div Id=_HotNews trong _HotNews em co 1 div chua cac tin <marqueen>, Lam` sao để khi _LeftAd (chứa các ảnh,Flash) có chiều dài khác nhau thì div _HotNews cũng bắt được. Nếu chung 2 div luôn luôn có chiều dài bằng nhau bắt theo chiều dài của _LeftAd(động). Cám ơn các bác rất nhiều.

vitnuce
31-03-2009, 09:46
Sao phải làm thế cho nó khó khăn nhỉ, híc híc híc.. Mà <marquee> chứ <marqueen> là thẻ gì :(

Thử javascript đi, CSS ko làm đc vậy đâu.

ngoc_viet08
31-03-2009, 12:01
hỏi dễ hiểu thật .

Lam` sao để khi _LeftAd (chứa các ảnh,Flash) có chiều dài khác nhau thì div _HotNews cũng bắt được
bắt là hành động gì ? chiều dài khác nhau thì liên quan gì đến bắt bớ ?

final_wizards
13-04-2009, 08:09
Bác nào biết Css hoặc Js liên quan đến vấn đề này thì giúp em với

Em có 2 div: 1 div id=_LeftAd, 1 div Id=_HotNews trong _HotNews em co 1 div chua cac tin <marqueen>, Lam` sao để khi _LeftAd (chứa các ảnh,Flash) có chiều dài khác nhau thì div _HotNews cũng bắt được. Nếu chung 2 div luôn luôn có chiều dài bằng nhau bắt theo chiều dài của _LeftAd(động). Cám ơn các bác rất nhiều.

Hỏi thế này thì có đến Bụt không trả lời nổi. Bạn đặt câu hỏi rõ ràng vào chứ. hi******x

nnanh01
24-04-2009, 09:09
Ý của cậu ấy là thế này: cần tính chiều dài của div có id là _HotNews (để có thể dùng cho _LeftAdd).

Nếu ý của cậu là như thế thì search đi, js có nhiều lắm.

Hỏi gì mà câu cú lủng củng, ý văn rời rạc (2 điểm về chổ) thế làm sao hiểu rõ đc.