PDA

View Full Version : Help me khi chạy chương trình viết bằng C#

vutranhung
28-03-2009, 15:26
Các Pác giúp em với: Em tạo ra bộ setup và cài đặt chương trình C# rùi chạy.Khi click chạy lần đầu thì chương trình hiện lên, khi click tiếp lần nữa thì em muốn chương trình không tạo ra một thể hiện mới mà gọi lại thể hiện trước đó giống như khi click vào yahoo hay Unikey hay Lạc Việt thì đều chạy lại thể hiện trước đó chứ ko tạo ra thể hiện(cửa sổ) mới. Em mới kiểm tra được nếu nó đã chạy rùi thì ko tạo mới nữa nhưng chưa kích hoạt được thể hiện trước

vutranhung
30-03-2009, 14:36
Thông thường khi chạy một chương trình nào đó như Yahoo, Unikey... Nếu bạn click chạy chương trình nhiều lần thì nó hiện thị lại cửa sổ trước đó chứ ko tạo ra nhiều cửa sổ. Khi cậu vào đăng nhập vào yahoo thành công rùi cậu lại click vào biểu tượng yahoo lần nữa thì nó hiện cửa sổ yahoo trước đó lên chứ ko hiện ra một cửa sổ yahoo cho đăng nhập tiếp. code của mình như thế này:
Process current = Process.GetCurrentProcess();
Process[] appProc = Process.GetProcessesByName(current.ProcessName);
if (appProc.Length > 1)
{

//Nếu chương trình này đã chạy tức là đã tồn tại rùi thì
//khi click vào lần nữa sẽ ko khởi tạo chương trình
bây h mình muốn trong trường hợp này sẽ gọi chương trình này mà đã mở ra trước đó
return;
}
else
{
//Nếu chương trình chưa được chạy thì chạy chương trình
Application.Run(new From1());
}

lamsononline
30-03-2009, 18:37
vào project properties - chọn single instance (ở trong 1 combobox), ko cần viét code như trên dai dòng (nhưng cũng đúng)

đây là kinh nghiệm cũ của mình

hope this help

vutranhung
31-03-2009, 09:41
Cảm ơn pác nhưng em tìm không thấy và ko có thuộc tính này em search trên mạng thì người ta bảo ko có thuộc tính này mà phải viết code

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Nhưng em muốn khi mình cho chương trình xuống thanh taskbar hoặc mở một cửa sổ của chương trình khác(tức là làm cho chương trình của mình nó ko hiện lên) khi click lần nữa vào chương trình của mình thì nó hiện cửa sổ chương trình lên giống như click vào yahoo y'. Hiện tại nó không hiện thị lên cho mình thao tác mà nó vẫn nằm dưới taskbar hoặc ẩn sau chương trình kia. Các pác giúp em với