PDA

View Full Version : Tự học CCNA hay học ở 169 Nguyễn Văn Thủ

chanrao
20-10-2003, 19:32
Xin cho tôi hỏi là muốn tự học CCNA thì mua đĩa tài liệu gì và mua ở đâu, tui ở Tphcm. Ai đã từng học ở Nhất Nghệ 169 Nguyễn Văn Thủ rồi cho tui hỏi thăm bạn học có chất lượng không, vì ở đó dạy 1t5 và hoàn trả phí nếu thi rớt, tin được không ?Tôi muốn học hỏi và nghiên cứu.
Xin cảm ơn

chanrao
20-10-2003, 19:34
Thời gian học ở đó 2 tháng liệu mình biết được cái gì?

yuna_admirer
20-10-2003, 23:11
Nghe nói ở đó dạy cũng được. Cũng rất có "lương tâm" <--- theo lời thuật lại.

hoanho1279
21-10-2003, 14:31
Mình là học viên khóa CCNA đầu tiên ở Nhất Nghệ, và mình đã pass CCNA cách đây 4 tháng và mình hiện đang làm IT tại Kend-Cbam
Mình khuyên bạn nên học tại Nhất Nghệ vì học phí ở đây rất phù hợp,va chất lượng đào tạo cũng rất tốt

Anh_Trang_Bac
01-11-2003, 11:26
cho hỏi,Nhat Nghệ ở đâu vậy bạn,học phí là bao nhiêu và học mấy tháng thía

Tiêu Diêu
04-11-2003, 07:38
Chương trình CCNA của Cisco Academy chia làm 4 học phần (semester 1-4). Mỗi SM gồm 3 cuốn giáo trình, trong đó giao trình chi'nh dày khoản 4-500 trang. Cuối mỗi SM là một kỳ thi gồm 2 phần - lý thuyết + thực hành (skill)- rất nghiêm ngặt. Bị fail skill, phải học lại là chuyện thừơng xảy ra.
Nếu chỉ trong 2 tháng học hết CCNA thì ... hơi bị khó.
Tôi có đứa bạn, sau khi bị fail SM, nó ôm cuốn "tuyển tập" luyện thi, tháng sau đó lấy CCNA một cách ngon lành.

longmaster
07-11-2003, 14:19
*xin hoi bạn hoanho1279 hiện đang làm cộng việc gì ở kent cbam vậy?lương tháng bạn bao nhiêu có thể cho mình biết không?

chipma
02-12-2003, 08:45
Thực ra thì CCNA chỉ học trong vòng 2 tháng thôi, chỉ vì những trung tâm đào tạo của Việt Nam màu mè nên muốn kéo dài 6 tháng hay 1 năm để thu thêm học phí đó. Tui nhớ đã đọc bài báo ở Chip hay Thế giới vi tính gì đó nói CCNA mất 2 tháng, CCNP thì 6 hay 8 tháng gì đó, CCIE cũng chỉ có 2 tháng thôi. Học ở đâu cũng vậy thôi, chủ yếu là cách mình học và thực hành chứ ở đâu người ta cũng dạy từ sách ra mà. Chỉ cần đọc thêm sách thì sẽ hiểu thôi mà.

babyCCNA
02-12-2003, 13:26
Xin cho hỏi có thể cho mình một số trung tâm mà các bạn cho là uy tín và "rẻ" kô vậy?
MÌnh rất muốn tham gia khoá học đến CCIE luôn

chipma
27-12-2003, 09:47
Học CCIE thì ở VN chưa có, chỉ có CCNP ở CTT và TTTH thôi. Hình như CVPM Quang TRung cũng có. Học phí 8 tháng là 18tr chưa kể lệ phí thi.

Miracle
03-01-2004, 11:10
Tôi ở HN nhưng cũng nghe qua chwuơng trình học ở Nhất Nghệ - Sắp tới có thể phải vào SG côgn tác mấy tháng - Nếu ai đã từng học qua ở Nhất nghệ xin được gặp qua Ym để trao đổi được không ạ

Vấn đề là tôi đã học xong ĐHBK -HN , Hiên nay có một công việc quảng trị mạng ở Ngân Hàng Hàng Hải nhưng yêu cầu phải có chứng chỉ CCNA !!!

mail : thienpxx@yahoo.com
not_2_sale@yahoo.com
0913236142
Thanks for all !!!

hiephm
06-03-2004, 02:21
Thực ra thì CCNA chỉ học trong vòng 2 tháng thôi, chỉ vì những trung tâm đào tạo của Việt Nam màu mè nên muốn kéo dài 6 tháng hay 1 năm để thu thêm học phí đó. Tui nhớ đã đọc bài báo ở Chip hay Thế giới vi tính gì đó nói CCNA mất 2 tháng, CCNP thì 6 hay 8 tháng gì đó, CCIE cũng chỉ có 2 tháng thôi. Học ở đâu cũng vậy thôi, chủ yếu là cách mình học và thực hành chứ ở đâu người ta cũng dạy từ sách ra mà. Chỉ cần đọc thêm sách thì sẽ hiểu thôi mà.

Ông dựa vào đâu mà đưa ra những điều này?, học trong thời gian ngắn như vậy thì chỉ là luyện thi lấy chứng chỉ thôi, làm sao có thể ra làm việc được.
Với lại CCIE mà ông bảo học có 2 tháng thì bái phục.
Ông thử trích dẫn ra xem bài báo nào dám nói học CCNA (lý thuyết + thực hành) mất 2 tháng?

Yamakun
24-08-2004, 10:15
Nhất nghệ ở Võ thị sáu với Nguyễn văn thủ có giống nhau không vậy.
trong tháng này có khoá nào học không.

Yamakun
24-08-2004, 10:54
Ai có điện thoại của bên Võ thị Sáu thì cho tui xin với.
Bêb đó cũng 1.5 tr nhưng học 3 tháng lận.