PDA

View Full Version : Ai biết về bảo mật ổ USB FLash không

Ken
20-10-2003, 17:34
Tôi muốn khi cắm ổ USB vào máy PC thì nó hiện lên 1 ô bắt nhập Passowrd. Nếu nhập sai thì không vào được ổ. Có bạn nào biết tiện ích nào làm được việc này không xin chỉ giúp. Cám ơn nhé :D

Kawaguchi
20-10-2003, 20:33
Bạn có thể dùng chương trình gì đó( mình quên tên rùi) có giới thiệu trên echip đó.
www.echip.com.vn
Vô đó vào phần "phần mềm miễn phí" rùi kiếm.

thienmat
21-10-2003, 14:15
bestscrip không biết có chơi được zụ này không, tôi sẽ thử, ý của bạn hay đấy

Ken
21-10-2003, 18:15
Bạn có thể dùng chương trình gì đó( mình quên tên rùi) có giới thiệu trên echip đó.
www.echip.com.vn
Vô đó vào phần "phần mềm miễn phí" rùi kiếm.
Mình có load cái này rồi nhưng không sài được

BlackSheep
31-10-2003, 08:37
Bác dùng USB Flash Disk của bọn nào thế. Có nhiều hãng lắm. Các hãng khác em không biết, nhưng mà bọn Trancend nó có đĩa Driver đấy. Trong đó có chương trình cho phép bác đặt Password cho Flash Disk (phải format disk). Em không để ý đến mấy cái này lắm, bác xem thử đi rồi bảo em với.

hoangthanh
31-10-2003, 12:41
Muốn cài pass cho USB Flash thì 1 là vô echip.com.vn tải về , nhưng có 1 số hiệu xài được thôi , còn không thì chịu vì trong mini CD-ROM kèm theo có cho sử dụng pass nhưng chỉ trên máy có cài driver đó thôi , ở đây mình xách nó chạy lung tung làm sao xài pass được . Nhưng USB Flash là tài sản riêng mà , đừng đưa cho ai là cách bảo mật tốt nhứt đó . ( Hay bạn Ken nhà mình chép cái gì vô đó mà không muốn bà xã coi ?)

cmd_hi
31-10-2003, 13:28
Có một cách ! Format lại cái ổ Flash đó, không được cài password, sau đó, gắn vô bao nhiu máy cũng được. Nếu không, trừ khi bác nhớ được cái password thiêng liêng bí mật kia thôi. Tui đã thử rùi nên tui biết nè, ngậm ngùi.... format .... oa oa oa...