PDA

View Full Version : Cai chuyen BIOS

Boy_quay
20-10-2003, 15:58
Mình đang sử dụng MB Gigabyte GA-6WFZE2-F4, hôm trước có nghe lời thằng bạn Update BIOS, mà nữa chừng bị hư, bây giờ máy khởi động không được, lúc nào cũng đò đĩa mềm, mà khởi động được từ đĩa mềm thì máy không nhận các phím khác ngoại trừ 24 chữ cái, các số vẫn không gõ được. Bạn nào biết xin hạy giúp đỡ!!!

tom_and_jerry
26-10-2003, 07:13
Bạn đã bị giống tui hồi đó rồi đó. hồi đó tui cũng chơi kiểu này và máy không thể nào khởi động lại được, bạn phải đem máy ra tiệm để sửa chữa thôi chứ ở nhà không thể nào sửa được, nếu bạn ở thành phố hãy đem máy đến tiệm NTK trên đường Tôn Thất Tùng đối diện nhà thờ Huyện Sĩ chỗ này chuyên sửa BIOS của máy .Hồi đó tui cũng đem máy đến đây sửa hết 60.000 máy chạy ngon lành ngay lập tức

Lord_of_monsters
27-10-2003, 13:03
sao ko biết cách chép bios à chán quá cả nhà nhỉ, em nào dỗi thì up bài lên đi, nếu không hôm nào có thơi gian viết bài đó choi

tottipc
28-10-2003, 12:25
tui đã cảnh bao mấyyou rồi mà không nghe lởi ui ,,,update BIOS chi dành cho mấy người rành thôi ,,không rành thì đừng có mà táy máy là tiêu đời con chip BIOS à (tốn $)

PhanTran
12-11-2003, 18:48
Neu no con doc dia mem thi chua den noi nao dau. Ban tao mot dia mem khoi dong, copy lai may cai file update bios cua main vao. Roi boot may tu dia mem, no se tu update bios lai.
Chuc may man

SUPERKID1412
13-11-2003, 20:59
Tên Lord_of_monsters chỉ được cái miệng làm như ngon lành lắm vậy