PDA

View Full Version : Đo^` an' ca^'u tru'c may' ti'nh...

1415
20-10-2003, 09:52
Hic , hiện nay mình đang chuẩn bị làm đồ án môn cấu trúc máy tính .Thầy thì trước hết cho tự chọn đề tài để coi thícha hợp hay ko , nếu ko thì thầy sẽ cho bốc thăm các đồ án của thầy. Mình thì muốn làm 1 cái đồ án gì đó mới mới nhưng thật sự ko thể biết được cái nào là thích hợp với môn học này.Môn gì mà hhọc đủ thứ, hết phần cứng đến phần mềm ... chẳng biết nên chon đề tài gì đây. Định là làm về winxp pro nhưng ko biết tập trung vào những gì để đi đúng với hướng của môn học. Đang [:(]... mọi người ai biết hướng đi hay là 1 đề tài nào hay hay chỉ giúp mình với. Cám ơn nhiều.[r2)]

Jammy
20-10-2003, 12:34
1 / Nếu muốn được điểm cao thì theo tui bạn nên chọn cái projects của thầy cho sẳn vì mấy cái đó ít nhất cũng có nhiều người làm rối và tài liệu chắc cũng có sẵn.
2/ Nếu muốn tìm để tài mới mẻ tui có 2 cái ý kiến nè
+ Bạn có thể tìm hiểu sự khác biệt giữa tablet pc và portable pc (về cấu trúc phẩn cứng)
+ về phần mềm bạn có thể nghiên cứu về WINFS (windows future storage) trong cái windows core longhorn dự định ra mắt vào 2005 của microsoft á. Cái này ít người biết lắm và có thể là 1 interested project. ( he he)
Hope this help

quaitieutu
26-10-2003, 23:38
cái windown 2005 có vẻ hay đó nhưng đừng có ..dịch từ Help ra nhé,không khéo lại mất cả chì lẫn chài