PDA

View Full Version : không thể biến thành win bản quyền

diecthu
25-03-2009, 17:57
Chào các bác, em có việc nhờ các bác tý ạ

Chả là em mới mua cái máy tính bên trần anh, thì đã được cài sẵn win Xp (xp professional version 2002 sp2), mỗi lần khởi động máy thì cái biểu tượng hình chìa khóa"active windows" nó hiện lên bắt em active các bác ạ.(còn 29 ngày nữa:()
Em thử vào regedit>>>thay đổi OOBEtimer thì không được ạ, nhà em ko có 71 mà là 24 cơ. Sau đó điền hết key nọ sang key kia cũng ko được, tham khảo hết trên mạng, dùng keyfinder...thì thấy update được nhưng tắt đi khởi động lại vẫn như cũ chẳng đến kết quả gì. Mong các bác giúp em với, chán quá hix.

manooiu
25-03-2009, 19:24
vào start -> run gõ regedit enter rồi tìm đến từ khoá
HKEY_LOCAL_MACHINE\Software\Microsoft\WindowsNT\Cu rrentVersion\WPAEvents
sau đó tìm phía bên trái và click phải vào OOBETimer hãy thay đỗi khoá 71 thành 72. Sau đó đóng lại vào start -> run gõ
%systemroot%\system32\oobe\msoobe.exe /a
Nó sẽ đưa các bác đến cửa sổ active windows. Đừng lo hãy chọn
I want to telephone a customer service representatives ... tiếp đến nhấn next và nhấn "Change Product Key"
Nhập cái key này vào (đây là key xịn)
DHXQ2-WRGCD-WGYJY-HHYDH-KKX9B
ok reset lai may

diecthu
25-03-2009, 22:02
cám ơn bác, cái đấy thì em biết rùi ạ. Nhưng rất tiếc nhà em ko có 71 nào cả, em viết ra bác nhìn thử nhé :
0000 A8 D6 8B BB 9C E5 6C
0008 24 E9 5C 38
em thử thay đổi nhưng vẫn ko được, em thiệt là pó tay. Có cảm giác như là win của em bị bọn microsoft quản lý vậy.

luuduong
26-03-2009, 00:01
trường hợp này thì bạn phải kết nối vào internet, sau đó active và registration win oline thui, đó là win xịn, nhưng không được tích hợp key vào lun trong đĩa.
nếu active ol mà không được thì tốt nhất nên cài lại bản khác.

Tôi iu VN
26-03-2009, 02:16
Chào các bác, em có việc nhờ các bác tý ạ

Chả là em mới mua cái máy tính bên trần anh, thì đã được cài sẵn win Xp (xp professional version 2002 sp2), mỗi lần khởi động máy thì cái biểu tượng hình chìa khóa"active windows" nó hiện lên bắt em active các bác ạ.(còn 29 ngày nữa:()
Em thử vào regedit>>>thay đổi OOBEtimer thì không được ạ, nhà em ko có 71 mà là 24 cơ. Sau đó điền hết key nọ sang key kia cũng ko được, tham khảo hết trên mạng, dùng keyfinder...thì thấy update được nhưng tắt đi khởi động lại vẫn như cũ chẳng đến kết quả gì. Mong các bác giúp em với, chán quá hix.

Mất tiền mua mà lại còn đòi key là sao, bác mang đến cửa hàng mà bắt đền,

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

trường hợp này thì bạn phải kết nối vào internet, sau đó active và registration win oline thui, đó là win xịn, nhưng không được tích hợp key vào lun trong đĩa.
nếu active ol mà không được thì tốt nhất nên cài lại bản khác.

cài gì cho mệt, tìm cái cr ack là ổn rồi

Bác dùng cái AntiWPA3 để cr ack rồi dùng License_Key.reg để đăng ký bản quyền

Link tải và hướng dẫn ở đây

http://www.mediafire.com/?sharekey=0b708ca4566257785bf1f12f1ff3f30ae04e75f6 e8ebb871

The Old Man
26-03-2009, 03:40
cám ơn bác, cái đấy thì em biết rùi ạ. Nhưng rất tiếc nhà em ko có 71 nào cả, em viết ra bác nhìn thử nhé :
0000 A8 D6 8B BB 9C E5 6C
0008 24 E9 5C 38
em thử thay đổi nhưng vẫn ko được, em thiệt là pó tay. Có cảm giác như là win của em bị bọn microsoft quản lý vậy.

Cứ delete vài cái value như A8 A8 D6 8B (không cần phải là 71, 72 chi cả) rồi save và thoát ra.
rồi tiếp tục theo chỉ dẩn.

thaoqld
26-03-2009, 09:57
mình đã thử và được rồi

nhat_tim
26-03-2009, 12:33
Bên Trananh bây giờ chỉ ghost win cho bạn dùng tạm thôi chứ ko phải win xịn đâu. Bạn nên mua đĩa win mới, hoặc down bản win "xịn" (cái này đầy trên dd) về cài lại