PDA

View Full Version : đóng băng náy tính

theboylovemusic
25-03-2009, 11:28
cái máy tính của em mới cài chương trình đóng băng thì nó khởi động máy lại, sau đó thì nó hiện lên cửa sổ đòi pass, xong rồi nó đứng hoài như vậy luôn, khong có cách nào nhập pass mà cũng khong có cách nào giải băng hết, vậy xin các bác chỉ cho cháu cách gỡ chương trình đóng băng mà không cần phải nhập pass, cám ơn các bác nhiều!

Chuột_bạch
25-03-2009, 16:57
đó là chương trình đóng băng gi the?

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

cho chương trình đóng bang mà bạn cài vào, vào phần gỡ ra,nó có chũ "un..."
Mình kém tiêng anh nên ko nhớ rõ la chữ gi

đó là chữ "Uninstall"

hoặc vào <start>--><ControlPanel> vào <Add or Remov...>
Các trương trình bạn cài đều ơ đó
vào đó gỡ nó ra

giang_dong_run
26-03-2009, 15:05
tốt nhất là ông ghost lại hoặc cài lại wwin chứ nói thế ko chi tiết lam sao anh em hiểu được

tikaiser
26-03-2009, 16:32
thường thì sau khi cài nó kêu bạ phải đổi pass còn không thì cứ xài pass mặc định nếu không dc nưa thì cài lại thui chứ chương trình đóng bang mà không mở băng có gỡ ra cũng như ko ah

hieutt3584
26-03-2009, 18:17
nếu bạn bị đơ ngay khi hiện lên màn hình windows ko làm được gì thì bạn khởi động lại máy, ấn F8 để dừng ở bảng chọn các chế độ khởi động windows, rồi chọn khởi động ở chế độ LAST KNOWN GOOD CONFIG nhé.

nếu cài deepfreeze có phần mềm undeepfreeze đó.

hahachetdi1
26-03-2009, 21:42
máy anh bị virut rồi,dùng cái BKAVPRO tải từ web về nha,diệt đc con ý ngay,em đã từng bị rồi Chỉ có BKAV là ăn đc con ý,em dùng cả Kis cài vào lỗi luôn :D chúc may mắn

hoanghon200483
30-05-2009, 17:28
minh tên pham thanh long la thành viên của diễn đàn rất hân hạnh được làm quen với các bạn trong diên đàn.mình muốn thảo luận về phần mềm đóng băng hiện nay chỉ có phần mêm undeepfreeze 1.6 nhưng ko phá băng 6.0 được mình có cách phá băng này nếu không được nữa thi format cài lại thôi. bạn khởi đông windown ở chế độ safmos rồi coppy phần pass cua môt máy tinh khác past vào c:/program/phần chứa pass của máy tính mà bạn đã quên pass rôi khởi động lại máy sau đó pass của máy khác hồi nảy coppy vao là ok

cokhong
30-05-2009, 17:37
dong bang may tinh la gi the nhi?? em con ga lam!
may bac thong cam chi giao cho nha...

th07_khtn
30-05-2009, 17:49
tốt nhất là mọi người không nên xài mấy cái chương trình đóng băng khi xài máy ở nhà (trừ phi bạn đang quản lý một phòng máy nào đó)chứ cài cái này vô là sau mỗi lần khởi động lại là nó bay hết mấy chương trình mình mới cài vô liền hà.

cavang125
30-05-2009, 18:36
cái máy tính của em mới cài chương trình đóng băng thì nó khởi động máy lại, sau đó thì nó hiện lên cửa sổ đòi pass, xong rồi nó đứng hoài như vậy luôn, khong có cách nào nhập pass mà cũng khong có cách nào giải băng hết, vậy xin các bác chỉ cho cháu cách gỡ chương trình đóng băng mà không cần phải nhập pass, cám ơn các bác nhiều!

hình như bạn sử dụng deepfreze thì phải, phần mềm này sau khi cài lại thì nó sẽ tự động restart máy lại, khi người dùng chưa cài pass cho chương trình này thì nó sẽ đòi phải cài pass. sau khi cài xong thì nó sẽ không hiện ra cái bảng đòi cài pass nữa, và nó sẽ tiếp tục thực iện sứ mạng đóng băng của nó cho tới ngày hết hạn sử dụng...

muốn gỡ băng thì tãi bản undeepfreeze 6 về mà gỡ băng, xong rui` sử dụng file cài đặt deepfreeze để uninstall.

nhưng lưu ý khi cài phần mềm deepfreeze là: "KHÔNG ĐƯỢC CÀI PHẦN MỀM BKAV CỦA HÃNG BKISS VN TRƯỚC KHI CÀI DEEPFREEZE"

lý do tại sao thì mình không biết, nhưng cài vào là hệ điều hành bị dập liền !=> win bị lỗi, cài lại hệ điều hành.

còn như bạn cài chương trình khác để đóng băng máy tính như shadow defender mà đã cài pass ồi thì đành chịu, cài lại win hay xài ghost cũng dc, nói chung là cài lại win, cách nào tùyhttp://ddth.com/images/icons/icon10.gif

30032009
30-05-2009, 19:19
tải PM undeepfree về mà xài....