PDA

View Full Version : Ca ban oi cho toi Hoi ve Crystal report ?

hungcuong
21-09-2002, 16:40
Chao cac ban !
Toi dang dung crytal report 8.5 nay toi bi mot van de chua biet khac phuc :
Toi tao ra 3 group trong report sau do toi khong biet cach dem so thu tuc cua tung record trong 1 group :
Vi du :
o group thu nhat toi co 3 record : toi muon cho vao 1 field la so thu tu :1,2,3
sau do o group thu hai toi co 5 record toi muoin truong so thu tu lai duoc bat dau bang 1,2,3,4,5 chu khong phai duoc dem them la : 4,5,6,7,8,9 .
tuong tu nhu vay o Group thu 3 toi co 2 record toi muon truong so thu tu cua toi la : 6,7 chu khong phai la : 10,11
Mong co ban nao biet chi giup toi voi toi thanh that cam on
Doan Hung Cuong

hueduongit
30-09-2002, 10:33
Này hungcuong, bạn nói rỏ hơn được không: trong report hungcuong tạo 3 group khi design cho 3 group khác nhau, hay khi chương trình chạy mới tạo ra các group cùng một dạng hay sao !?
Con theo như vi dụ của bạn thì group thứ 3 có số thứ tự phải là: 1,2 chứ!

bakim
30-09-2002, 19:31
Tôi cũng có cùng câu hỏi như bạn hungcuong nhưng tôi dùng Data Report, nhờ các cao thủ chỉ giáo

hueduongit
01-10-2002, 11:20
//Trong Crystal report
Đối với mỗi group bạn làm như thế này:
1
Tạo một biến formula(initstt) khởi tạo cho nó, có nội dung như sau:
WhilePrintingRecords;
numbervar STT:=0;
Tạo một biến formula chi tiết(detailstt) cho nó, có nội dung như sau:
WhilePrintingRecords;
numbervar STT:=STT+1;
2
Đặt biến initstt vào vùng Group Header, nhưng cho nó ẩn đi
Đặt biến detailstt vào vùng Detail của group đó

DendroyArcher
01-10-2002, 16:13
Đơn giản, bạn chỉ cần vào menu Insert->Special Field-> Chọn Group Number rồi kéo vào report là xong.

bakim
02-10-2002, 17:54
Thế còn trong Data Report thì sao các bạn ơi, tôi bí qúa. Các bạn cho mình hỏi dùng Data Report hay Crystal Report cái nào hay hơn tiện lợi và đơn giản hơn, mình đang dùng Data Report nhưng có mấy chỗ khúc mắc mà mãi không mò ra

hueduongit
03-10-2002, 16:20
Tất nhiên Crystal report mạnh hơn nhiều so với các trình khác, nhưng để khai thác các thê mạnh của nó là một vấn đề. Còn Data report thì sơ sài quá, theo tớ được biết thì là version đầu tiên và cũng là cuối cùng, vì Microsoft cho ra bộ VS.NET, bộ này tích hợp với Crystal report 9.

hueduongit
03-10-2002, 16:39
DendroyArcher ơi
You giúp mình làm sao để load một file ảnh vào trong CR được không

hungcuong
07-10-2002, 13:18
Ban Oi giup minh voi !
Minh dang lam crystal report
Lam sao de dua Report ma minh tao vao trong VB ( dung CRViewer cua Crytal ) lam on chi minh nghe minh dang roi ( Lam on chi cach ket noi voi SQL De sau nay khi qua 1 server khac crytal report cung nhan duoc ?)
Cam on.
Doan Hung Cuong

trikhoi
09-04-2008, 14:22
Mình tạo một cái Crystal Report với một cái Table có các trường Ten và Monhoc, và mình đã group theo trường Ten. Làm thế nào để liệt kê ra 1 người (Ten) học bao nhiêu môn (Monhoc). Mong các bạn chỉ giúp.

Xin cám ơn.

Khôi Nguyễn.

phamnguyenvu
09-04-2008, 15:27
Bạn sử dụng .formularecordset = "Table.Tentruong = Tencantim"
(kiểm tra lại vì ko có cài VB ở đây hihi)

huanpv
12-09-2008, 10:05
Có ai bit' đánh số thứ tự kiểu la mã I,II,III của Group number ko nhỉ. Chỉ giùm tui với. Thanks nhiều nhiều !