PDA

View Full Version : File word bị thay đổi định dạng khi mở trong Microsoft Office Word 2003 hoặc mới hơn!

quantukiems
24-03-2009, 15:54
Dear All!
Em đang sử dụng Microsoft Office Word 2003 (11.5604.5606), em đang có mấy file word không hiểu sao khi mở bằng MSO Word 2003 thị bị tự động thay đổi định dạng, chẳng hạn: Trong nội dung của file có bảng biểu (table) đều bị mất đường kẻ (line), kiểu chữ thay đổi (nguyên bản là Times New Roman đều bị đổi thành Arial) và phân nhỏ mỗi dòng (row của table) trên một trang. Dẫn tới việc 1 bảng có khoảng 30 dòng trên 1 trang thì bị phân thành 30 trang (mỗi trang chỉ có một dòng) và cho dù là dòng ấy là đầu tiên hay giữa bảng thì nó luôn nằm ở đầu trang, không làm sao cho nó xuống được (bình thường để con trỏ ở trước ký tự đầu tiên trong bảng ở đầu trang gõ Enter thi bảng tự động nhảy xuống 1 dòng). Nếu sử dụng word 2000 hoặc older thì không việc gì các bác ạ!
Các bác giúp em với, em đang cần gấp.
Thanks

tam_giang
24-03-2009, 17:28
Cũng lạ, dùng cái trước mở cái sau mới hay bị lỗi chứ dùng cái sau mở cái trước thường là ok. Bạn dùng "View code" xem trong đó có cái gì khác thường.

quantukiems
25-03-2009, 09:06
Cũng lạ, dùng cái trước mở cái sau mới hay bị lỗi chứ dùng cái sau mở cái trước thường là ok. Bạn dùng "View code" xem trong đó có cái gì khác thường.

Tức là vẫn file đó, mở bằng MSO Word 2003 hoặc mới hơn thì lỗi còn mở bằng MSO Word 2000 hoặc cũ hơn thì không lỗi bác ah!
Em chẳng hiểu vì sao nữa, mong các bác tận tình giúp đỡ!
Đa tạ!

bkss63
25-03-2009, 09:32
có lẽ máy của bạn bị vỉut nặng, bân thử diệt nó xem sao nếu không thì Fornat cài lại hệ điều hành là xong

quantukiems
25-03-2009, 09:53
có lẽ máy của bạn bị vỉut nặng, bân thử diệt nó xem sao nếu không thì Fornat cài lại hệ điều hành là xong

Máy em cài Kaspersky Internet Security 2009 bản 8.0.0.506 có key xịn lúc nào cũng báo "Your computer is Protected" và không thấy dấu hiệu gì của việc máy bị nhiễm Virus cả, nên khả năng nhiễm Virus là rất khó xẩy ra, hơn nữa em đã copy những file đó sang máy khác thì tình trạng tương tự cũng xay ra bác ạ.

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Các bác ơi, giúp em với!

huansbka
19-06-2009, 19:42
Không hiểu tại sao chương trình Word 2003 mở lên thì con trỏ chuột cứ nằm ở giữa trang giấy ?
- Làm thế nào để chỉnh cho nó trở về đầu trang ?

Xin các bạn cho biết !???

CounterStrike
20-06-2009, 14:02
Tức là vẫn file đó, mở bằng MSO Word 2003 hoặc mới hơn thì lỗi còn mở bằng MSO Word 2000 hoặc cũ hơn thì không lỗi bác ah!
Em chẳng hiểu vì sao nữa, mong các bác tận tình giúp đỡ!
Đa tạ!

bro post thử file doc đó lên xem sao..