PDA

View Full Version : Traffic Compressor - Giảm dung lượng truyền tải Internet

hakiet
22-03-2009, 10:51
Traffic Compressor giúp bạn giảm băng thông để tăng tốc độ Internet và có thể giảm chi phí nếu bạn sử dụng Internet tính tiền theo dung lượng. Chương trình làm việc thông qua 1 proxy, theo đó sự gửi / nhận thông tin sẽ được truyền qua proxy này, nó có chức năng nén dung lượng đó xuống rồi mới tiếp tục gửi / nhận. Nhờ đó, bạn sẽ tiết kiệm được khá lớn băng thông mà vẫn đảm bảo được truy cập Internet tốt.

…………………………………………..

TrafficCompressor is a program that compresses data received and sent over the Internet, for example web pages, pictures on web pages, e-mail, Usenet, ICQ, Windows Messenger messages and so on. As a result your Internet traffic may be decreased by up to 40% - 60% if you use Internet mostly to browse web sites and send and receive messages.

TrafficCompressor can be especially valuable for the Internet users who pay for traffic, for example, GPRS, EDGE, ADSL users. TrafficCompressor helps you to save money by saving your Internet traffic.

http://www.mediafire.com/?ciwmg1znmlz

http://www.tcompressor.com/StartDownload.aspx?f=TrafficCompressorSetup.exe&a=1

chuotnhat2007
22-03-2009, 10:56
Traffic Compressor giúp bạn giảm băng thông để tăng tốc độ Internet và có thể giảm chi phí nếu bạn sử dụng Internet tính tiền theo dung lượng. Chương trình làm việc thông qua 1 proxy, theo đó sự gửi / nhận thông tin sẽ được truyền qua proxy này, nó có chức năng nén dung lượng đó xuống rồi mới tiếp tục gửi / nhận. Nhờ đó, bạn sẽ tiết kiệm được khá lớn băng thông mà vẫn đảm bảo được truy cập Internet tốt.
Theo suy nghĩ của mình thì khi nén lại tốc độ phải bị chậm đi chứ nhỉ?

hakiet
23-03-2009, 08:28
Thấy trong phần cấu hình no cho chọn tối ưu tốc độ hay tối ưu dung lương down/up

tran_vantrung
23-03-2009, 16:34
Trong tháng đầu sử dụng, mình thấy phần mềm này khá hiệu quả, nhưng từ tháng thứ 2 trở đi, phần mềm này hoạt động rất kém, một tháng trên thống kê của phần mềm, tiết kiệm chỉ được hơn 20Mb. Vậy có chỗ nào cần phải khắc phục không hả bạn (ở trong TrafficCompressor)?

chithanh119
23-03-2009, 19:00
Phần mềm có phải phần mềm miễn phí ko hả bác?