PDA

View Full Version : Màn hình không lên !!??

daicasolo
21-03-2009, 21:21
Hôm qua mình vừa cài lại win, đang cài driver thì tự nhiên màn hình bị tắt đột ngột, đèn màn hình vẫn nháy sáng, case vẫn sáng bình thường. Không hiểu có chuyện gì nữa :(
Mình tắt nguồn bật lại vẫn thế, đèn bàn phím vẫn nháy sáng, không có tiếng khởi động của windows (cũng có thể do chưa cài xong card âm), không có tiếng "bip" từ case. Mình tháo Ram ra lau chùi, rồi chùi cả jack cắm mà vẫn ko đc :(( Ai bít chỉ dùm với !! Thanks nhìu lắm !!

sonata90
21-03-2009, 21:39
Vậy à.Bạn tháo case ra nếu chip và ram ko bị sao thì có thể cháy main.Khả năng này chiếm 80% nếu muốn chắc chắn thì cần có card mh để test. Chúc cái main của bạn may mắn,vì main của tớ vừa bị cháy cũng với dấu hiệu mà bạn vừa bảo!!

daicasolo
21-03-2009, 21:48
ặc ! Có đến mức cháy main ko nhỉ :( À, mà đèn bàn phím vẫn nháy sáng. hic. Không hiểu bị gì nữa. Mấy vấn đề về phần cứng rắc rối quá .

gnaht_52
21-03-2009, 22:17
còn màn hình của tôi tự nhiên lại lúc tối lúc sáng không hiểu tại sao nữa, bông dưng bị vậy. Mặc dù không hề thay đổi gì cả máy vẫn chạy bình thường, nhưng tự nhiên lại bị vậy

nvc_ktA
21-03-2009, 22:19
Có lẽ không đến mức cháy main đâu, mình nghĩ do hỏng VGA hoặc cắm lỏng

lamphuongbao
24-03-2009, 17:03
bay dờ bạn gỡ main ra ngoài cho nó chạy ở ngoài là được.Mình sợ nó bị sốc tĩnh điện đó.

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

tháo main ra ngoai.gắn nguồn gắn ram cpu vào chạy text ở ngoài là biết bị main hay không.chúc bạn thành công

khmt4k3
24-03-2009, 17:23
cai may cua em khong hieu lam sao nó cứ chay khoảng 30 phút lai tắt có ai biết chỉ rùm em với nhe cam ơn nhiều

windows_xp2
24-03-2009, 17:31
cai may cua em khong hieu lam sao nó cứ chay khoảng 30 phút lai tắt có ai biết chỉ rùm em với nhe cam ơn nhiều
Có thể là do chip bị nóng quá. Hãy kiểm tra lại keo tản nhiệt cho chip, quạt chip có bị lỏng không? Còn hoạt động tốt không?

http://anhso.net/data/71/letuananh82/594900/microsoft_windows-xp-log98618.jpg (http://www.dw-world.de/popups/popup_mediaplayer/0,,2417_type_liveaudio_struct_265,00.html)

thantronglinh
24-03-2009, 17:34
man hinh khong len rat co kha nang la Ram hoac car man hinh

cai loa vi tinh cua~ em tu nhien no bi tat luon ko nghe dc nua~ em thu~ moi cach oi` ma van~ ko dc cac anh chi~ em, nha
thak cac anh

cac ban oi chi~ minh tach loi bai` hat' de^? lay' cai nhac. nen` de minh dy hat dc khong chi minh y thak cac ban