PDA

View Full Version : Đề nghị mở thêm 1 chủ đề nhiếp ảnh ở góc thư giãn

nguoi_lon_tuoi
21-03-2009, 16:42
Chào quí vị admin, mod;
Thời gian qua vào ddth này thú vị lắm lắm, nhất là góc thư giãn.
Quí vị có thấy là topics " Ảnh bạn chụp thì post vô đây", anh em tham gia rất rất nhiều. Bậy giờ anh em chụp ảnh digiatal nhiều, hãy tạo cơ hội cho anh em thư giãn và chia sẻ học hỏi.
@vikhoa , mình gặp anh bên forum chuyên nhiếp ảnh và cả 1 số anh em khác nữa. Do vậy dd này ta dư sức mở topics này và quản lý .
Một đề xuất chân thành.

acaxomcui
21-03-2009, 16:52
Hoan hô !
Mở đi các bác ơi,nhiếp ảnh là lảnh vực vô bờ bến.

Trao đổi ,học hỏi là điều tốt mà.

Cám ơn ý kiến hay của bác NLT!

Osama Binladen
21-03-2009, 17:23
Lờ Mùi nổi tiếng đâu có tội:lick:

Có thêm góc ảnh của Lờ nữa thì càng đẹp chứ sao:punk:

nguoi_lon_tuoi
21-03-2009, 17:30
Bỏ mịa, diễn đàn tin học mà góc thú vị nhất là box thư giãn thì toi rồi. ddth sắp thành diễn đàn hầm bà lằng
Góc thư giãn có đủ thứ và hẹp té so với nhiều nhà phòng to lớn khác. Có gì đâu ông bạn.Cũng có thể cho vào Âm Nhạc - Điện ảnh - Nhiếp ảnh - Thể Thao ?

caotrung
21-03-2009, 18:33
Đang xin ý kiến chỉ đạo từ trung ương

Vĩnh Thắng
21-03-2009, 18:48
Em thấy cái góc ảnh bạn chụp thì post vô đây là đủ rồi... cũng chia sẻ và học hỏi được nhiều điều đó chứ...
Làng Mùi vốn ngẫu hứng mà chỉ có chuyên mỗi việc nhậu...

acaxomcui
21-03-2009, 19:29
Chơi ảnh là cách thư giãn quá tốt.Ai không thích thì xin mời ở nơi khác,tìm cách thư giãn khác.

Vậy mà cũng có ý kiến thiếu hài hòa !

Vĩnh Thắng
21-03-2009, 19:50
Chơi ảnh là cách thư giãn quá tốt.Ai không thích thì xin mời ở nơi khác,tìm cách thư giãn khác.

Vậy mà cũng có ý kiến thiếu hài hòa !
Hic hic... ý em nói là có rồi chứ. Em chỉ sợ 2, 3 thread sẽ bị loãng chủ đề, chụp cái ảnh, post lên diễn đàn rồi phải suy nghĩ xem thì post vô chỗ nào cho đúng đây?

Thí dụ mở thêm 1 thread, thì tên của thread đó như thế nào, làm sao ko bị trùng ý, nội dung với thread "Ảnh bạn chụp..." đã có. Em nghĩ diễn đàn và cái Làng là của chung, cứ mỗi người mỗi chuyên mục chia ra mà không rõ ràng sẽ dẫn đến nhập nhằng...

Chơi thì có chỗ chơi rồi... bác thích chơi kiểu khác rồi bác đổ thừa em thiếu hài hòa... hic hic...

acaxomcui
21-03-2009, 21:13
Bỏ mịa, diễn đàn tin học mà góc thú vị nhất là box thư giãn thì toi rồi. ddth sắp thành diễn đàn hầm bà lằng

Có lẻ bác đây không thích chơi ảnh.Bác có sáng kiến nào khác thì nêu ra cho anh em cùng tham gia ?

Bác Thắng@tớ đâu có 'chọc' bác đâu?

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Không biết mở hàng có tốt không?

Làm đại trước,nhờ các bác ủng hộ

http://upnhanh.sieuthinhanh.com/userimages/images/sieuthiNHANH200903217912zgfmymi4mj31326.jpeg

chói chan

nino
21-03-2009, 21:28
Tiếp theo bác Cùi (dân miền Tây) em theo bác 1 tấm...
Theo các bác, nếu đi lưu thông trên đường gặp bản hiệu hướng dẫn giao thông như bên dưới đây thì các loại xe phải đi như thế nào?
Nhờ các bác giải đáp, nhất là mấy bác có 2-3 bằng lái :D

http://upnhanh.sieuthinhanh.com/userimages/images/sieuthiNHANH200903217912nthhodvky244643.jpeg

Ghi chú:
Ảnh này chụp trên tuyến đường nội thành Cần Thơ nên các mem ở Cần Thơ thì xin miễn nhé.

dly
21-03-2009, 21:36
Nếu chỉ để post ảnh thì 2, 3 topic có thừa quá không? :emlaugh:

acaxomcui
21-03-2009, 21:42
Nếu chỉ để post ảnh thì 2, 3 topic có thừa quá không? :emlaugh:

Nếu thấy không ổn ,thì sắp xếp lại.Ý bác thế nào cho tốt hơn ?

nino
21-03-2009, 21:46
Đề nghị gom 2 thành 1 luôn,
Chỗ này là thư giãn của diễn đàn tin học, chứ không chuyên trị về bình ảnh như một số trang web chuyên về nhíp ảnh.
Ai có ý kiến khác?

dly
21-03-2009, 21:46
hay ta chơi theo chủ đề vậy. ví dụ như: Phong cảnh, phóng sự, chân dung, ánh sáng ... và

nudes :lick:

nino
21-03-2009, 21:49
:punk: :punk: :punk: :punk:
em chọn cái cuối ạ!

acaxomcui
21-03-2009, 21:51
hay ta chơi theo chủ đề vậy. ví dụ như: Phong cảnh, phóng sự, chân dung, ánh sáng ... và

nudes :lick:

Tớ thủ phần trên,bác và culytruong mần phần dưới là chắc!

nguoi_lon_tuoi
21-03-2009, 22:05
Nếu chỉ để post ảnh thì 2, 3 topic có thừa quá không? :emlaugh:Đúng là phải bàn cho rỏ. Mở chuyên mục này ddth phải cần thêm kinh phí để thêm dung lượng HDD để chứa dử liệu cho tác giả post ảnh. Phải có điều lệ , ví dụ ảnh của mình post thì vào mục topics nào,chỉ dẫn nhau cách chụp ảnh post ảnh, ảnh vui thì vào mục topics nào. Ai muốn chơi thì phải góp chi phí theo năm là bao nhiêu, hoặc mạnh thường quân góp chuyển tiền đến đâu...
Nếu mọi người OK và Ban Quản lý Ok, tôi sẽ góp đầu tiên 100USD.
Nếu chỉ là ảnh vui thì ta không cần lập mục này đâu, có lẻ vài bạn đang post những ảnh từ trang web khác hoặc những ảnh vui vui không hiểu ý mình rồi. Nếu chỉ post ảnh khơi khơi hoặc vui thì tôi sẽ post vào ảnh bạn chụp thì post vào đây, như tôi sẽ làm ngay sau khi viết ý kiến này.

nino
21-03-2009, 22:27
đúng rồi, cứ kéo xuống cuối trang thì sẽ thấy ngay vnphoto.net
Vô đó post lạng quạng là bị del ngay :)

thaychuastudio
21-03-2009, 22:30
theo em nghĩ thì việc tạo một box cho việc post ảnh không khó
cứ cho trong góc thư giản một cái box : ẢNH
Ảnh ở đây là ảnh của làng Mùi, bình lựng (loạn) cũng là của dân Làng Mùi, kỹ thuật xử lý cũng đầy dẫy MÙI. Như vậy mới có ...giá trị nghệ thụt.

Chúng ta không có tham vọng mở riêng một site về ảnh. Tuy nhiên, về chất lượng, giải trí cũng như "khoe hàng" thì có lẽ cũng chẳng thua ai.

Với những vote đầy tha thiết như ri. Đáng ra V khờ phải đi tiên phong mới đúng. Hắn trốn đâu rồi nhỉ ????

acaxomcui
21-03-2009, 22:41
Tán thành ý kiến bác Thầy!dân làng mùi vừa chơi thư giãn vừa nâng cao kỹ thuật.

nino
21-03-2009, 22:43
Tán thành ý kiến bác Thầy!dân làng mùi vừa chơi thư giãn vừa nâng cao kỹ thuật[/B].

he he, kỹ thuật quái gì bác Cùi ơi, có cái máy cùi bắp mua gần chục năm, cứ để auto mà bấm mãi thôi

Culytruong
21-03-2009, 22:50
Tớ thủ phần trên,bác và culytruong mần phần dưới là chắc!

Oan ức chưa kìa.

Hồi nào giờ có chụp được tấm hình "nui" nào đâu mà post lên chứ.

Sau này mà có chụp được chắc người mẫu duy nhất là ......tui :w00t:

acaxomcui
21-03-2009, 22:50
he he, kỹ thuật quái gì bác Cùi ơi, có cái máy cùi bắp mua gần chục năm, cứ để auto mà bấm mãi thôi

đâu chỉ cái máy,còn cách lấy ảnh,gốc độ nội dung,...các thứ.Bác Dlý,culytruong hướng dẩn cho mình !(còn cách chụp ảnh nóng chi)

proẹctwomen
21-03-2009, 22:58
Tôi vote hai tay với ý kiến của bác NLT. Anh Vi Khoa ơi, anh đang dẫn đội Futsal Vi. đi thi đấu giải HCA phải không? Sao không thấy lên tiếng vậy cà !

acaxomcui
21-03-2009, 23:10
Oan ức chưa kìa.

Hồi nào giờ có chụp được tấm hình "nui" nào đâu mà post lên chứ.

Sau này mà có chụp được chắc người mẫu duy nhất là ......tui :w00t:

Dịnh dấu nguồn !Chơi xấu.

The Old Man
21-03-2009, 23:11
Phải có quy luật post hình rỏ ràng ví dụ như là phải là hình do mình chụp, không được lấy từ một nguồn nào khác.

acaxomcui
21-03-2009, 23:14
Phải có quy luật post hình rỏ ràng ví dụ như là phải là hình do mình chụp, không được lấy từ một nguồn nào khác.

Ý nầy là phần chính !

Tôi cũng đề nghị như thế.

dly
21-03-2009, 23:27
Đa số anh em sử dụng máy digital, mọi cú bấm máy chương trình đã được lập sẵn, kết quả là có tấm hình để xem là vui rồi. Các khái niệm về màng trập, tốc độ, độ sâu ảnh trường có mấy ai hiểu và can thiệp được đâu thành thử em thấy có nhiều lại thêm rối. Theo em thì cứ cho ảnh vào topic đã có rồi nếu như có muốn học hỏi, trao đổi bình lựng chi đó thì chúng ta thêm vào ví dụ như:

http://www.ddth.com/showthread.php?t=259214 hoặc hỏi ngay trong topic đó

The Old Man
21-03-2009, 23:36
Mọi người đếu có thế đăng hình mình chụp lên tham gia.
Nhưng phải giảm bớt không cho post mấy tấm hình nhảm nhí như chụp hình em, bạn gái ỏng ẹo vớ vẩn.
Hình đăng phải hợp tiêu chuẩn Phong cảnh, phóng sự, chân dung, ánh sáng v.v. nói chung phải có một giá trị nghệ thuật nhiếp ảnh tiêu biểu ấn định.

bihoctinhoc
22-03-2009, 01:27
:) bi thì lại nhất ý với gà chẳg cần cầu kỳ thêm một gốc mới nửa, mỗi bạn chộp dc thì các bác cứ post hình lên ấy rồi chia sẻ một ít chi tiết về cách chộp để cùng nhau phân tích mà học hỏi lẫn nhau...:( càng lấn trong đường đời e càng càm thấy..gê sợ..nói chung ko cầu kỳ :punk: ảnh bạn chộp post vô đây là dc rồi :)

bachnga
22-03-2009, 02:01
Tranh thủ xì pam phát.
Hôm trước về quê chộp vài cái.
Quê nghèo rớt mồng tơi như vầy không biết có đủ xài không?
http://i73.photobucket.com/albums/i201/belorussia/ddth/album_01/bachnga-3.jpg
http://i73.photobucket.com/albums/i201/belorussia/ddth/album_01/bachnga-2.jpg
http://i73.photobucket.com/albums/i201/belorussia/ddth/album_01/bachnga-1.jpg

Đã resize cho nhỏ bớt, nếu không sợ load quá lâu.

dly
22-03-2009, 06:36

:rolleyes:

acaxomcui
22-03-2009, 07:02

:rolleyes:

Mới sáng sớm mà bác bày ra cái nầy thì tiêu ròi ngày chủ nhật!

To all@:

Đã nói sân chơi thì ở đâu mà chẳng được.Nhiều sân càng phiền phức thêm cho người biên tập.Điều để nói là tôn trọng cách chơi,tôn trọng lẩn nhau để cùng tiến bộ,để mỗi người được cái gì đó trong cuộc chơi.

Ý mình thế,chờ các bác !

ngutrienmien
22-03-2009, 07:30
Ủng hộ các bác tính mở ra sân chơi mới cho các bạn mê chụp ảnh. Tuy nhiên để đỡ phiền phức trong việc mở thêm sân, có thể mục này thành một "chuyên mục" mới như các chuyên mục đã có sẵn: "Chuyện cười", "Chít Chát", "Đố Vui", ...

Dưng mà kiến tha các bác chiên nghiệt, các bác mở ra các phòng trưng bày ánh sáng, tốc độ, phong cảnh, tĩnh vật, v.v... thì cũng nên có một phòng cho đám nghiệp...thiếu đụng đâu bấm đó (như ntm chẳng hạn). Cám ơn trước. :). Ơ, còn mấy bác không thích chụp hình, chỉ thích chụp...người, cũng cho vô một phòng luôn. :w00t:

To bác dê: sáng sớm đã tính chuyện gây sự rồi, spam tùm lum. Đang thèm ... thấy cái hình hột lộn của bác càng nhỏ dãi. :eat: :drool:

The Old Man
22-03-2009, 08:00
Sáng nay birthday của đứa cháu nội trai, cùng nhau đi Knott Berry Farm.
Có vài tấm coi củng được nên đăng lên.
Bầu trời không có một chút nắng, chỉ có mây xám trong nhửng ngày đầu xuân ỡ Cali.

Hình này chụp với tốc độ nhanh làm tấm hình như đứng yên.
Thật ra nó đang dao động lên xuống và xoay tròn ở tốc độ chóng mặt.

Thêm ba tấm chụp tỉnh vật:

bachnga
22-03-2009, 08:23
Bác TOM cho cháu thắc mắc tí:
- Nguồn gốc của cái bánh xe bò?
Trước đây cháu nghe nói Việt Nam xuất sang Mỹ bánh xe bò, nên mạo muội hỏi bác.

Cái lão Dê Lỳ chuyên phá rối không hà :angry:

acaxomcui
22-03-2009, 08:24
[QUOTE=The Old Man;1567236]

QUOTE]

trong trường hợp nầy cho máy ở chế độ ánh sáng,iso là bao nhiêu để lấy nét hả bác TOM ?

Nếu sử dụng auto sẻ cho hình như thế nào?

thaychuastudio
22-03-2009, 08:57

Nguồn gốc của bánh xe bò :

Với sự vượt trội của Công Nghệ ngày nay. Người ta đã nâng cấp từ xe bò thành... xe tải để tiện việc vận chuyển. Qua cuộc cách mạng BÒ - TẢI (Không phải bò tái trong tô phở bác TOM) thì hàng loạt phụ tùng nguyên kiện hoặc tháo lắp đều vứt chỏng chơ ngoài bờ ruộng đợi thời gian tiễn về nơi cát bụi.
May thay, có một số nhơn sĩ vì yêu chuộng hòa bình, yêu thiên nhiên và hoài cổ. SAu một thời gian miệt mài tạo hình. Đã đưa được mấy cái bánh xe bò gắn lên vách của một số quán cafe tại TP HCM.
Thế rồi từ ngoài ruộng. Người ta lại tranh giành nhau từng phụ kiện của xe bò một thời dzuc không ai lấy. Đem bán lại cho các chủ vựa bánh xe bò rải khắc các con đường từ Tây Ninh lên đến Hóc Môn
Khi phong trào chơi bánh xe bò đạt đến ...đỉnh cao. Bà Con Hải Ngoại cũng muốn có chút không khí của quê hương. Bánh xe bò được đóng thùng , chuẩn bị vượt đại dương xa xôi đến với một phần Việt.
Hỡi ơi, điều đó không thể thành hiện thực vì trong văn bản quy định của cục Xuất Nhập Cảnh không có mục: Xuất khẩu bánh xe bò.
Sau một thời gian họp hành bí mật. Các bộ ngành liên quan cho ra nghị định thư như ri:
- Bánh xe bò là một ... tài sản văn hóa của đát nước. Mà văn hóa thì không bán
- Bánh xe bò là ...hiện thân của nông dân. là tài sản của nông dân nói riêng và nhân dân cả nước nói chung. Không thể bán ( Nhất là bán cho đám... cường quốc)
- Con trâu làm đầu cơ nghiệp. Bán xe bò đi rồi, trâu bò để làm gì? Nhậu chăng?
- Xe Bò hiện thân của một quá trình lịch sử Công _ Nông của Đất Nước

....v....v.v

Do vậy, Bánh xe Bò bác TOM chụp hình có nguồn gốc từ Cambodia
Lý do tại răng, nếu Bạch Nga muốn tìm và hiểu. Vui lòng Pm

The Old Man
22-03-2009, 08:59

Ở Mỷ dùng bánh xe ngựa cũa các wagon (như thấy trong phim cao bồi)
Làm gì có bánh xe bò.

Knott Berry Farm xuất xứ từ nông trại trồng dâu. Sau này thành khu giải trí nên phong cảnh trong đó vẩn còn vương vấn hình ảnh nông trại với xe ngựa.
Bánh xe ngựa và cái xe ngựa (wagon) là một trong những loại trang trí ở sân nhà (yard). Trong khi cái bánh lái tàu, lưới thì lại là vật trang trí trong nhà.
Còn vụ VN sản xuất bánh xe bò qua Mỹ làm vật trang trí thì thật sự mình không biết. Chuyện này rất có thể vì đó là một loại trang trí đẹp trong nhà.

Còn cái vụ :
- Bánh xe bò là một ... tài sản văn hóa của đát nước. Mà văn hóa thì không bán
- Bánh xe bò là ...hiện thân của nông dân. là tài sản của nông dân nói riêng và nhân dân cả nước nói chung. Không thể bán ( Nhất là bán cho đám... cường quốc)

Thì thật sự mà nói ở bên đây không chơi bánh xe bò mà cũng không quan trọng hóa cái bánh xe, dù rằng với sự lập quốc của Hợp Chúng Quốc thì cái bánh xe ngựa của cao bồi đáng được gọi là tài sản văn hóa trấn quốc của Hoa Kỳ, Nhưng ai muốn lấy làm vật trang trí thì cứ tự nhiên mà dùng, không ai gọi nó là bảo vật quốc gia cả.
Nếu các quốc gia khác dùng cái bánh xe ngựa cao bồi của Mỹ làm vật trang trí thì người Mỹ rất welcome và lấy làm hân hạnh vì nền văn hóa của họ được các nước khác biết đến.

The Old Man
22-03-2009, 09:08
Trong trường hợp nầy cho máy ở chế độ ánh sáng,iso là bao nhiêu để lấy nét hả bác TOM ?

You got me this time.!!!:crying::crying:

Già TOM đâu phải là dân nhiếp ảnh hay thợ chụp gì đâu.:no:
Mua máy nó có các nút Preset (có sẳn) thì đọc chỉ dẫn (manual) rồi tùy theo trường hợp chụp xa gẩn, sáng tối, nhanh chậm mà set theo cái nút có sẳn mà chụp. Chớ nào có biết set độ ánh sáng, ISO bao nhiêu đâu. Tuy có hiều biết chút đỉnh nhưng không phải là nhà nghề như DLY hay các bạn khác.

Bác hỏi thì già này bí, thật mắc cở quá.:embarrass:embarrass:embarrass

Già TOM rất tiếc là phải xóa các bài đăng mà không có dính dáng gì đến các hình đã posted.

Sorry!! Sorry!!!

thaychuastudio
22-03-2009, 09:42
Ơ !! ơ ... hơ hơ hơ
Bác TOM ới ời. Cháu nói đùa với Bạch Nga thôi mà

Chán ông già. Lúc nào cũng thẳng như ruột ngựa :no:

nguoi_lon_tuoi
22-03-2009, 09:55
Chúng ta bình tâm xem xét lại nhé ! ddth của chúng ta có 16 chuyên mục lớn ,trong đó có 80 chuyêm mục nhỏ. Góc thư giãn chỉ là 1 trong 80 cái đó. Tôi đã xem kỷ có những anh em chuyên môn rất sâu về 1 vấn đề, ví dụ về hadware thì @lqkhoi ( xin lổi không nhớ hết tên - thất thố ), ở mục thư giãn thì TOM chuyên post ảnh về món ăn ngon lành v.v...
Trong góc thư giãn lại có 4 tiểu mục nhỏ nữa. Ở đây là sân chơi cho anh em ngoài việc bàn luận chuyên môn ICT, vào tán gẩu ,theo mình cũng là cái thú. Thấy anh em post ảnh vào các tiểu mục có topics hơn 500 ý kiến nó loảng mất, nên mạo muội đề nghị. Nhà đầu tư không khoái thì thôi, chớ có chợ cá chợ tơm . Ý kiến chung và BQT dd quyết định mà.
Cái học NẢ 2-3 năm , cầm máy 5 năm có thể là tài sản lớn của nhà đầu tư cho mục đích gì đó, nhưng biết đâu nó chẳng là cái gì so với anh em ở dd này. Anh có biết đâu khi anh khoe như thế thì anh em cười ruồi, vì anh học NẢ còn người ta dạy NẢ hơn 20 năm, anh cầm máy 5 năm người ta cầm máy 30 năm, anh là nhà đầu tư tí toe thì người ta đã là CT 1 hiệp hội doanh nghiệp.
Thôi mình close tranh cải được rồi. Tuỳ BQT mở thêm ở Âm nhạc- Điện ảnh - Thể thao 1 cái Nhiếp Ảnh được thì hay không được thì thôi. Tranh luận thì nhẹ nhàng cần gì mà dao to búa lớn.

bachnga
22-03-2009, 11:25
Ơ !! ơ ... hơ hơ hơ

Khặc khặc khặc!!!

Lợi hại !!!

Đừng nên có ý đồ xấu, dù là ý đồ xấu nhỏ. :no:

Cám ơn bác TOM. Mà ở lãnh vực nào bác TOM cũng thuộc dạng có số má cả.
Phải chi được thọ giáo bác TOM thì hay biết mấy.

dly
22-03-2009, 12:06

trong trường hợp nầy cho máy ở chế độ ánh sáng,iso là bao nhiêu để lấy nét hả bác TOM ?

Trả lời bác Cả

Vì máy ảnh bác T.O.M sử dụng có chế đô manual nên không biết bác ấy có dụng chức năng này không.

Để ghi ảnh như trên ta phải xem các điều kiện sau:

Ánh sáng, điều kiện sáng

Độ nhậy film (ISO/ASA)

nếu là ISO 200 thì với cường đô sáng như trên (trời trong, nắng nhẹ) và cây đu có chuyển động tròn) bác cả đặt máy với các tốc độ sau sẽ có kết quả như trên Shutter 1/1000, F 11 or s1/500 F 16
Tốc đô đặt càng cao sẽ cho ảnh tĩnh . Chú ý nếu đây là chuyển động ngang trước ống kính sẽ khó bắt đứng hình hơn. vì vậy nên ta còn phải tìm hiều thêm về các chuyển động và tốc độ của vật đang chuyển động nữa. Vấn đề này sẽ còn phải bàn dài dài :D

Với các máy ảnh digital thông thường thì bác Cả chỉ cần chuyển program sang ký hiệu Sport cũng sẽ ghi được ảnh trong trạng thái như trên

The Old Man
22-03-2009, 12:31
Trả lời bác Cả

Vì máy ảnh bác T.O.M sử dụng có chế đô manual nên không biết bác ấy có dụng chức năng này không.

Để ghi ảnh như trên ta phải xem các điều kiện sau:

Ánh sáng, điều kiện sáng

Độ nhậy film (ISO/ASA)

nếu là ISO 200 thì với cường đô sáng như trên (trời trong, nắng nhẹ) và cây đu có chuyển động tròn) bác cả đặt máy với các tốc độ sau sẽ có kết quả như trên Shutter 1/1000, F 11 or s1/500 F 16
Tốc đô đặt càng cao sẽ cho ảnh tĩnh và chuyện động ngang trước ống kính sẽ khó bắt đứng hình hơn

Với các máy ảnh digital thông thường thì bác Cả chỉ cần chuyển program sang ký hiệu Sport cũng sẽ ghi được ảnh trong trạng thái như trên

Đúng như DLY nói, Già TOM dùng nút preset Sport trong khi chụp thì có thấy số 1000.

Arkain
22-03-2009, 12:35
Ở Mỷ dùng bánh xe ngựa cũa các wagon (như thấy trong phim cao bồi)
Làm gì có bánh xe bò.

Vậy là bác TOM ngày xưa chưa chơi game "Oregon Trail (http://en.wikipedia.org/wiki/The_Oregon_Trail_(computer_game))" rồi lol

Lúc mà dân Mỹ di dân từ miền Trung sang miền Tây (năm 18xx) thì dùng xe wagon (http://en.wikipedia.org/wiki/Oregon_Trail#Travel_equipment) với khoảng từ 6 đến 8 con bò kéo xe. Phim ảnh Hollywood thường cho ngựa kéo, nhưng thời đó thì ngựa mắc hơn bò nhiều nên ít ai có khả năng mua một đàn ngựa để kéo xe, và cũng vì thế nên ngành chăn nuôi bò mới phất lên và có nhiều cowboys như vậy.

dly
22-03-2009, 13:06
Ơ !! ơ ... hơ hơ hơ

hehe. Mấy ông già hổng nghiêm chỉnh nổi nên ... nghiêm túc :whistling

The Old Man
22-03-2009, 13:35
Vậy là bác TOM ngày xưa chưa chơi game "Oregon Trail (http://en.wikipedia.org/wiki/The_Oregon_Trail_(computer_game))" rồi lol

Lúc mà dân Mỹ di dân từ miền Trung sang miền Tây (năm 18xx) thì dùng xe wagon (http://en.wikipedia.org/wiki/Oregon_Trail#Travel_equipment) với khoảng từ 6 đến 8 con bò kéo xe. Phim ảnh Hollywood thường cho ngựa kéo, nhưng thời đó thì ngựa mắc hơn bò nhiều nên ít ai có khả năng mua một đàn ngựa để kéo xe, và cũng vì thế nên ngành chăn nuôi bò mới phất lên và có nhiều cowboys như vậy.

Hì Hì!! Bị ảnh hưởng của Hollywood quá nên trong đầu già TOM này chỉ có cảnh xe ngựa chạy bạt mạng trốn da đỏ, phóng như điên trên sa mạc mà thôi, quên hết mấy con bò rồi nghỉ củng sai quấy thật. Chỉ có nhớ là cowboy cởi ngựa thôi chớ thật ra đàn bò mới thật là sự sống cũa dân cao bồi.

acaxomcui
22-03-2009, 14:47
To bác TOM,Dly@:cám ơn hai bác.Nói thật,mình muốn cầm máy ảnh cũng là do mấy tấm ảnh trong forum,nhất là của bác TOM.Ảnh của bác Lý thì không dám nghĩ tới.
Mình sẻ cố học hỏi cách chơi ảnh,ít ra là thư giãn chính mình,tất cả đều tốt!

Bác Lý giúp mình chụp ảnh cho tốt nhé,cám ơn nữa đấy!

thaychuastudio
22-03-2009, 14:48
Chớ dại, nghe lời lão ấy xúi thì có bán hết nhà hết cửa mà mua đồ chơi :D

dly
22-03-2009, 14:59
Chớ dại, nghe lời lão ấy xúi thì có bán hết nhà hết cửa mà mua đồ chơi :D

Mới chi có hơn nghìn mà đã khóc rồi à :lick:

Vâng! Nếu bác thấy nó là tốt thì cứ làm theo :)

i like
22-03-2009, 15:03
Em hông dám cho ý kiến, chờ duyệt cấp trên

Em cũng có 'lụm mót' được một số ảnh thấy hay hay mà chẳng biết post vô đâu

thaychuastudio
22-03-2009, 15:03
Mới chi có hơn nghìn mà đã khóc rồi à :lick:

Nghe thằng bố xúi mua, rồi thằng con hack!! Không khóc mới là lạ!! :(

Lèo mịa, khỏi chửi ngu đi :mad:

dly
22-03-2009, 15:16
Vợ con không có, chó má cũng không, Ôm cái cửa hàng ấy mãi để làm gì :D

Chơi ảnh ngày hồm nay cũng đâu có tốn kém lắm đâu so với film nhựa ngày xưa mà phải lo tới việc bán nhà. Có chăng là hơi hơi lẹm chút vào của để dành lấy vợ thôi :emlaugh:

thaychuastudio
22-03-2009, 15:18
chứ không phải tung ảnh khiêu râm lên mạng à?? để chúng ban nick thì đừng ở đó mà càm ràm héng.
Tớ mua máy, chỉ để chụp cảnh đẹp thiên nhiên. Ôi, thiên nhiên mới đẹp làm sao ... mới hùng dzĩ làm sao.... không khiêu râm làm sao ... :D

dly
22-03-2009, 15:31
chứ không phải tung ảnh khiêu râm lên mạng à?? để chúng ban nick thì đừng ở đó mà càm ràm héng.
Tớ mua máy, chỉ để chụp cảnh đẹp thiên nhiên. Ôi, thiên nhiên mới đẹp làm sao ... mới hùng dzĩ làm sao.... không khiêu râm làm sao ... :D

nói như
http://img7.imageshack.us/img7/6075/4890458lg.jpg (http://img7.imageshack.us/my.php?image=4890458lg.jpg) :D

Cơ thể con người là 1 nét đẹp tuyệt với mà Tạo Hóa đã trao tặng Cần được giữ gìn và luôn được tôn vinh. Có chăng là sự bệnh hoạn vẩn vơ của những người quá nặng nhục dục mới thấy xấu xa và chối bỏ ( Trong thâm tâm thì lại luốn muốn, luôn nghĩ đến những gì đồi bại nữa kia ... :lick: )

thaychuastudio
22-03-2009, 15:36
Khiêu râm là khiêu râm
Đừng ở đó mà vặn vẹo, khống chế và đỡ lời nhá

Điều 1. Mod luôn luôn đúng
điều 2. Nếu Mod sai, coi lại điều 1

Bác đừng mà lươn lẹo!!!Khoảng cách từ nghệ thuật đi đến khiêu râm chỉ là một sợi tóc của Bạch Nga. Nhớ đấy! hmmmgmmm

Note: Sợi tóc - ghi rõ ràng- Hổng phải sợi Lông. cấm xuyên tạc

acaxomcui
22-03-2009, 15:42
Note: Sợi tóc - ghi rõ ràng- Hổng phải sợi Lông. cấm xuyên tạc

Lúc nầy thấy bác Thầy Chùa cẩn thận ghê luôn.Nhất là đối với Bạch Nga!

dly
22-03-2009, 15:45
Việc này càng cần phải làm rõ trước khi cái góc ảnh nếu được hình thành, kẻo sau này mấy ông Mod không hiểu rõ và phân biệt được thế nào là ảnh kích dục, ảnh Nude rồi lại làm khổ các anh em tham gia

Lúc nầy thấy bác Thầy Chùa cẩn thận ghê luôn.Nhất là đối với Bạch Nga!

Bị Bach bà bà khều (http://img13.imageshack.us/img13/7231/17422461ci2.jpg) hoài nên cũng nhột

i like
22-03-2009, 16:19
cho em bon chen thử một tấm lượm mót xem nó có đưa vào link được hông
Các bác thông cảm nha

Chẳng còn gì trông mong (Hopeless Wishing):
http://upnhanh.sieuthinhanh.com/userimages/images/sieuthiNHANH200903228012zdhmm2eznt101053.jpeg

acaxomcui
22-03-2009, 18:09
Hình nầy bác chụp và qua xử lý phải không? Đẹp lắm !Tớ chưa làm được thế đâu!

tham gia 1 ảnh.
http://upnhanh.sieuthinhanh.com/userimages/images/sieuthiNHANH200903228012yzvkyje5nt685683_1.jpeg

hoa bằng lăng.đường Lý tự trọng Cần thơ

i like
22-03-2009, 19:52
Không phải chụp mà chộp
Chưa xử lý gì đâu bác. Nếu xử lý nó sẽ sắc nét hơn, nhưng mà tốn công lâu lém
Tạm thời cứ để nguyên thủy

---
Hình cây bằng lăng đẹp đấy!

Cho em đặt tên cho nó nha:

'Vươn lên mây trắng'

Được hông bác?

acaxomcui
22-03-2009, 20:03
---
Hình cây bằng lăng đẹp đấy!

Cho em đặt tên cho nó nha:

'Vươn tới mây trắng'

Được hông bác?

Mình đã chờ khi nào có mây bay ngang để kết hợp với màu tím của hoa bằng lăng...

cám ơn bác đã đặt tên!nhưng tiếng cuối vần trắc nên đọc nó chưa êm,bác suy nghĩ thêm xem.

The Old Man
23-03-2009, 00:12
Không được chơi hình của người khác như thế là hết hay rồi.
Phải là hình của mình chụp mới được đăng.
Không thôi thì thớt này lại tạp nhạp nửa.

dly
23-03-2009, 08:24
http://www.imageshack.us/

nguoi_lon_tuoi
23-03-2009, 09:48
http://www.imageshack.us/
Cám ơn @dly nhe ! Giới thiệu cho anh em cùng vào up ảnh nhen.!!

vikhoa
23-03-2009, 10:49
Các bác mà nhìn signature của em và sang VNPhoto thì sẽ biết em mê nhiếp ảnh như thế nào. Mở thêm 1 box Nhiếp ảnh bên này thì cũng ổn thôi, nhưng có bác nào xung phong làm Mod không?

Upload ảnh thì mọi người nên dùng www.Flickr.com , cũng tốt lắm.

Sau khi mọi người thảo luận và thống nhất được thì em sẽ mở 1 box ngay thôi.

nguoi_lon_tuoi
23-03-2009, 10:54
Các bác mà nhìn signature của em và sang VNPhoto thì sẽ biết em mê nhiếp ảnh như thế nào. Mở thêm 1 box Nhiếp ảnh bên này thì cũng ổn thôi, nhưng có bác nào xung phong làm Mod không?

Biết rồi anh bạn trẻ ạ, xem ảnh của bạn rồi và vì vậy mới mạnh dạn đề nghị, và cũng vì vậy mà đợi anh mấy hôm nay!

Mình xung phong làm mod, nếu anh em không phản đối

caotrung
23-03-2009, 11:18

Đề nghị admin coi sóc box nhiếp ảnh này luôn, coi như chủ nhà để mời anh em vào chơi :)
Vì box này chuyên về nhiếp ảnh nên cần một người chuyên một chút thì dễ xử

nguoi_lon_tuoi
23-03-2009, 11:33
Đề nghị admin coi sóc box nhiếp ảnh này luôn, coi như chủ nhà để mời anh em vào chơi :)
Vì box này chuyên về nhiếp ảnh nên cần một người chuyên một chút thì dễ xửNếu @vikhoa mà rảnh thì hoan nghênh hai tay. Nếu không rảnh thì người xung phong này tự PR :
* Nguyên thợ rửa hình màu cho SG từ 1980 (lúc SG có hai cái Lab.)
* Nguyên Uỷ viên BCH Hội Nhiếp ảnh TP HCM nhiệm kỳ xa lắc không nhớ, có tác phẩm trưng bày nhiều lần và có huy chưong bạc.
* Nguyên học trò của Cố Nhiếp Ảnh gia Phạm Văn Mùi( có chứng cứ tại tại nhà trưng bày ở đường Trần Kế Xương PN.)
* Hiện nay đang làm công tác hội của giới CNTT , mê dd tin học và NẢ.
* ....

cu em
23-03-2009, 11:45
Cho cu em tham gia với:

PR :w00t:

Hiểu biết sơ sơ về nhiếp ảnh. ráp film, chụp cho có ảnh với các nguồn sáng tự nhiên và thiên nhiên, tự tráng rọi các thể loại mầu và đen trắng, Từng được hãng Agfa mơi làm kỹ thuật viên phụ trách bảo trì cho hệ thống máy rọi của agfa nhưng không thành do sinh ngữ kém nên trong quá trình đảo tạo hổng hiểu họ nói cái gì. Năm 83 đã được Sở VHTT mời gội đầu 1 tuần từ đó tới giờ hổng thèm tham gia các cuộc thi :D

Từng được SVHTT An Giang, Dalat giam và tịch thu máy :mad:

thaychuastudio
23-03-2009, 11:46
* Hiện nay đang làm công tác hội của giới CNTT , mê dd ,tin học và NẢ.
* ....

Cái gì chớ MÊ D D và N Ả thì Làng này đâu phải chỉ riêng mình bác. cái này gần như là... Tính chất chung ồi

Mừ đề nghị Năm Khờ trao đổi với bác NGŨ chuyện này đi. Lèo mịa, ăn rồi đi game giếc suốt. Chủ nhà gì mờ để người ta kiu gọi thảm thiết vậy mà cũng không thấy mặt mũi đâu hết.
chán quớ, chắc phải ... đi cửa sau quá :D

acaxomcui
23-03-2009, 13:26
Cho cu em tham gia với:

PR :w00t:

Hiểu biết sơ sơ về nhiếp ảnh. ráp film, chụp cho có ảnh với các nguồn sáng tự nhiên và thiên nhiên, tự tráng rọi các thể loại mầu và đen trắng, Từng được hãng Agfa mơi làm kỹ thuật viên phụ trách bảo trì cho hệ thống máy rọi của agfa nhưng không thành do sinh ngữ kém nên trong quá trình đảo tạo hổng hiểu họ nói cái gì. Năm 83 đã được Sở VHTT mời gội đầu 1 tuần từ đó tới giờ hổng thèm tham gia các cuộc thi :D

Từng được SVHTT An Giang, Dalat giam và tịch thu máy :mad:

Các bác toàn hàng cấp cao (cao thủ thứ thiệt).

Bác cu em chụp hình...cung cấp cho bác Dly,culytruong...Bị lấy máy thì phải rồi!

cu em
23-03-2009, 13:58
Các bác toàn hàng cấp cao (cao thủ thứ thiệt).

Bác cu em chụp hình...cung cấp cho bác Dly,culytruong...Bị lấy máy thì phải rồi!

Chưa hết đâu :D

Trưa ngày 30/04/1975 đã bị đoàn quân GPMN tịch thu 1 máy ảnh Canon QL ngay tại ngã tư Hàng Xanh (góc đường Hung Vương Thị Ngè và Phan Thanh Giản) trong khi chụp ảnh đoàn xe bộ đội GP tiến vào thành phố) và nhận ra có 1 số ảnh của mình chụp trong các cuôc triển lãm ảnh ngày thống nhất và có chữ ảnh của TTXVN khi ấy mới 15 tuổi.

bogiayeu
23-03-2009, 14:00
chuyên đề vào nhiều quá riết củng nhàm, lâu lâu chọt cái như cụ dê có vẻ ..dc

acaxomcui
23-03-2009, 14:33

Trưa ngày 30/04/1975 đã bị đoàn quân GPMN tịch thu 1 máy ảnh Canon QL ngay tại ngã tư Hàng Xanh (góc đường Hung Vương Thị Ngè và Phan Thanh Giản) trong khi chụp ảnh đoàn xe bộ đội GP tiến vào thành phố) và nhận ra có 1 số ảnh của mình chụp trong các cuôc triển lãm ảnh ngày thống nhất và có chữ ảnh của TTXVN khi ấy mới 15 tuổi.

Vậy là bác có công cống hiến cho cách mạnh thành công tốt đẹp à !

Hoan nghinh bác cu em !

bác đã 50 tuổi rồi! còn khỏe lắm không ?

dly
23-03-2009, 15:18
Cu em yếu rồi :D

thaychuastudio
23-03-2009, 16:41
Mình xung phong làm mod, nếu anh em không phản đối

Em phản đối bác Người Lớn Tuổi và bác NGŨ làm MOD

Phải làm SMOD mới đúng!!!
:lick:

nguoi_lon_tuoi
23-03-2009, 16:55

Ok! vậy là chịu thua, già này phải nhường cho kẻ có công với Cách mạng.

thaychuastudio
23-03-2009, 16:58
Khi còn trẻ. Ai cũng ... hung hăng mà!!!:D

cu em
23-03-2009, 20:21
Ok! vậy là chịu thua, già này phải nhường cho kẻ có công với Cách mạng.

Bị cướp mà có công gì hả bác :mad:

Tuy lúc đó có sợ nhưng vẫn ức lòng. :mad:

Những tấm ảnh của thời khắc đó. Một dấu ấn tới giờ chỉ còn trên miệng kể cho con cháu nghe.

acaxomcui
23-03-2009, 21:07
Bị cướp mà có công gì hả bác :mad:

Tuy lúc đó có sợ nhưng vẫn ức lòng. :mad:

Những tấm ảnh của thời khắc đó. Một dấu ấn tới giờ chỉ còn trên miệng kể cho con cháu nghe.

Dám quả quyết:không bao giờ bác quên !

lqkhoi
24-03-2009, 08:29
Công nhận khiếp thiệt cái post mở ra có 3 ngày bà con bu vô spam thành 6 trang hot cũng cỡ Vàng Anh à.

Ủng hộ 8 chân cái vụ Nhiếp Ảnh haha dù cái kiến thức của em chỉ dừng lại ở mức tech nổ là chính để mua đi rùi bán lại chừng chục cái DSLR :D. Hiện tại thì chỉ thích ngắm còn lăn lê bò càng ra để chụp thì chắc còn chưa tới vì chưa thấy niềm đam mê.

Bà con mở box đeee và cho bán NLT làm mod nha, cấm cho "cu em" nhá kẻo không cái box này nó lại thành "PTKS Sài Gòn" thứ 2 thì chết .

nguoi_lon_tuoi
24-03-2009, 09:50
Công nhận khiếp thiệt cái post mở ra có 3 ngày bà con bu vô spam thành 6 trang hot cũng cỡ Vàng Anh à.

Ủng hộ 8 chân cái vụ Nhiếp Ảnh haha dù cái kiến thức của em chỉ dừng lại ở mức tech nổ là chính để mua đi rùi bán lại chừng chục cái DSLR :D. Hiện tại thì chỉ thích ngắm còn lăn lê bò càng ra để chụp thì chắc còn chưa tới vì chưa thấy niềm đam mê.

Bà con mở box đeee và cho bán NLT làm mod nha, cấm cho "cu em" nhá kẻo không cái box này nó lại thành "PTKS Sài Gòn" thứ 2 thì chết .Đi ăn phở Hoà Pasteur nhen !!

dly
24-03-2009, 10:39
Vận động tranh cử hay hối lộ vậy pa :D

ngondensang2007
24-03-2009, 11:05
Có thực mới vực được đạo.Có hối lộ thì khả năng trúng cử mới cao chứ lỵ

nguoi_lon_tuoi
24-03-2009, 11:07
Vận động tranh cử hay hối lộ vậy pa :D
Cái này trong hạn mức được phép, nhà nước gọi là : trong mức tình cảm. Còn U thì mời khao tại quán cô chủ không tóc NTT nhen. Chờ nhé !

dly
24-03-2009, 11:20
Cái này trong hạn mức được phép, nhà nước gọi là : trong mức tình cảm. Còn U thì mời khao tại quán cô chủ không tóc NTT nhen. Chờ nhé !

Sao mà rối vậy? Hôm nào bác rủ chú Khôi đi ăn phở Hòa thì cho em biết em đi ăn ké. Ròiho6m nào bác với em đi ăn phở NTT thì em sẽ mời chú Khôi cùng đi chung :)

nguoi_lon_tuoi
24-03-2009, 11:28
Sao mà rối vậy? Hôm nào bác rủ chú Khôi đi ăn phở Hòa thì cho em biết em đi ăn ké. Ròiho6m nào bác với em đi ăn phở NTT thì em sẽ mời chú Khôi cùng đi chung :)

Thứ một , vậy là U OK với ý Khôi nhen, móc ngéo ! Sẽ chìu thôi.
Thứ hai , bậy giờ phải họp HĐQT yêu cầu TGĐ con bổ nhiệm Chủ tịch Cha vô chức vụ Gđ Cố vấn , để có lương hàng tháng ( Cái này bên Sin họ làm từ đời LHLong rồi ). Đợi chia lãi cổ đông nguy hiểm quá, năm nay suy thoái coi chừng nó báo lổ.

thaychuastudio
24-03-2009, 12:47
Sao mà rối vậy? Hôm nào bác rủ chú Khôi đi ăn phở Hòa thì cho em biết em đi ăn ké. Rồi hôm nào bác với em đi ăn phở NTT thì em sẽ mời chú Khôi cùng đi chung :)

Mấy ông già toàn chán cơm, thèm phở hết rồi trời
Hôm nào đi ăn cơm đi . Em mời

dly
24-03-2009, 12:51
Mịa! Tối ngày than đói. Cơm nhà không có ăn còn làm bộ mời :lick:

kiettt
24-03-2009, 13:39
Mấy ông già toàn chán cơm, thèm phở hết rồi trời
Hôm nào đi ăn cơm đi . Em mời

Cu cũng tính ra tranh cử chức mod hay sao mà tính đi mua phiếu vậy.

Tớ cũng chán cơm thèm phở rồi, bác NTL ơi, em cũng bầu cho bác một tô, xí quên, một phiếu chứ. :punk:

Theo tớ thì bác NLT dù gì cũng đã làm quan to bên hội nhiếp ảnh rồi, có bác ấy soi đường định hướng cho anh em không sa ngã. Để Cuem dẫn lối đưa đường không khéo lại hỏng bét ấy chứ.

thaychuastudio
24-03-2009, 16:04
Mịa! Tối ngày than đói. Cơm nhà không có ăn còn làm bộ mời :lick:

Mời............
Lơi .........................

caotrung
24-03-2009, 21:46
Anh em còn ai ứng cử mod của box nhiếp ảnh không? Mà chưa thống nhất sẽ lập một box ở ngoài luôn hay là lập trong góc thư giãn ???

nino
24-03-2009, 21:56
Đề nghị:
MOD: Bác nguoi_lon_tuoi, Bác Cùi.
SMOD: Cu em, Dê Lỳ và ... Cu Lỳ :D

dly
24-03-2009, 22:16
Đề nghị:

Thôi chú. Cho anh xin. Sắp kỳ niệm 1 năm thôi chức Sờ Mó mừng bỏ mẹ. Giờ lại vác thêm nữa chắc .... toi :)

Y2key
24-03-2009, 22:37
úy kiến hay...ủng hộ nè:x

thaychuastudio
25-03-2009, 00:15
Đề nghị:

sao chưa thấy tên mình nhỉ :D

Sờ Ty Em
25-03-2009, 07:05
sao chưa thấy tên mình nhỉ :D

Vậy thế này nhé
SMOD: Sờ Ty, Cu Em và ... em lol lol

lqkhoi
25-03-2009, 08:36
Trời sướng nhỉ hehehe để ta đếm xem: Ta được mời 1 bừa Phở Pasteur do bác NLT chi, 1 bữa Phở NTT do bố Dê trả, 1 bữa cơm do chú Thầy Chùa cúng.

Được à. Vậy biểu quyết bác NTT làm sup mod, chú Thầy Chùa làm mod. Biểu quyết này được thông qua với số đông tán thành và chỉ thay đổi khi có 1 đề nghị khác cao hơn như matxa chẳng hạn :D

Dennis Bergkamp
25-03-2009, 09:04
Ai làm mod vui lòng khao anh chị em ở Hội Ngộ hoặc 81, em chỉ có ý kiến này thôi :D.

Arkain
25-03-2009, 09:21
Hai trự được lên chức Mod của box Bóng Đá hình như vẫn chưa khao quân thì phải!

nguoi_lon_tuoi
25-03-2009, 11:22
Ok, vậy là "moi" khao hết kể cả mod bóng đá, mời các super xếp.
@dly chọn chổ chầu cafe trước , Sáng CN 29/3/2009 làm offline tại Café do @dly chọn, Quận 1, đặt bàn đề tên ddth.com. Hê địa chỉ rỏ ràng, bảo chi khỏi lo.
Thời gian 9giờ 00 giờ giờ VN, ai mua vé về VN kịp thì tới nhen.
Háo hức xem mặt mấy tay này quá rôi. @Vikhoa thì tôi biết rồi hôm ở CLB Nguyễn Du. Khách mời sẽ mời thêm @anpham bên vnphot.net

bachnga
25-03-2009, 11:28
@dly chọn chổ chầu cafe trước , Sáng CN 29/3/2009 làm offline tại Café do @dly chọn, Quận 1, đặt bàn đề tên ddth.com. Hê địa chỉ rỏ ràng, bảo chi khỏi lo.
Háo hức xem mặt mấy tay này quá rôi. @Vikhoa thì tôi biết rồi hôm ở CLB Nguyễn Du. Khách mời sẽ mời thêm @anpham bên vnphot.net

Bác nguoi_lon_tuoi chưa chính thức lên mod mà làm sộp thế này thì sau này chẳng ai dám làm mó hay sờ mó gì nữa đâu.

The Old Man
25-03-2009, 11:30
Chơi kiểu nay ức hiếp Việt Kiều Hải Ngoại quá đi thôi.:onfire::onfire::onfire:

dly
25-03-2009, 11:34
Bác NLT ui! Bác xem chọn điểm này nọ đi. Em chỉ ráng tranh thủ rảnh ghé đến gặp anh em chút thôi. Do sáng ra còn lo chợ búa,bếp núc và ăn sáng này nọ cho bà đầm nữa.

vikhoa
25-03-2009, 11:45
29/3 thì anh em photographers đi Vũng Tàu chụp Festival Diều hoặc Đà Nẵng chụp Festival Fireworks hết rồi các bác ơi. Em cũng đi Vũng Tàu nên sẽ ko dự được offline này đâu.

Trong hôm nay em sẽ mở box và kính mời 2 "cụ" nguoi_lon_tuoi + "cu em" lên làm Mod ạ :)

bachnga
25-03-2009, 11:46

Uống cà phê qua webcam đi bác TOM.

thaychuastudio
25-03-2009, 11:47

Lèo mịa, mời toàn quan chức cao cấp. Thấp cổ bé họng như em hổng được mời. Lão Già ỷ nhiểu tuổi lơ là đàn em.
Buồn quá Bạch Nga. Ta với nàng đi câu cá giải sâu héng!

Em cũng đi Vũng Tàu nên sẽ ko dự được offline này đâu.

Trong hôm nay em sẽ mở box và kính mời 2 "cụ" nguoi_lon_tuoi + "cu em" lên làm Mod ạ :)

Đi khuất mắt!!! Kêu kiếm cho cái sdt của mẫu nào đó, Vẫn im re
ờ, sao vẫn chưa thấy tên ...tao!!!! :D

bachnga
25-03-2009, 11:50
Lèo mịa, mời toàn quan chức cao cấp. Thấp cổ bé họng như em hổng được mời. Lão Già ỷ nhiểu tuổi lơ là đàn em.
Buồn quá Bạch Nga. Ta với nàng đi câu cá giải sâu héng!

Đồng ý :punk:. Với điều kiện lão làm cá.:lick:

thaychuastudio
25-03-2009, 11:51
Đồng ý :punk:. Với điều kiện lão làm cá.:lick:

oạch. Bạch Nga sắm CẦN hồi nào vậy????

cu em
25-03-2009, 12:09
hehe Tớ biết ngay mừ. Thế nào rồi cũng đươc xếp vào hàng " có chức" dù chỉ Mó không được sờ nhưng vữn hơn khối thèng. Thầy Chùa nhỉ?

Cu Cào Trứng ghét lém đây :lick:

(lại đâm sau lưng tớ rồi ,xấu chơi thế )
caotrung

lqkhoi
25-03-2009, 12:38

Đừng lo già TOM, đề nghị setup cái cầu truyền hình trực tiếp tại quán cafe nhá. Rồi già TOM tự pha 1 ly + thêm 1 tổ phở ngồi coi là được rùi :D

dinhlocphp
25-03-2009, 12:46
Trời sướng nhỉ hehehe để ta đếm xem: Ta được mời 1 bừa Phở Pasteur do bác NLT chi, 1 bữa Phở NTT do bố Dê trả, 1 bữa cơm do chú Thầy Chùa cúng.

Được à. Vậy biểu quyết bác NTT làm sup mod, chú Thầy Chùa làm mod. Biểu quyết này được thông qua với số đông tán thành và chỉ thay đổi khi có 1 đề nghị khác cao hơn như matxa chẳng hạn :D

Thấy bác lqkhoi nói đên đây, tôi đang định bờm xơm vote cho bac NLT để có mấy chầu đãi "chọn chổ chầu cafe trước , Sáng CN 29/3/2009 làm offline tại Café do @dly chọn"- hihi hẻo quá bác NLT ơi

@Già Tom : Bác Tom đừng có lo khi nào NLT rửa chức sờ mó gì đó ở nhà hàng bác hẵng bay về nhé - Em là em biết tính bác NLT rồi

The Old Man
25-03-2009, 13:19
@Già Tom : Bác Tom đừng có lo khi nào NLT rửa chức sờ mó gì đó ở nhà hàng bác hẵng bay về nhé - Em là em biết tính bác NLT rồi

Quyết chí 01 tháng Tư về VN ăn nhậu mới được.:banana:
Bắt chước bác NLT đải anh em một chầu cà phê.:yes:

nguoi_lon_tuoi
25-03-2009, 14:09
Quyết chí 01 tháng Tư về VN ăn nhậu mới được.:banana:
Bắt chước bác NLT đải anh em một chầu cà phê.:yes:Ông chọn ngày 1 tháng 4 về tôi cam đoan sẽ đãi cả làng 1 chầu Sheraton buffet tối. Ha ha cá tháng tư ai mà sợ.
Dear @all, Mừng quá, mời toàn làng đi uống cafe tại Windows đường Nguyễn Đình Chiểu Q.1 , gần ngả tư Hai Bà Trưng, 9 giờ 00 ngày 29/3. Không chịu tiền xe cho dân Cần Thơ à nhe!
Sau khi vikhoa phong mod ảnh ở thư giãn, làm được tôi xung phong làm tiếp tổng lãnh sự đanh dự chuyên lo đón tiếp Việt kiều.

cu em
25-03-2009, 14:13
(lại đâm sau lưng tớ rồi ,xấu chơi thế )
caotrung

Xấu cái con khỉ! Phen này ông phải gội đầu chú mày vì cái tội bảo ông khiêu râm

Mịa! Khiêu râm mà được ở cái xứ này à mới nhú đã bị giặc cái Bạch Nga khều rồi chưa thấy sao? Đã vậy còn mụ Sờ Quanh núp lùm chuối dòm vào kìa. Lơ ngơ thì cứ gọi là ..... cắt cụp :D

Sau khi vikhoa phong mod ảnh ở thư giãn, làm được tôi xung phong làm tiếp tổng lãnh sự đanh dự chuyên lo đón tiếp Việt kiều.

Thôi đi ông! Việt hải ngoại lâu lâu mới dìa 1 lần, nhàn thấy mẹ. Anh em tại chỗ phải tiếp hoài ai chịu cho nổi!!

Đứng là "Gừng càng già càng ... khôn" gấp

The Old Man
26-03-2009, 03:27
Một cái hay của diển đàn này mà không bao giờ thấy ở các diễn đàn khác là:

Admin, mod, thành viên rất thân thiết với nhau.
Đây là cái lý do mà tôi yêu thích dđth.

cu em
26-03-2009, 05:45
Thân thiết với nhau hà? Còn lâu á. Tui là ... thù dai lắm đó.

Cái tên LQKhoi mí lỵ Kiệt lu cứ gọi là chết với tui. Cái tội đả kích tui hén, Không ủng hô cho tui được mó hén. .... rồi xem :boxing: hehe giờ tui có chức rồi! dui wé dui wé :rolleyes:

Wuên nữa hai cái tên Sờ mó Con Khỉ với Con Gà nữa. hẫy đợi đấy! Ngộ sẽ páo chù

Admin ơi! Sao không ban được nick Con Khỉ với Con Gà?

Cho người ta làm mod mà hông cho banned

Xấu
Xấu
Xấu

Hông thèm làm mod nữa đâu. Cho tui làm admin đi

bachnga
26-03-2009, 06:45
Mịa! Khiêu râm mà được ở cái xứ này à mới nhú đã bị giặc cái Bạch Nga khều rồi chưa thấy sao? Đã vậy còn mụ Sờ Quanh núp lùm chuối dòm vào kìa. Lơ ngơ thì cứ gọi là ..... cắt cụp :D

Giặc cái em! Seo em nghía qua hoài dậy?

Hai ông già này quá đáng nhỉ :angry: Ỷ đông hiếp cô à? :no:

Cái tên LQKhoi mí lỵ Kiệt lu cứ gọi là chết với tui. Cái tội đả kích tui hén, Không ủng hô cho tui được mó hén. .... rồi xem :boxing: hehe giờ tui có chức rồi! dui wé dui wé :rolleyes:

Wuên nữa hai cái tên Sờ mó Con Khỉ với Con Gà nữa. hẫy đợi đấy! Ngộ sẽ páo chù

Admin ơi! Sao không ban được nick Con Khỉ với Con Gà?

Cho người ta làm mod mà hông cho banned

Xấu
Xấu
Xấu

Hông thèm làm mod nữa đâu. Cho tui làm admin đi

Mới được Mó mà hung hăng quá vậy?

Thử cái nick này nè: dly (http://ddth.com/member.php?u=55693)

Một cái hay của diển đàn này mà không bao giờ thấy ở các diễn đàn khác là:

Admin, mod, thành viên rất thân thiết với nhau.
Đây là cái lý do mà tôi yêu thích dđth.

Đấy là suy nghĩ của bác TOM thôi, VK thì không biết sao, chứ các Mó và Sờ Mó nam khác chỉ thân thiết với mem nữ thôi. Thấy mem nữ léng phéng là... :drool:

dly
26-03-2009, 07:16
Chứng tỏ .... đàn ông tính :D

Arkain
26-03-2009, 08:43
Đấy là suy nghĩ của bác TOM thôi, VK thì không biết sao, chứ các Mó và Sờ Mó nam khác chỉ thân thiết với mem nữ thôi. Thấy mem nữ léng phéng là... :drool:

...phạt quỳ gối trả bài!

(xin miễn kèm hình minh họa :punk:)

nino
26-03-2009, 10:16

Em ủng hộ bác lên Sờ mó, thế chỉ được lên Mó thôi sao :(... thôi kệ thế cũng được, mai mốt có mưa móc gì thì cho em tý nhá, chứ mấy cái thèn kẹt lu gì đóa đả kích bác thì band hết ráo nhá...

chít mịa quên, Mó thì sao band được ta lol

cu em
26-03-2009, 13:14
Mới được Mó mà hung hăng quá vậy?

Thử cái nick này nè: dly (http://ddth.com/member.php?u=55693)

Thèng cha đó hả? Cho vô chữ ký để cả L biết :boxing:

nino
26-03-2009, 15:05

Ôi trời thứ sáu này hả... tiếc quá, muốn lên để diện kiến bác nguoi_lon_tuoi và nhất là để biết cu em hắn là ai lol

dly
26-03-2009, 15:13
chả nè (http://farm3.static.flickr.com/2400/2502480430_af3831a852.jpg[/img). Hình chụp chung với Smod Sờ Quanh

nguoi_lon_tuoi
26-03-2009, 15:19
@nino : "Ôi trời thứ sáu này hả... " Chủ nhật 29/3

bachnga
26-03-2009, 16:59
...phạt quỳ gối trả bài!

(xin miễn kèm hình minh họa :punk:)

Lão Ác dạo này mạnh miệng dữ. Phạt được TD chưa? Theo tình hình hiện tại thì TD mà cấm gặp mặt (hay nói chuyện) 1 ngày thì lão vò đầu bứt mao thôi.

thaychuastudio
26-03-2009, 17:10
@Bạch Nga: Cái dzụ Cần câu sao rồi Bạch Nga??

bachnga
26-03-2009, 17:18
@Bạch Nga: Cái dzụ Cần câu sao rồi Bạch Nga??

Lão chịu làm cá đi, rồi cho xem cần ngay. Cá nào thì có cần đó, khỏi phải lo.

nino
26-03-2009, 22:59
@nino : "Ôi trời thứ sáu này hả... " Chủ nhật 29/3

Chủ nhật cũng pó tay luôn :(... chắc hôm đó cùng bác TOM chơi cafe online thôi :)

ngutrienmien
27-03-2009, 12:06
Bớ mấy bác... Giờ đã được Trung Ương chấp thuận cho mở chủ đề Nhiếp ảnh, giờ mình đề nghị mở thêm một chủ đề Nhiếp ẻm nữa nha! :w00t:

Arkain
28-03-2009, 07:27
Lão Ác dạo này mạnh miệng dữ. Phạt được TD chưa? Theo tình hình hiện tại thì TD mà cấm gặp mặt (hay nói chuyện) 1 ngày thì lão vò đầu bứt mao thôi.

Bé Cọp Con của tớ dĩ nhiên là ngoại lệ, cùng lắm là trách yêu rồi bẹo tai một cái nhẹ nhàng trìu mến thôi chứ ai lại nỡ mang ra phạt :lick: