PDA

View Full Version : Lam the nao de phuc hoi Bios

LyThanhAn
16-10-2003, 16:17
Xin hoi cac dai ca, minh vua cap nhat Bios cho mainboard nhung khi khoi dong lai thi man hinh toi thui, khong vao Cmos duoc cung nhu khong vao windows du da dung moi cach nhu clear Cmos o tren mainboard, go pin ra, chang le phai dung ha sach la thay chip Bios moi nhung chua chac la da co do thay.Xin may dai ca giui dum em.

hnbt
16-10-2003, 19:30
Nếu bạn có backup bản cũ thì cài lại. Còn nếu ko thì mang ra 21 Bùi thị Xuân hay chợ nhật tảo Flash lại. Hết khoảng 20-30k

tottipc
17-10-2003, 08:56
thế cho tui hỏi nha bạn hnbt à ; tui có bản cập nhật bios cũ hơn một chút nhưng chạy ổn định thì làm sao để tạo bản backup để khi c6àn có thể phục hồi lại bios ..xin chỉ dẫn chi tiết giúp nha Bios của tui là AMI BIOS flash

hnbt
17-10-2003, 19:44
Thì dùng chính cái trình Flash Bios của Ami đó. Làm y như bạn đã từng flash bios lần trước thôi. Có khác chỉ là thay bản mới bằng bản cũ chép vô đĩa mềm boot được. Và làm theo hướng dẫn là OK.

tottipc
20-10-2003, 07:48
you nói vậy là không hiểu ý tui rồi :
ý tui nói là ví dụ như trường hợp của LyThanhAn bị màn hình tối thui rồi thì làm sao mà flash bios được chứ you ...tui hỏi you cách tạo 1 đĩa để phục hồi Bios ,,mà chắc bạn cũng không biết đâu .....AI BIẾT XIN CHỈ GIÙM ,,,CÁM ƠN TRƯỚC!!!!!