PDA

View Full Version : Cứu em với! Word của em bị lỗi!

quantukiems
18-03-2009, 09:41
Em đang sử dụng Microsoft Office Word 2003 (11.5604.5606), mấy hôm gần đây không hiểu sao có một số file word của em trong nội dung có bảng biểu (table) đều bị mất đường kẻ (line), kiểu chữ thay đổi (nguyên bản là Times New romen đều bị đổi thành Arial) và phân nhỏ mỗi dòng (row của table) trên một trang.
Các bác giúp em với, em đang cần gấp.
Thanks!

chuotnhat2007
18-03-2009, 10:11
Cho cái hình minh họa được không bạn?

tiemlongfkdh
18-03-2009, 10:23
Có phải bạn mới xóa bớt fonts hoặc bị người khác xóa, nếu vậy bạn vào excell hoặc powerpoin thử dùng fonts times new roment xem sao.
Có thể bị người nào đó quậy phần mềm hoặc là bị lỗi phần office, bạn thử xóa nó đi, vào regedit mà xóa tất cả các dòng có winword rồi cài lại có thể sửa được lỗi trên.

quantukiems
18-03-2009, 11:51
Có phải bạn mới xóa bớt fonts hoặc bị người khác xóa, nếu vậy bạn vào excell hoặc powerpoin thử dùng fonts times new roment xem sao.
Có thể bị người nào đó quậy phần mềm hoặc là bị lỗi phần office, bạn thử xóa nó đi, vào regedit mà xóa tất cả các dòng có winword rồi cài lại có thể sửa được lỗi trên.

Em thử hết mấy cách bác nói roài, không được, chỉ môt số file bị thôi (nhưng vẫn file lỗi này mang sang máy khác lại không việc gì), các file khác bình thường, hơn nữa những file bị thì chỉ bị table thôi nên không thể do lỗi font được.

Cho cái hình minh họa được không bạn? .
vì một table bị chia nhỏ (mỗi dòng trên một trang) và table luôn ở đầu dòng nên em không biết chụp chỗ nào để view cho bác được (mỗi file chỉ 20-30 trang sau khi bị lên tới 100-200 trang)

tu85dn
18-03-2009, 15:07
remove ofice roi cai lai thu

quantukiems
18-03-2009, 16:19
remove ofice roi cai lai thu

Vẫn không đc bác ah!

viettech
19-03-2009, 10:06
Bạn gửi file word đó lên cho chúng mình xem mới biết chứ .Không thì bạn copy toàn bộ nội dung paste sang : new page word xem sao.

Up lên mediafire.com nha.

quantukiems
23-03-2009, 14:54
Em copy sang file mới cũng không được (hay nói đúng hơn là lúc được lúc không, có file được, có file không) em phát hiện ra một điều rằng nếu sử dụng office bản older 2003 thì mở được bình thường các bác ah!
Bác có thể khám lâm sàng giúp em được không? File của em là Hồ sơ thầu chưa phát hành nền không upload được các bác ạ!
Thanks!

hongvan_itc
23-03-2009, 15:10
cái này lúc trước em cũng bị rồi ! ko có gì đâu ! dính VR thôi ! lấy bkav quét là lần sau ko bị nữa đâu !

quantukiems
23-03-2009, 15:33
cái này lúc trước em cũng bị rồi ! ko có gì đâu ! dính VR thôi ! lấy bkav quét là lần sau ko bị nữa đâu !

Máy em cài Kaspersky Internet Security 2009 bản 8.0.0.506 có key xịn lúc nào cũng báo "Your computer is Protected" nên khả năng nhiễm Virus là rất khó xẩy ra, hơn nữa em đã quyét bằng bkav home bản mới nhất rồi, không có gì cả.
Em xin cung cấp thêm một đầu mối nữa là nhưng file bị đều là những file có nguồn gốc từ Bộ Kế hoạch và Đầu tư hoặc được save as từ file của BKH&ĐT.
Em sử dụng office 2000 hoặc older để mở thì ok!

viettech
22-04-2009, 15:36
Vậy thì bác mang cái file đó sang 1 cái mấy khác dùng Ofice 2003 mở thử thì nó có bị không.
Hic, đồ bí mật quốc gia khổ quá nhỉ !