PDA

View Full Version : Hỏi về cắt file bằng ultra ISO

nguyendinhth
16-03-2009, 15:49
hôm trc em down về bộ 100k driver nhưng dung lượng của nó lên đến 1.48G kô thể ghi ra CD dc. Em vào search trên mạng thấy có người bảo dùng ultraiso hoặc FFSJ để cắt file nhỏ ra để ghi vào CD.
Em vào ultraiso vào mục Tools--->compress ISO... chọn file ISO muốn cắt, ở mục spit em chọn dung lượng đĩa là 650 MB, ở mục volum name format em chọn cái thứ 2.
Cách chọn để cắt file = Ultraiso của em có đúng kô các bác.
Kô biết có đúng kô mà sau khi nó cắt xong thì nó cho ra 2 file ISO: 1 file có dung lượng là 650 MB và 1 file có dung lượng là 320 MB.
Vậy thì còn hơn 500 MB của nó đã đi đâu mất rồi.
Hôm nay em nhờ các bác giúp đỡ em cách cắt file đó để ghi ra CD hoặc có cách cắt file nào hiệu quả cho em xin luôn.

art_links
17-03-2009, 09:16
Tốt nhất là bác giải nén 100k driver đó ra rồi tự chia ra 2 CD mà ghi

Nếu cắt file thì khi muốn sử dụng phải nối 2 file đó lại ==> phải chép 2 CD đó lại vào ổ cứng rồi nối ==> mất công.

Nếu bác vẫn muốn cắt thì có 1 cách khá hay là dùng Winrar vừa nén vừa cắt, khi đó tuy đã cắt thành 2 part nhưng bác vẫn có thể mở từng part riêng và extract driver mình cần trong file nén ra.

nguyendinhth
17-03-2009, 10:00
mình xin bạn hướng dẫn mình cách cắt file đó = winrar. mong bạn hướng dẫn cách làm cụ thể của bạn giúp mình với. thanks nhiều!

smd2006
24-03-2009, 01:03
nếu là iso thì bạn giải nén bằng winrar như bình thường thôi. hoặc mount file đó ra, rồi copy data ra du 2 cd. rồi ghi. ah, mình cũng muốn hỏi làm sao ghi 1 file iso ra dvd mà nó tự boot duoc nhỉ. vd mình cần ghi 1 game co dung luong 6 gb ra 2 dia, khi xong dia 1, nó đòi đĩa 2 thì mình làm sao nhỉ.