PDA

View Full Version : Xin chỉ giáo

DinhHoaiPhuong
14-10-2003, 15:37
Hôm rồi mình có mua ổ cứng 40GB hiệu Maxtor-pluss nhưng khi mình chia Partition (bằng Fdisk) làm 03 par
1-Primary-50%
2-Extention-50% chia làm 2 mổi par 25% thì sau đó vào fdisk không được nửa báo lổi là fdisk can't read fixed disk
và hệ thống chỉ nhận được 02 par tức là ổ C và D thay vì phải C,D,E mới đúng có ai chỉ giúp là bị gì không
Mình đem ra dịch vụ họ dùng diskedist xóa bảng Partition củ đi thì sử dụng lại bình thường.

lonelybug
14-10-2003, 20:01
Mình đem ra dịch vụ họ dùng diskedist xóa bảng Partition củ đi thì sử dụng lại bình thường.
Ý của bạn là sao? sao khi họ disket thì ổ đĩa của bạn là 2 hay 3 phần.
Mình kô biết là nó bị gì. Nhưng mà mình có cách format chia làm 3 phần cho bạn trong Window.
Trước hết bạn click phải vào My Computer /Manage/ Disk Management . Trong đó nó sẽ cho bạn biết thông tin về thông tin ổ đĩa của bạn.
Sau đó bạn chỉ việc xóa hoặc tạo partition cho máy bạn thui.
Bạn thử xem

DinhHoaiPhuong
16-10-2003, 15:45
ý mình nói là sau khi chia partion thì bảng parttion bị hư không vào fdisk được nữa khi dịch vụ dùng diskedit xóa bảng parttion đi dỉ nhiên là chưa có parttion nào rồi khi đó fdisk lại bình thường mình muốn hỏi các bạn xem là nó bị gì ở đây thôi nhưng cách khắc phục đã có zồi.
Cám ơn.