PDA

View Full Version : Tiếp tục hỏi về VIDEO_TS, join m2v

sirpao
16-03-2009, 09:30
Trước hết xin lỗi mod vì ko post câu hỏi ở Thread " Chuyên mục DVD cho người mới "vọc"!". Mod thông cảm vì hình như post ở đó ko đc quan tâm mấy, mà em đang hơi vội.
Sau đó xin lỗi các bác pro vì hơi làm phiền bởi những câu hỏi tỉ mẩn - cứ hỏi nhai đi nhai lại những vấn đề đơn giản. Nhưng ko hỏi em thấy bứt rứt lắm ạ.

Vào vấn đề: em có 1 đĩa DVD-5 movie 1 kênh audio, ko sub. Thư mục VIDEO_TS > 4gb (5 file .vob 1gb và các file .ifo, .bup). Em muốn làm lại đĩa này và add thêm file phụ đề vào. Yêu cầu là ko encode.
Em demux thành video/audio rồi dùng trình authour có hỗ trợ add sub (em dùng muxman) đóng lại thành VIDEO_TS khác. Thế nhưng nảy sinh các vấn đề sau:
-dùng DVD Decrypter demux - mode file hoặc mode ifo - đều sinh ra 5 file m2v (mỗi file 1gb) và 1 file audio trong khi muxman chỉ chịu nhận 1 file video.
Thử join các file m2v bằng Wiagra Video Joiner thì báo unsupport fomat.
Vậy có cách nào join các file m2v? Hoặc khi demux bằng DVD Decrypter chỉnh thông số ntn để output 1 file m2v duy nhất? (nhân tiện hỏi thêm tại sao trong VIDEO_TS các file .vob ko quá 0.99 GB?)

Bí quá em đành phải dùng TMPGEnc 4.0 add 1 lúc 5 file .vob rồi encode thành 1 file Mpeg2 duy nhất để muxman nó chịu vậy.

Co Loa
18-03-2009, 15:18
Không biết chú em hỏi đùa hay thật vì dao phát rẫy đã giới thiệu cho chú rồi, hay lại chê tôi ... ?

Còn trong DVD Decrypter thì quá đơn giản vào phần settings chỉnh phần filesplitting = no, Filesystem = system

sirpao
18-03-2009, 16:58
Còn trong DVD Decrypter thì quá đơn giản vào phần settings chỉnh phần filesplitting = no, Filesystem = system
Hic, đơn giản hiệu quả. Bác ko chỉ em cũng chịu cho cái phần setting toàn từ chuyên môn của DVD Decrypter. Bác thông cảm, em ko có căn bản nên học mót là chủ yếu.
Nhân tiện, tại sao mỗi file chỉ là 0.99 gb?

Co Loa
18-03-2009, 18:39
Câu này cũng đã trả lời trong box này tìm đọc đi nhé!