PDA

View Full Version : Luận văn về SSH

hoanglinhptit
16-03-2009, 02:06
Em đang gặp khó khăn về luận văn tốt nghiệp về phần SSH,và không biết nên làm phần nào
em tính làm về phần kết nối điểm của SSH và tạo kết nối VNC từ xa bằng ssh trên server windows nhưng thấy phức tạp quá,mong các sư huynh giúp đỡ em với

300000
16-03-2009, 05:42
Em đang gặp khó khăn về luận văn tốt nghiệp về phần SSH,và không biết nên làm phần nào
em tính làm về phần kết nối điểm của SSH và tạo kết nối VNC từ xa bằng ssh trên server windows nhưng thấy phức tạp quá,mong các sư huynh giúp đỡ em với

Tội nghiệp quá nhỉ gần đến ngày nộp luận văn rồi mà lại bị bí thì khó khăn cho bạn quá , mình thông cảm khó khăn của bạn nên có làm video hướng dẫn cho bạn chi tiết từ đầu tới cuối thiết lập ssh , sau khi bạn coi xong thì sẽ làm được hết tất cả những cái gì mà ssh cung cấp

Ví dụ dùng ssh để remote desktop connection , vnc để điều khiển máy tính từ xa , browse file ở ổ đĩa C qua internet, thiết lập proxy để vào nét vượt tường lửa , mã hóa kết nối trong yahoo để chống ăn cắp thông tin tài khoản , mã hóa đường truyền gửi và nhận email để chống đọc được email và ăn cắp thông tin , nói chung là sau khi bạn hiểu cách làm rồi thì tự bạn có thể mở rộng làm được thêm vài cái khác nữa .

Đoạn video này tôi làm nên bạn phải tải hết tất cả về máy tính của bạn sau đó mở file hướng dẫn ra coi từ đầu tới cuối , vì mỗi phần liên quan đến nhau , nếu không coi từ đầu tới cuối thì không hiểu đâu

http://mayao.webhop.net/tatca/phanmem/gioithieu/

Toàn bộ khoảng 45 mb thôi nên cũng không có nhiều , có đầy đủ phần mềm và 5 tiếng video chất lượng cao , tôi dùng nén chất lượng cao nên vẵn đảm bảo chất lượng nhưng cỡ file rất nhỏ bạn tải về cũng rất nhanh , vì tất cả file này tôi đặt ở điện thoại di động của tôi nên bạn có thể tải bất cứ lúc nào khôgn bao giò link bị hỏng hết , nhưng tốc đọ hơi bị chậm cứ từu từ khoai nấu mãi cũng nhừ .

Lần đầu tiên bạn mở file hướng dẫn thì phải bấm phải con chuột , sau đó bấm properties , khi vào trong đó thì bấm unlock rồi bấm ok sau đó mới chạy được.

Video hướng dẫn chi tiết từ đầu tới cuối để bạn làm được theo yêu cầu , nếu vẵn chưa hiểu gì nữa thì gửi tin nhắn cho tôi đi khó khăn gì tôi hướng dẫn tiếp cho.

hoanglinhptit
20-03-2009, 00:54
Cảm ơn anh nhiều lắm.Nếu có khó khăn gì thì em sẽ liên lac cho anh nhé.chúc anh tất cả

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Anh ơi link bị die rồi anh ah.Load Error rồi.anh post lại giúp em với,cảm ơn anh nhiều.

vanthanghtk
24-01-2011, 16:26
Anh oi link die roi.