PDA

View Full Version : Sau khi em delete Borland C 5.02, khi khởi động máy thì báo lỗi.

wyku
15-03-2009, 23:23
Sau khi em delete Borland C 5.02 ( đã remove ),xóa các thư mục có liên quan đến B.C.Thì kể từ đó trở đi cứ mỗi lần khởi động lại máy thì máy em cứ bị báo lỗi. Chương trình báo lỗi có 2 hình như sau:
_ Hình thứ nhất :

. D:\BC_5.02\PIPELINE\REMIND.EXE
( HÌNH TRÒN X MÀU ĐỎ) Windows cannot find 'D:\BC_5.02\PIPELINE\REMIND.EXE'.Make sure you typed the name corectly, and then try again. To search fof a file, click the Start button, and then click Search.

_ Hình thư hai :

. Deskop
( Hình tam giác màu vàng có dấu chấm thang ) Could not load or run 'D:\BC_5.02\PIPELINE\REMIND.EXE' specified in the registry. Make sure the file exists on your computer or remove the reference to it in the registry.

Hiện giờ em không biết khắc phục, em đã ghost lại cái máy mà vẫn còn bị. Mong các anh chị trong diễn đàn chỉ dẫn dùm, em chân thành cảm ơn rất nhiều.

mrant1
25-12-2009, 10:50
mình cũng bị như vậy bao lâu nay rồi mà ko biết làm sao để xóa đc nó hoàn toàn ... có ai biết thì chỉ giáo giúp đi ...

thanhtamntp
25-12-2009, 11:00
có hình không ?
nó bị ở ổ D mà, ghost lại thì ăn thua gì.

NocNha.com
25-12-2009, 16:41
có hình không ?
nó bị ở ổ D mà, ghost lại thì ăn thua gì.

Ghost lại thì có ăn thua, quan trọng là bản Ghost lúc nào ? :detective

Nếu là lúc đã cài Soft rồi thì bị là đúng. Cái này bãn có thể kiểm tra và khắc phục như sau:

- > Start -> Run ... -> gõ lệnh msconfig
--> xem ở TAB Startup xem cái nào liên quan đến nó tắt đi, Khởi động lại máy. Đảm bảo trị 90% bệnh này :emlaugh:

thanhtamntp
26-12-2009, 19:15
D:\BC_5.02\PIPELINE\REMIND.EXE

lúc cài trọn vào ổ D mà.

propilove
21-03-2010, 10:52
Nếu bị vậy thì chỉ còn 1 cách là cài nó vào lại trong ổ D rùi gỡ nó ra thui

Nowirch
21-03-2010, 11:06
bạn thử dùng một chương trình quét rác Registry thử xem, chẳng hạn như Registry Mechanic, Registry Cleaner ...