PDA

View Full Version : Cho em hoi y' kiến các anh

thanhtungnguyen
13-10-2003, 21:37
Em đang học đại học giao thông vận tải ngành kĩ thuật viễn thông (năm thứ 3) và chuẩn bị tốt nghiệp NIIT. Em học hai trường nhưng do phần ham chơi và sức học kém hay sao á, cả hai điều dở ẹt.Em định đi làm, nhưng không biết có nên không ( sắp tới đây, có thể gia đình em sẽ phải co lưng buộc bụng, sẽ gặp khó khăn về tiền nong), em định đi làm phụ thêm ba mẹ, việc học thì đành chuyển sang tại chức họăc từ xa, xin các anh cho em thêm ý kiến để có được một nghề nghiệp sau này vững vàng và có thể giải quyết tình hình hiện tại.
Em học NIIT khóa đầu tiên, 2 thang nua tot nghiep rồi
Ông anh em trong REEtech , em định xin vô làm , nhưng mà hỏng biết mình có thể làm được gì nữa.
Xin các anh đi trước cho ý kiến a.
Thân

hilen
14-10-2003, 11:31
Cứ vô đại đi, để thử sức mình chứ, không làm được thì cũng có thêm được một chút hiểu biết, ít nhất cũng có thể kiểm nghiệm được trình độ của mình đến đâu để còn có hướng, có kế hoạch rèn luyện thêm chứ.
Hì hì, mình nói mạnh mồm như vậy chứ bản thân thì cũng nhát lắm, chả dám xông pha như vậy đâu.

Maxx
05-11-2003, 10:25
uh tốt nghiệp rùi à
thấy bạn ko tự tin gì hết
tốt nghiệp được NIIT là giỏi rùi :)
đi làm thử đi ha
chúc bạn thành công (đừng để bị đuổi sớm nhé hihi)

roemary_ht
14-01-2004, 20:13
cho minh hoi ban la ban da tot nghiep khoa hoc NIIT do chua? neu to nghiep roi thi ban hay tu tin ma di lam,de tiếp thu kinh nghiệm và có thêm thu nhập. còn nếu như bạn chưa tốt nghiệp thì hãy cố gắng theo học cho đến lúc tốt nghiệp(chỉ có 2 tháng thôi à) chứ bạn bỏ ngang như vậy thì phí công học của bạn suốt thời gian qua.Mình chỉ ý kiến vậy thôi,có gì không phải bỏ qua nghen

long nhan
10-11-2012, 11:21
cho minh hoi ban la ban da tot nghiep khoa hoc NIIT do chua? neu to nghiep roi thi ban hay tu tin ma di lam,de tiếp thu kinh nghiệm và có thêm thu nhập. còn nếu như bạn chưa tốt nghiệp thì hãy cố gắng theo học cho đến lúc tốt nghiệp(chỉ có 2 tháng thôi à) chứ bạn bỏ ngang như vậy thì phí công học của bạn suốt thời gian qua.Mình chỉ ý kiến vậy thôi,có gì không phải bỏ qua nghen